ดู: 1863|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ปังสุดพลัง...อลังทุกอณู ทำตาสองชั้น กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ใครๆก็ทักผิดว่าเป็น แต้ว ณฐพร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peemai.haha เมื่อ 2017-5-30 12:53

สวัสดีค่ะ เราชื่อ “ปีใหม่” เราจะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมตา 2 ชั้น ของเราเองค่ะ  เผื่อจะเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังศึกษาหาข้อมูลการทำตาสองชั้นค่ะ เพราะทำมาแล้วประทับใจมาก ชั้นตาสวยหวานเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ

รูปนี้คือปัจจุบันนะคะ

เริ่มจากการหาข้อมูลมาเรื่อยๆ ดูรีวิวในอินเตอร์เน็ต ค้นหาในกูเกิ้ล “ทำตาสองชั้นที่ไหนดี” จะมีรีวิวของหลายๆ คลินิกเด้งขึ้นมา หนึ่งในนั้นก็จะมีรีวิวของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ด้วยค่ะ เราศึกษาในหลายๆ เรื่อง ดูเคสหลุดด้วยค่ะ เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียกันในแต่ละที่  ในที่สุดเราก็เลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เพราะคิดว่ามีความปลอดภัยและได้มาตรฐาน คุณหมอจบศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางค่ะ เราเข้าไปค้นดูในรายชื่อศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางมาแล้ว มีความน่าเชื่อถือดี

หลังจากที่ตัดสินใจได้แล้วก็โทรมาจองคิวกับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ที่เบอร์ 02-888-2888 เจ้าหน้าที่พูดจาให้ข้อมูลดีมากค่ะ ไม่เหวี่ยงไม่วีน  รู้สึกประทับใจตั้งแต่โทรเข้ามา จองคิวไม่นานเรานัดวันทำเลยค่ะ เพราะเราทำอาชีพอิสระไม่ต้องลางาน

ดูรูปก่อนทำค่ะ ว่าทำไมถึงอยากทำตา 555

มาถึงวันนัดทำตา ได้คิวช่วงเช้าค่ะ เดินทางสะดวกไม่ไกลมากค่ะ จากสุพรรณมาเลอลักษณ์อยู่ตรงแยกติวานนท์  ขับรถมาถึง รพ.เลอลักษณ์ ไม่แน่ใจว่าใช่ รพ.หรือปล่าว เพราะลักษณะภายนอกดูเหมือนโรงแรมหรือรีสอร์ทสวยๆ ร่มรื่น จนต้องโทรเข้ามาถามเจ้าหน้าที่ๆคุยไว้ 555 ก็เข้ามายื่นบัตรตามสเต็ปค่ะ มีเจ้าหน้าที่เข้ามาแทคแคร์ให้ข้อมูล เราเลือกเทคนิคการทำตาสองชั้น เป็นแบบเย็บ 3 จุด เพราะบวมน้อย ช้ำน้อย หายไวกว่าค่ะ จากนันไปชำระเงิน ไปถ่ายรูปก่อนทำ และมีการวัดความดันก่อนผ่าตัดด้วยค่ะ

แวะถ่ายรูปซะหน่อย ข้างใน รพ.ดูสวยากค่ะ

จะมีเจ้าหน้าที่พาเราไปห้องผ่าตัดอีกฝั่งหนึ่ง เป็นห้องปลอดเชื้อที่ดูสะอาดมาก ต้องถอดรองเท้าเปลี่ยนชุดของทาง รพ. แรกๆ เราก็กลัว 555 แต่เจ้าหน้าที่ก็ให้กำลังใจว่ามันไม่เจ็บ เพราะหมอจะฉีดยานอนหลับให้เราหลับก่อน แต่พอเข้าห้องผ่าตัดรู้สึกว่าเร็วมากๆ ได้คุยกับหมอว่าอยากได้ชั้นตาที่ดูเป็นธรรมชาติก่อนจะหลับไป แป๊ปเดียวตื่นมาเสร็จแล้ว เออ...คือไม่เจ็บจริงๆ ชิวมากๆ ตื่นมาเราแฮปปี้มากค่ะ ส่องกระจกดูตอนนั้นยังไม่บวม ชั้นตาสวยถูกใจมากค่ะ

ก่อนจะกลับบ้านก็นั่งพักให้หายเบลอยาก่อน เซลฟี่รัวๆ ก่อนที่ตาจะบวม อิอิ

กลับมาถึงสุพรรณแล้วค่ะ เริ่มบวมแล้ว

ว่ากันว่าหลังทำศัลยกรรมวันที่ 3 จะบวมมากที่สุด ตาเราบวมได้แค่นี้ค่ะ ปังมาก ไม่เจ็บแล้วค่ะ แค่เคืองๆ นิดหน่อย

หลังทำ 2 อาทิตย์ สวยงามมากขึ้น ตอนนี้แต่งตาได้แล้วค่ะ ออกงานได้

หลังทำประมาณ 1 เดือน ใส่คอนแท็คเลนส์บิ๊กอาย มีความตาโต ตาแบ๊ว หน้าเปลี่ยนค่ะ

ต่อด้วยรูปปัจจุบันชั้นตาเข้าที่แล้ว  รอยแผลจางลงเยอะแทบมองไม่เห็น แต่งตาได้ง่ายขึ้นมาก ไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์อีกต่อไป ตื่นมามีชั้นตาเลย พอแต่งตาจะยิ่งสวย มีคนทักว่าหน้าเหมือนแต้ว ณฐพร ด้วยค่ะ  ปลาบปลื้มสุดๆ งานเข้ารัวๆ

สุดท้ายอยากแนะนำคนที่สนใจอยากทำศัลยกรรมตา ให้ศึกษาดูดีดี อันดับแรกฝีมือหมอสำคัญมาก และเรื่องสถานที่ๆทำก็สำคัญเช่นกัน สวยและต้องปลอดภัยด้วยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้