เจ้าของ: jaijan
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก ทรงหยดน้ำ กับ คุณหมอพีระ PSC Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-8 20:30:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numwann เมื่อ 2012-7-6 20:18
อยากทำมาก แอบกระซิบนิดนึงน่ะค่ะ ถ้าแฟนจับเค้าจะรู้ป ...

กระซิบบอกเบาๆนะค่ะว่า น่าจะรู้ค่ะเพราะของเทียมยังไงก็นิ่มสู้ของแท้ไม่ได้อะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย numwann เมื่อ 2012-7-6 20:18
อยากทำมาก แอบกระซิบนิดนึงน่ะค่ะ ถ้าแฟนจับเค้าจะรู้ป ...

แฟนน่าจะรู้ค่ะ
แต่ถ้าเห็นเราว่าน่าจะโอเคนะค่ะ เพราะมันใหญ่อ่ะค่ะ
หน้าท้องเราเหมือนคุณนิดตอนก่อนผ่าน่ะค่ะ เลยอยากทำบ้าง ต้องนอน ร.พ กี่วันคะ
ตอนนี้หน้าท้องจะยื่นมากกว่านมแล้วค่ะ เราหน้าท้องลาย + หย่อน เพราะมีลูกแล้วค่ะ
เค้าว่าส่วนนี้มันเป็นผังผืด ต่อให้ น.น ส่วนนี้ก็จะไม่ลดใช่มั้ยคะ แล้วคุณหมอเค้าจะผ่า
ตรงส่วนที่ลายๆออกให้หมดหรือปล่าวคะ ไม่ทราบค่าเสียหายผ่าตัดหน้าท้องเท่าไหร่คะ
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 16:50:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kapookpik เมื่อ 2012-7-11 22:31
หน้าท้องเราเหมือนคุณนิดตอนก่อนผ่าน่ะค่ะ เลยอยากทำบ ...

คุณ kapookpik ค่ะ หมอพีระ น่าจะนอน รพ. 1-2 คืนค่ะ ไม่แน่ใจ พอดีนิดทำสองอย่างพร้อมกัน นอน รพ. 2 คืนค่ะ มันแล้วแต่ว่าหน้าท้องจะลายมาก ลายน้อยนะค่ะ ท้องนิดผ่าแบบมินิ แผลจะอยู่ต่ำมาก ไม่เปลี่ยนสะดือ แต่บางคนผ่าแบบเต็มคือ มีไขมันเยอะต้องเอาไขมันช่วงบนออกด้วย แล้วก็ทำสะดือใหม่ด้วยนะค่ะ ตรงนี้ต้องให้คุณหมอเป็นคนตัดสินใจค่ะ ว่าจะทำแบบเต็ม หรือ มินิ ส่วนที่ลายมันไม่หมดนะค่ะ แล้วแต่ว่าจะลายสูง ลายต่ำ ถ้าต่ำก็น่าจะเห็นไม่มากหลังทำ แต่ถ้าสูงเหมือนนิดละก็ ความลายย้ายที่ ฮ่าๆๆๆๆ แต่ก็มั่นใจก่วาแต่ก่อนมากนะค่ะ ลงสระว่ายน้ำไม่ต้องปิดพุงอีกต่อไป เดินลงสระแบบมั่นใจแล้วค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ เรื่องราคาต้องถามคุณหมอโดยตรงนะค่ะ ท้องนิดผ่า 100,000 บาทค่ะ
ขอบคุณ คุณนิดมากค่ะ สำหรับข้อมูลค่ะ ขอให้สวยวัน สวยคืน สวยตลอดไปนะคะ
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 10:42:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kapookpik เมื่อ 2012-7-12 19:43
ขอบคุณ คุณนิดมากค่ะ สำหรับข้อมูลค่ะ ขอให้สวยวัน สวยค ...

ขอบคุณค่ะ คุณ kapookpic เช่นเดียวกันนะค่ะ ขอให้สวยเร็วๆค่ะ

คุณนิลคะ รบกวนหน่อยค่ะ คือว่าจะไปทำหน้าท้อง แบบมินินี่และค่ะ ร่วมกับการดูดไขมันหน้าท้องด้วย เสาร์นี้ค่ะ เครียดมาก    ตอนที่คุณนิลคุยกับหมอ ว่าแผลจะยาวขนาดนี้ไหมค่ะ และได้ดูดไขมันร่วมด้วยไหมค่ะ อยากได้คำแนะนำและปรึกษามากค่ะ
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 09:55:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-17 20:13
คุณนิลคะ รบกวนหน่อยค่ะ คือว่าจะไปทำหน้าท้อง แบบมินิ ...

คุณหมอบอกค่ะว่าแผลจะยาวมาก แล้วนิดคลอดลูกเองไม่ได้ผ่าคลอด ตอนแรกคุณหมอจะไม่ทำให้ บอกให้นิดกลับไปคิดดูใหม่ เพราะว่าแผลจะยาวมาก ธรรมดานิดผ่าอย่างเดียวค่ะ คุณหมอก็เลอะไขมันออกให้ด้วย เย็บกระชับกล้ามเนื้อหน้าท้องที่เค้าขยายออกให้กระชับขึ้น เห็นคุณหมอบอกผ่าตั้งหลายชั้น ตอนนี้หน้าท้องดีขึ้นมากๆ สามเดือนครึ่งยังรู้สึกชาหน้าท้องอยู่เลยค่ะเวลาไม่ใส่สเตย์
นัดทำกับ พ.ฉันทัส ( คลีนิคพอดู ) ไม่ทราบมีข้อมูลไหมค่ะ ยังไม่เจอหมอเลยค่ะ จะคุยแล้วถ้า OK จะทำเลย อยากได้แผลเท่าแผลผ่าคลอด ไม่รู้จะยาวขนาดนี้ไหม
แล้วในความคิดคุณนิล คิดว่าคุ้มไหมค่ะที่ทำตรงหน้าท้องนะคะ เริ่มไม่แน่ใจ กลัวอันตรายด้วย ถ้าทำที่คลีนิค
ตอนทำคุณนิลดูที่ไหนไว้บ้างค่ะ
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 15:56:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-18 14:48
นัดทำกับ พ.ฉันทัส ( คลีนิคพอดู ) ไม่ทราบมีข้อมูลไหมค่ะ ...

ไม่มีข้อมูลของ คลีนิคพอดู เลยค่ะ น่าจะทำที่โรงพยาบาลนะค่ะ เพราะว่าเป็นผ่าตัดใหญ่นะค่ะ
1. หมอพีระ
2. หมอธี บางกอกคลีนิค
3. หมอกีรชาติ ยันฮี
4. หมอสุรศักดิ์ รพ.เลอลักษ์

นิดไม่เสียใจค่ะ คิดว่าคุ้มถ้าไม่ปล่อยตัวให้อ้วนเพราะว่าตอนนี้รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
คุณนิด หาข้อมูลอยู่นานไหมค่ะ ขอแชร์ข้อมูลที่คุณนิดหาไว้แล้วด้วยได้ไหมค่ะ
บางทีรู้สึกว่าเราอาจใจร้อนไปหน่อย อาจเลื่อนไปก่อน โดยเสาร์นี้อาจเข้าไปปรึกษาอย่างเดียวก่อน
ขอบคุณมากค่ะ ไม่ทราบพอจะขอ เมลล์ หรือเบอร์โทรไว้คุย line ได้ไหมค่ะ หลังไมค์ก็ได้ค่ะ
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 18:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-18 16:17
คุณนิด หาข้อมูลอยู่นานไหมค่ะ ขอแชร์ข้อมูลที่คุณนิดห ...

หาข้อมูลจริงๆไม่นานค่ะ ส่วนมากจะหาข้อมูลเรื่องน้องนมมากก่วา ก็มาตกลงที่คุณหมอพีระ คุณหมอทำนมสวย แผลสวย ไม่ค่อยมีคนติเรื่องแผล มีแต่ชม กับคุณหมอท่านอื่นๆที่สำรองมาไว้เพราะว่า นิดไม่ได้นัดวันผ่าตัดกับคุณหมอพี เพราะว่านิดต้องการเข้าไปคุยกับคุณหมอก่อน เรื่องขนาดเพราะว่าคุณหมอพีจะไม่ค่อยตามใจคนไข้เรื่องขนาดกลัวมีปัญหาทีหลัง(ปวดหลัง จับโดนซิลิ) เรื่องหน้าท้องนิดมั่นใจคุณหมอจะเย็บแผลสวยเพราะดูรีวิวแผลน้องนมนะค่ะ เคยดูแผลรีวิวกับคุณหมอครั้งนึงแผลของคนไข้กอ่นหน้านิด แผลสวยไม่มีปูด แต่ก็แล้วแต่ผิวคนด้วย วิธีการดูแลด้วยนะค่ะ คุณหมอจะเย็บแผลข้างในคือแผลหน้าท้องไม่มีไหมให้ตัดนะค่ะ มีแต่น้องนมนิดนึง แผลนี่ไม่มีรอยเย็บนะค่ะ มีแค่เป็นเส้นผ่าอย่างเดียวค่ะ นิดแฮปปี้ขึ้นทุกวันๆค่ะ ช่วงแรกๆอาจจะมีวิตกกังวลมั่ง เพราะแผลยาว น่ากลัวมากค่ะ ไม่กล้าถ่ายรูปนะ
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 18:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-18 16:17
คุณนิด หาข้อมูลอยู่นานไหมค่ะ ขอแชร์ข้อมูลที่คุณนิดห ...

หาข้อมูลจริงๆไม่นานค่ะ ส่วนมากจะหาข้อมูลเรื่องน้องนมมากก่วา ก็มาตกลงที่คุณหมอพีระ คุณหมอทำนมสวย แผลสวย ไม่ค่อยมีคนติเรื่องแผล มีแต่ชม กับคุณหมอท่านอื่นๆที่สำรองมาไว้เพราะว่า นิดไม่ได้นัดวันผ่าตัดกับคุณหมอพี เพราะว่านิดต้องการเข้าไปคุยกับคุณหมอก่อน เรื่องขนาดเพราะว่าคุณหมอพีจะไม่ค่อยตามใจคนไข้เรื่องขนาดกลัวมีปัญหาทีหลัง(ปวดหลัง จับโดนซิลิ) เรื่องหน้าท้องนิดมั่นใจคุณหมอจะเย็บแผลสวยเพราะดูรีวิวแผลน้องนมนะค่ะ เคยดูแผลรีวิวกับคุณหมอครั้งนึงแผลของคนไข้กอ่นหน้านิด แผลสวยไม่มีปูด แต่ก็แล้วแต่ผิวคนด้วย วิธีการดูแลด้วยนะค่ะ คุณหมอจะเย็บแผลข้างในคือแผลหน้าท้องไม่มีไหมให้ตัดนะค่ะ มีแต่น้องนมนิดนึง แผลนี่ไม่มีรอยเย็บนะค่ะ มีแค่เป็นเส้นผ่าอย่างเดียวค่ะ นิดแฮปปี้ขึ้นทุกวันๆค่ะ ช่วงแรกๆอาจจะมีวิตกกังวลมั่ง เพราะแผลยาว น่ากลัวมากค่ะ ไม่กล้าถ่ายรูปนะ
หน้าท้องใหม่ของคุณนิด ใส่เสื้อผ้าแล้วดูผอมดีมากเลยค่ะ ของตัวเองก็ประมาณของคุณนิดตอนก่อนทำนี่แหละค่ะ
ไม่ทราบว่าก่อนทำได้ปรึกษาคูณหมอว่าเรื่องดูดไขมันอย่างเดียวไม่พอใช่ไหมค่ะ สำหรับคนมีลูกแล้ว เห็นก่อนดูดหน้าท้องคุณนิดก็ดูตึงดี
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 10:50:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-19 10:21
หน้าท้องใหม่ของคุณนิด ใส่เสื้อผ้าแล้วดูผอมดีมากเลย ...

นิดเป็นคนตัวเล็กค่ะ หลังคลอดลูกคนที่สองนิดรีบลดหุ่นมากเกินไป จากตอนท้อง 58 หลังคลอดสองเดือนเหลือ 44 กิโล หน้าท้องนิดก็เลยเหี่ยว ย่น เหมือนผิวคนแก่ หลังจากนั้นก็ยังโอเค เพราะแค่ เหี่ยว ย่น ไม่มีหน้าท้องก็ยังใส่เสื้อผ้าสวย แต่พอนานไป ไขมันก็เริ่มมายึดพื้นที่ ก็เลยกลายเป็นว่าเหมือนคนท้องสามเดือน ไปไหนก็มีแต่คนทักว่า ได้น้องเหรอ ก็เลยตัดสินใจทำ นิดไม่เคยปรึกษาคุณหมอเรื่องดูดไขมันหน้าท้อง เพราะส่วนตัวคิดว่า ถ้าดูดออกแล้วกล้ามเมื้อหน้าท้องก็ยังขยายอยู่ดี เดี๋ยวก็กลับมามีไขมันอีก นิดว่าเจ็บครั้งเดียวไปเลย ผ่าตัดไขมันหน้าท้องดีก่วา
166#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 10:54:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องนมได้ 3 เดือน กับ 16 วันค่ะ

167#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 19:18:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลานอนจะเห็นรอยแผล

แสดงความคิดเห็น

นานๆไปน่าจะเห็นเป็นเส้นรอยขีดขาวๆนะค่ะ หวังว่าอย่างนั้นค่ะ  โพสต์ 2012-8-4 22:52
แผลสวยค่ะ เห็นแค่รอยขีด ๆ แล้วนาน ๆ มันจะหายไปเลยไหมค่ะ  โพสต์ 2012-7-31 20:49
สวยมากๆ ค่ะ จนตอนนี้อยากทำมากเลย
169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 11:20:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maymouse เมื่อ 2012-7-23 09:56
สวยมากๆ ค่ะ จนตอนนี้อยากทำมากเลย

ขอบคุณค่ะ
ไปหาคุณหมอมาแล้ว ไม่ได้ทำค่ะ หมอว่าแผลจะยาวเพราะย่นเยอะ ความจริงยังไม่ได้ให้หมอดูดีเลยค่ะ พอหมอบอกแผลยาว ใจฝ่อ ปิดท้อง เลยเปลี่ยนไปทำเก็บถุงที่ตาล่างแทน ไว้ทำใจก่อนค่ะ ตอนนี้อยากไปร้อยไหมใต้คาง 555
171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 14:35:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaijan เมื่อ 2012-7-25 21:11
ต้นฉบับโพสต์โดย TonhomAngee เมื่อ 2012-7-25 12:12
ไปหาคุณหมอมาแล้ว ไม่ได้ทำค่ะ หมอว่าแผลจะยาวเพราะย่น ...

ใช่ค่ะ ตอนไปพบคุณหมอ หมอก็บอกว่าแผลจะยาวมาก จะทำใจได้เหรอคุณไม่ได้ผ่าคลอด​ หมอยังไม่ทำให้นะ กลับไปคิดดูอีกทีก่อน นิดกลับมานอนคิดอีกสองคืน จากคิดมาแล้ว 7 ปีว่าจะทำ สรุปว่ากลับไปหาคุณหมออีกตัดสินใจแน่วแน่ว่าจะทำ ตกลงกับคุณหมอเรียบร้อย ขอวันเดียวกันกะน้องนม(จองคิวน้องนมได้บ่ายสองวันที่ 1 เมษา)คุณหมอโอเค แต่จากนัดบ่ายสองโมงนิดต้องรอถึงบ่ายห้าโมงเย็นก่ว่าจะได้เข้าห้องผ่าตัด  แผลน่าจะยาวประมาณนิดนี่มั้งค่ะ
สวัสดีทุกคนคะ  หน้าอกสวยคะ สนใจอย่างมาก เอ เพื่อนๆๆมีใครรู้บ้างว่า ทรงกลม กับ ทรง หยดน้ำ ทรงไหนอาจจะเป็นพังผื่นได้มากกว่ากันคะ
ถามหน่อยนะคะ ผ่าที่ใต้เนื้อนมเนี้ย เวลาใส่เสื้อชั้นใน มันโดนแผลเปล่าคะ แล้วเจ็บเปล่าคะ
อยากรู้ความรู้สึกนะคะ มันหนักมากไหมคะ คุณนิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้