ดู: 70565|ตอบกลับ: 142
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปร้อยไหมละลาย ที่เอเมดคลินิก เทคนิคเกาหลี มาแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2012-1-13 00:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an-ny เมื่อ 2012-1-13 00:30

ไม่ทราบว่า ใครเคย ร้อยไหมละลายบ้างค่ะ  พอดี เพื่อแนะนำให้ไปทำที่ เอเมดคลินิก ตรงสีลม เพราะหมอเก่งเรื่อง Design รูปหน้า โดยการใช้ Botox fiiller และ การใช้ไหมละลาย PDO ในการปรับรูปหน้าให้สวย เป็นธรรมชาติ

ส่วนตัว แอน อายุ ก็เลข 4 แล้ว และ เคยฉีดโบท็อกซ์ลดกรามมาแล้วหลายครั้ง  แล้วก็ ทำหลายอย่างเพื่อให้แก้มยกขึ้น แต่ ก็กลับมาเป็ฯแบบเดิม และมี ร่องแก้มลึกด้วยค่ะ   เลยศึกษาข้อมูลที่จะทำ การร้อยไหมละลาย  ก็เลยไปทำที่ เอเมดคลินิกค่ะ

ขอแชร์ประสบการณ์ตามจริงเลยว่า หมอ มือเบามาก และ พอใจมาก เพราะ คุณหมอทำให้หน้า เล็กลง และ เป็น V-shape  จริงๆ
ใช้เวลาแค่ 40 นาที ก็เสร็จ หลังทำเสร็จก็ ไม่ค่อยบวมมาก  ไม่มีผลข้างเคียง  ตอนนี้ ทำมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว หน้าตึงๆคล้ายๆกับ ฉีดโบท็อกซ์ แต่รู้สึกว่า หน้าเล็กลง และ แก้มกระชับขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมากๆ   หน้าตึงมาก แล้วรู้สึกว่า หน้าขาวใสขึ้นด้วย  และที่สำคัญเห็นคางได้คมชัดมาก โดยไม่ต้องฉีด คางเลยค่ะ

ขอเชียร์ คุณหมอ ที่ เอเมดคลินิก จริงๆค่ะ  ไปทำตอนราคาโปรโมชั่น พอดี  ขอบคุณคุณหมอมากๆค่ะ

กะว่า เดือนหน้าจะไป Design รูปหน้า ด้วย Filler กับ face lift ด้วยโบท็อกซ์ ต่อกับคุณหมอ อดิศร   

จะเอารูปมาฝาก กันอีกนะค่ะ  

ใครที่เคยไปร้อยมา เอารูปมาแชร์กันหน่อยนะค่ะ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

สุดยอดครับ สวยมากครับเด้งสุดๆ ไว้ผมไปปรึกษาหมอบ้างดีกว่า ขอบคุณมากครับพี่ สาวอีกครั้งเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2012-1-13 01:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooklookka เมื่อ 2012-1-13 01:02

www.amedclinic.com  

พนักงานพูดเพราะมากค่ะ ทางโทรศัพท์ อิอิ ขอแซวก่อนค่ะ

เว็บนี้ใช่มั้ยค่ะ เข้าไปดูเว็บแล้วเหมือนกัน อยากไปทำอยู่พอดีเลย ค่ะ นัดคิวกับคุณหมอแล้ว ว่าจะเข้าไปทำ ตัว โปรโมชั่น 19,900 บาท ร้อยไหม หน้าV  แล้วก็จะไปฉีดจมูก แบบเกาหลีและทำหยดน้ำด้วยค่ะ   ตอนนี้ศึกษาเรื่องฉีดเสริมสะโพกด้วยฟิลเลอร์ อยู่ แต่เก็บตังก่อนค่ะ

ใครเคย ฉีดเสริมสะโพก กับฉีดจมูกเทคนิคเกาหลี และทำหน้าเรียวเล็กโบท็อกซ์กับการร้อยไหม  เอารูปมารีวิวหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  

จะไปทำวัน อาทิตย์นี้ค่ะ
รูปเหมือนในเวบเลยนะคะ แต่สวยดีคะ
อยากทำบ้างจังเลย แต่เราไม่ค่อยมีคางอ่ะ แอบเสียใจเล็กน้ิอย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-13 09:07:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอนก็ ให้ลูกทำรูปส่ง มาใน ดั้งโด่งให้  ถามแล้ว ค่ะ เขาไปก็อปปี้จากในเว็บ ของเอเมด คลินิกมา  เพราะตอนหลังทำ ได้สัก 1 อาทิตย์หมอ อดิศร แกก็ให้เข้าไปดู การเปลี่ยนแปลง สรุป คือ หมอจับถ่ายรูปแล้ว ขอเป็นตัวอย่าง ให้กับคนอื่นๆ แล้วจะให้ give vocher ในการฉีด Design รูปหนัาครั้ง ต่อไป

แอนก็รีบเลยค่ะ  เพราะจะได้ส่วนลดในครั้งหน้า แอบงก ค่ะ 55555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-13 12:31:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกไปค่ะ  ว่า  แอนใช้ไป ทั้งหมด คุณหมอบอกว่า เกือบ 60-70 เส้น  ใช้เยอะมาก เพราะคุณหมอ บอกว่า หน้าหย่อนเนื้้อไม่ค่อยแน่น เลย ใส่ไหมเข้าไปได้เยอะ  
ไม่ทราบว่า ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะสนใจทำเหมือนกัน ถามที่ พฤษฯมาเส้นล่ะ 1,000 บาท
แต่นีร อยากแค่กระชับร่องแก้ม ส่วนอื่นยังไม่ค่อยหย่อนคล้อย และหน้าก็แหลมแล้วเพราะหัวโต หน้าผากกว้าง 555
ไม่ทราบว่าคิดราคาเหมาหรือเป็รเส้นค่ะรบกวน ขอข้อมูลหน่อยสิค่ะ นีรอายุ 43 แล้ว
ดูสวยขึ้นและเด็กลงค่ะ...

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูอีกนะนะค่ะ  โพสต์ 2012-1-14 11:16
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-13 22:34:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอนใช้ไป ทั้งหมด เกือบ  50 เส้นนะค่ะ  แต่คุณหมอ โปรโมชั่นให้ค่ะ  ราคาที่นี่ ก็เส้นละ 1000 บาท แต่ ตอนแอนไปทำ โปรโมชั่น มันอยู่ที่ 25,000  ราคาถูกกว่าครึ่ง ค่ะ เพราะ ของแอนเห็นผลชัดเจน หมอเลยขอถ่ายรูปและ โปรโมตเว็บเลยได้ราคาพิเศษ   อีกอย่าง คุณหมอเป็นอาจารย์สอนหมอท่านอื่น ด้านการร้อยไหม เทคนิคเกาหลีด้วยค่ะ เพราะไปที่คลินิค มีรูปหมอที่มาเรียนด้วย ทำให้ ตัดสินใจเลย ว่า่ หน้าเป๊ะ ชัวน์ๆ   แต่ที่แน่ๆ ตอนไปที่คลินิคมี ดารามารอทำด้วยค่ะ แต่ไม่รู้ว่า ทำอะไร อยากถามเหมือนกัน แต่ไม่กล้า   

หน้าตึงมาก ตอนนี้ และ กระัชับมาก คุณหมอก็บอกว่า อายุ เลข4 แล้ว ให้ืทาน วิตามินซี กับคอลลาเจน แล้วก็ฉีดวิตามินด้วยนะ เพราะ หลังจากร้ัอยไหม ต้องทำการฟื้นฟู เพื่อให้ผิวตึุงกระชับ และสร้างคอลลาเจนได้มากขึ้น

แต่ อาทิตย์หน้า หมอนัดมาดูหน้าว่า เป็นอย่างไรบ้างค่ะ  

แล้วจะอัฟเดทรูป หน้าให้ดู ตอนครบ 1 เดือนนะทุกคน  

ขอบคุณมาก ที่ เิพื่อนๆในนี้ ชมกันใหญ่เลย

เบอร์โทร เอเมด คลินิกนะค่ะ 02-266-9968  โทรไปนัดคิว กันได้ เพราะถ้าไม่นัด รอนานค่ะ แอนไปแบบไม่นัด รอนานเหมือนกัน
ไม่ทราบว่า เอเมดคลินิก อยู่ตรงไหนของสีลมค่ะ  แล้วราคา ร้อยไหมถ้าร้อยลดน่อง และ ต้นขา ได้ไหมค่ะ   

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ  อยากลดต้นขา กับ ลดน่อง   
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-15 21:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอเมดคลินิก อยู่ตรงถนน สีลม อยู่ใกล้ๆกับ ธนิยะ อะค่ะ  แอนไปทำที่นี่ ไม่ผิดหวังค่ะ ขอเชียร์ให้เลย เพราะว่า อายุ 40กว่าๆแล้ว ไม่น่าเชื่อว่า แก้มจะยกได้ขนาดนี้  เท่าที่ดูในคลินิก นายแพทย์ อดิศร เป็นอาจารย์หมอ สอนเรื่องการร้อยไหม โดยเฉพาะ เก่งและเชี่ยวชาญด้านนี้เลย  

แล้วแอน จะไป Design รูปหน้าด้วย Botox and Filler เห็นในเว็บเขา โปรโมชั่นเหลือ 19,900 บาท ถูกมากค่ะ ปกิตต้อง 50,000up    แต่นี่ 19,900  เลยอดใจไม่ไหว เลยต้องไปทำต่อ เพราะคุณหมอบอกว่า ถ้า ร้อยไหมแล้ว แล้วไป ทำคอร์สนี้เพิ่มเติมจะเวิคมาก   ไหนๆก็ไหนๆแล้ว   ลองดูสักตั้งว่า หน้าจะสวยได้แค่ไหน  ถึงอายุจะมากแล้ว แต่ ก็ไมยอมเด็กๆนะจะบอกให้
ปกติ ร้อยไหม เพื่อนไปร้อยมา ราคาเกือบแสน นะค่ะ โปรโมชั่นที่นี่ น่าสนมากกกกกก    แต่ที่แน่ๆ เพื่อนไปร้อยมา หน้าเปลี่ยนแบบว่า ไปเปลี่ยนหน้ามาหรือเปล่า หน้าเล็กมาก เลยหาข้อมูลด่วนๆ   

คุณแอนขาาาาาาา     มารีวิวหลังทำสัก 1 เดือนให้ดูหน่อยนะค่ะ อยากเห็น และ ตัดสินใจ เพราะตอนนี้อยากทำหลายอย่างมากแต่จะเริ่ม จาก อะไรก่อน สับสนอยู๋ ค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-16 19:27:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวไปทำ เหมาโบกับฟิลเลอร์ ก่อน แล้วจะมารีวิวน่ะค่ะ

ว้าแต่คุณpong. จะไปทำส่วนไหนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมาก อยากทำเหมือนกัน หลังจากทำแล้วมีผลข้างเคียงเยอะมั้ยค่ะ  โพสต์ 2012-1-16 20:17
ได้คิว นัด คุณหมอที่ เอเมดคลินิกแล้วค่ะ    อยากทำ ตัว Thread lift +โบท็อกซ์ ลดน่อง ของที่นี่ ทำแล้วจะมารีวิวอีกที นะค่ะ

ฝากคุณแอนมารีวิว หลังจากไปทำด้วยค่ะ เพื่อ ประกอบการตัดสินใจ เพราะดูไว้ 2 ที่ ตอนนี้
คุณแอน มารีวิวให้ดู ด้วยค่ะ รออยู่ อิอิ
สวยมากๆๆเลยคร้า...
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-19 19:48:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอนไป เข้าคอร์ส เปลี่ยนรูปหน้า ด้วยเทคนิคเกาหลี กับ หมอ อดิศร เอเมด คลินิค  เพิ่มมาแล้วค่ะ เริดมากกกกกกกกก เดี๋ยวมาดูรีวิวกันค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-19 21:10:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปไม่ขึ้น รอสักครู่ค่ะ   ลดขนาดรูปก่อน  อย่าเพิ่งใจร้อนๆกัน
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-20 15:16:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แงๆ รูปไม่ขึ้น ทำไงค่ะ เดี๋ยวไป เปลี่ยนสกุลรูปก่อน  เดี๋ยวมาอีกทีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย an-ny เมื่อ 2012-1-20 15:16
แงๆ รูปไม่ขึ้น ทำไงค่ะ เดี๋ยวไป เปลี่ยนสกุลรูปก่อน  เ ...

รออยู่นะคร้า
สวยมากๆๆๆค่ะ

อยากทราบค่ะว่าหลังทำมีอาการเสียวไหม มากมั้ยค่ะ

(คือหลังทำมีอาการเจ็บแปล๊บๆมากมั้ยค่ะ)
สวยมากกกกกค่ะ

อยากทราบค่ะว่าหลังทำมีอาการ เสียวไหม มากมั้ยค่ะ

(คือหลังทำมีอาการเจ็บแปล๊บๆๆมากหรือเปล่าค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้