เจ้าของ: Ani
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันอยู่ถ้าเสริมจมูกจะทำให้เบี้ยวจริงมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีช่วงนี้หาข้อมูลเกี่ยวกันคนที่จัดฟันด้วย แล้วอยากทำจมูกค่ะ เห็นมีบางเวปบอกว่า
รูปหน้าเราจะเปลี่ยนไปแล้วทำให้จมูกเบี้ยว จริงแท้แค่ไหน แต่ในใจจริงๆแล้วคิดว่าคงไม่เกี่ยวกัน
แต่ความคิดตนเองไง เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์จัดฟันอยู่แล้วเสริมจมูกค่ะ ว่ามีปัญหาอะไรบ้างมั้ย
ถ้าไม่มีจะได้ทำโลด....ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 12:12:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Ani เมื่อ 2009-7-12 12:20

มาแย้วๆ ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ พอดี Ani จัดมาจะ 3 ปีแล้วค่ะ ใกล้เสร็จแล้ว รู้สึกว่าเมื่อก่อนมีแก้ม
แต่ตอนนี้เพื่อนๆ ทักว่าหน้าเรียวไปเยอะค่ะ งั้นถ้าจะทำคงต้องเบี้ยวหมอเดือนหนึ่งให้จมูกเข้าที่ก่อน
แล้วตอนไปพบหมอฟันเนี้ยะ คงต้องบอกคุณหมอให้ระวังๆ หน่อย อย่างนี้คงได้นะค่ะ

แอบถามคุณหมอฟันด้วยค่ะว่า ถ้าถอดเครื่องมือแล้วแก้มจะกลับมาค่ะ ไม่รู้จริงแท้แค่ไหน
เพราะคุณหมอบอกว่าตอนเราใส่เครื่องมือ กล้ามเนี้อแก้มเราไม่ได้ทำการเคี้ยวอาหารหรือขยับได้เต็มที่
และฟันก็ถูกขยับจึงทำให้แก้มตอบ
แต่พอถอดออกแล้ว เราจะเคี้ยวอาหารได้ดีแล้วกล้ามเนี้อก็จะกลับมาทำงานเหมือนเดิมกับตอนที่เรายังไม่ใส่เครื่องมือ

อ่ะนะ หมอบอกมาอย่างนี้ ยังไงต้องรอกูรูมาตอบอีกทีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้