เจ้าของ: MOOKK
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เพื่อน ๆ คนไหน เคยลอกผิวขาว หรือ เปิดผิวขาวบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อืม   เปงความรุ้มากๆๆๆๆๆค่ะ
แร้วทำเองได้ด้วยหรอค่ะ

อยากลองทำดูบ้างซื้อครีมที่ไหนอ่ะค่ะ
เสริชเลยค่ะ กลูเกิล คำว่าลอกผิว  แล้วจะเจอเว็บพีดีแคร์ เพราะเราลองสั่งจากเว็บนี้
แล้วถ้าลอกผิวจะขาวถาวรมั้ย....ระยะเวลาที่ผิวขาวนั้นจะอยู่ประมาณกี่เดือนค่ะ....
ผู้มีประสบการช่วยตอยหน่อยค่ะ.....
ไม่มีอะไรถาวรค่ะ..
ไม่มีอะไรถาวรค่ะ..
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2010-3-2 17:02

อ๊ะ ถูกต้องน้า คร้า..........บ  ไม่มีอะไรอยู่กะเราได้ตลอด หรอกนะ  แค่บางอย่างมานอยู่กะเราได้นานกว่า อย่างอื่น ก็เพราะ................ ยังไม่ถึงเวลาที่สมควรไปของมาน
เคยแต่ลอกคราบอ่าครับ เกี่ยวกันป่ะ  ฟิ้วววววววว!!!!
{:13_864:}โว้วววววววววว...
การลอกผิวทำได้หลายวิธีนะคับ
1 การกรอผิวด้วยเกร็ดอมณี
            อันี้ไม่แน่นำคับเพราะเจ็บมากๆๆๆ
          แล้วเป็นแผลด้วยถ้าดูแลหน้าไม่ดีเป็นแผลเป็นง่ายๆๆ
         หรือถ้าโดนเเดดแรงๆๆเป็นฝ้าได้เลย
2. การลอกผิวด้วยกรดอ่อนๆๆ
           อันี้ไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไรแต่ดีกว่าแบบแรกๆๆเยอะคับ
            มันจะช่วยในการผันผิวที่ตายออกไปได้ดีเลยล่ะ
            แต่ทนแสบนิดหนึ่งนะคับ
3. ผันผิวด้วยกรดผลไม้
          อันี้ปลอดภัยมากขึ้นคับ แต่มีข้อเสียคือจะเห็นผลช้านิดหนึ่งคับ
4 .  การผันผิวด้วยคลื่นไฟฟ้า
          อันปลอดภัยมากๆๆๆๆแต่ต้องดูคลินกดีๆๆๆๆว่าทำดีหรือเปล่า
5.    การผันผิวด้วยกรอสมุนไพร
        อันทำตามสปานะดีมากๆๆๆๆแต่แพงโคตรเลย
เลือกดูกันนะคับมีข้องสงสัยอันได๋ pm มาคุยได้คับ
ลองซื้อของแจ่มจันทร์มาลองกันดูนะเราว่าโอเคอยู่ง่ะ บอกคนขายมว่าคริมเปลี่ยนสีผิวง่ะ
darkness_enlighten@hotmail.com

สนใจคุยกันได้นะจ๊ะ พอดีเปิดคลินิกกับที่บ้าน
หุุหุ เพือนๆ นี่เลย ของจริง เราทำอยู่ พูดแล้วก็เขิน จบคอร์สแล้ว ไม่แพงด้วย เจ้าของร้านทำมา 4 ปีแล้ว และที่สำคัญลูกน้องเราสาวๆ ทำกันเพียบ เราทำแล้วขาวจริงด้วย ขาวถาวร ไม่กลับไปดำอีก ขาวแล้วอยากบอกต่อ มีทั้งชุดหน้าและตัว เจ้าของร้านจริงใจ อยู่ที่นครปฐมนี่เอง ลด แถม แล้วให้คำแนะนำที่ดี ดูแลลูกค้าดีทุกปัญหา และที่สำคัญไปหาที่ร้านได้ด้วย เราไปทำเองถึงร้านเลย ไม่สะดวกก็สั่งทำมาทำเองก็ได้ เราก็เป็นในลูกค้าที่ประสบความสำเร็จ ไปที่เวปนี่น่ะค่ะ www.banrukpiew.com เบนจี้
ร้านนี้ลอกด้วย AHA 70 เปอร์เซ็นต์ ร้านนี้ลูกค้าเค้าเยอะค่ะ ไปศึกษาเอาน่ะค่ะ
หุุหุ เพือนๆ นี่เลย ของจริง เราทำอยู่ พูดแล้วก็เขิน จบคอร์สแล้ว ไม่แพงด้วย เจ้าของร้านทำมา 4 ปีแล้ว และที่สำคัญลูกน้องเราสาวๆ ทำกันเพียบ เราทำแล้วขาวจริงด้วย ขาวถาวร ไม่กลับไปดำอีก ขาวแล้วอยากบอกต่อ มีทั้งชุดหน้าและตัว เจ้าของร้านจริงใจ อยู่ที่นครปฐมนี่เอง ลด แถม แล้วให้คำแนะนำที่ดี ดูแลลูกค้าดีทุกปัญหา และที่สำคัญไปหาที่ร้านได้ด้วย เราไปทำเองถึงร้านเลย ไม่สะดวกก็สั่งทำมาทำเองก็ได้ เราก็เป็นในลูกค้าที่ประสบความสำเร็จ ไปที่เวปนี่น่ะค่ะ www.banrukpiew.com เบนจี้
เพื่อนเราลอกมา มันบอกว่าลอกเอง ขาวมาก แบบเผือก ซีด แต่เล่นน้ำทะเลไม่ได้

อันตรายน่ะ แต่ก้ออยากทำอ่ะ
เราเคยหลายครั้งมาก
ไม่ทราบว่ามีใครมีที่ลอกผิวบ้างอ่ะค่ะ ว่าลอกกันที่ไหน จะไปทำบ้าง
อยากทำจังเลย...:)
เคยลอกค่ะ แต่ตอนลอกก้อกลัวมาก
ลอก 3 คอร์ส คอร์สละ 3500 บาท
จะมีครีมดร็อปผิว ด้วย
ตอนทาแสบมาก เราลอกทั้งตัวและ หน้า
ลอกไป กัวไป ตอนนั้นลอกเพราะจะแต่งงาน
แต่หลังจากศึกษามาเป็นปี -2 ปี
เพราะมันข้องใจ ไม่เชื่อไม่เป็นไร ใช้วิจารณญาณกันเอาเองนะจ๊ะ

เราเลยเปิดร้านขายครีมออนไลน์เองมันซะเลย สะใจดี
ไหนๆก้อศึกษามาขนาดนี้ละ
แต่กว่าจะลงขายน้ำยาลอกผิว หาข้อมูลอยู่นานมาก
ทาแล้วไม่แสบ ไม่อันตราย ไม่ต้องห้ามอาบน้ำ 24 ชม.
สนใจ เข้าชมได้ที่
www.facetebypuu.com
เคยค่ะ ซื้อมาทำเอง จากเว็บพีดีแคร์  เราลองใช้ชุดเล็ก ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nongpooki เมื่อ 2010-2-18 16:46

แล้วชุดนึงทำได้กี่ครั้งค่ะ ใช้เวลานานไหม
ดูๆ ไปเหมือนจะอันตรายนะเนี๊ญะ

เพราะแดดเมืองไทยแรงมากมาย รึว่าม่ะจิง
เราว่าลอกไม่ดีนะคะ พี่เราเคยลอก เค้าก็ต้องหลบแดด
สุดท้ายก็หลบตลอดไม่ได้ ผิวเป็นด่างๆหมดเลย น่ากลัวมาก
เค้าต้องใส่เสื้อแขนยาวปิดไว้ตลอดเลย

เราว่าฉีดน่าจะดีกว่านะคะ
เคยลอกล่ะคับที่หน้า ขาวขึ้นจิงๆ แต่ว่ามีผลกระทบมากมาย ผิวหนังอ่อนแอลงจิงๆ ไม่เคยแพ้อะไรง่าย ก้อแพ้ซะ มีผด มีผื่นขึ้น แม้ไม่มากแต่ก้อพอจะทำหั้ยกังวลได้ รูขุมขนชัดเจนขึ้น หน้าออกจาแห้งๆเหี่ยวๆนิดๆ ต้องคอยประคบประหงมผิว ทากันแดด SPF สูงๆ และคุณภาพดี และ้องมี night cream แจ่มๆมาทาเพื่อป้องกันไม่ให้มันโทรมไปกว่านั้น แถมทาแล้วถ้าเปนไปได้ก้อไม่ควรไปเผชิญแสงแดดอีก สรุป ขาวแต่ต้องซ่อนตัว แล้วจาขาวทะมัยเนี่ย
เคยลอกล่ะคับที่หน้า ขาวขึ้นจิงๆ แต่ว่ามีผลกระทบมากมาย ผิวหนังอ่อนแอลงจิงๆ ไม่เคยแพ้อะไรง่าย ก้อแพ้ซะ มีผด มีผื่นขึ้น แม้ไม่มากแต่ก้อพอจะทำหั้ยกังวลได้ รูขุมขนชัดเจนขึ้น หน้าออกจาแห้งๆเหี่ยวๆนิดๆ ต้องคอยประคบประหงมผิว ทากันแดด SPF สูงๆ และคุณภาพดี และ้องมี night cream แจ่มๆมาทาเพื่อป้องกันไม่ให้มันโทรมไปกว่านั้น แถมทาแล้วถ้าเปนไปได้ก้อไม่ควรไปเผชิญแสงแดดอีก สรุป ขาวแต่ต้องซ่อนตัว แล้วจาขาวทะมัยเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้