ดู: 6961|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนถามเรื่องการฉีดจมูกทีคะ อยากเอาออกน่ะคะ ~

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Havok เมื่อ 2009-8-16 13:50

สวัสดีค่ะ ^o^ หลังจากที่ได้อ่านๆ มาหลายกระทู้แล้วก็เลย ขอตั้งกระทุ้มั่งนะคะ  
คือว่า พอดี ไปฉีดจมูกมาน่ะคะ... คือที่ฉีดมาจะมี เรากับ พี่สาวเราน่ะคะ  แล้วทีนี้
ก็กะว่าจะเอาออกน่ะคะ.. ฉีดมาก็น่าจะ 7-8 ปีได้แล้วนะคะ ของเราไม่ได้มีปัญหา
อะไรคะ เเต่ทว่า ของพี่เราดูเเบบมันใหญ่ขึ้นเหมือนจะไหล และก็เอียงไปทางขวา
เราเองก็ลังเลใจเหมือนกันว่าจะเอาออก หรือ ไม่เอาออกดี เพราะดูน่ากลัวทั้้งคู่..

- สารที่ว่าถ้าจะเอาออก ก็เอาออกได้ไม่หมด <หมอบอกว่าเช่นนั้น> หมอบอก
  ว่าต้องขูดออกแล้วต้องใส่ แท่งซิลิโคนโปะอีก.. และยังบอกอีกว่า เมื่อตอนขูด
  เสร็จไม่เเน่ว่าอาจจะมีปฏิกิริยาอะไรสักอย่างตามมาอีกด้วย T^T
- พอโทรไปถามตามโรงบาล ก็ค่าเอาออกก็แพงอยู่ 40,000 - 60,000 บาท
  (ถามมาที่ ยันฮี,บางมด) แถมบอกว่าเอาออกได้นิดหน่อย เฮ้อ~
- เคยเห็นผ่านตาว่า มีสารละลายพังผืด << ใครมีข้อมูลบ้างคะ ? รบกวนบอกที  

คือ เป็นไปได้ก็อยากเอาออกน่ะคะ กลัวผลข้างเคียง กลัวกระทั่ง ตอนแก่ตัวไป
คิดเยอะมากคะ TT-TT แล้วอาจรักษาไม่ทันกลุ้มใจอยู่นานมาก แล้วก็ไม่รู้ว่าถ้า
ไม่เอาออก จะเป็นอะไรไหม ? แล้วถ้าเอาออกจะเป็นอย่างไร ? หรือแย่กว่าเก่า

ปล. เป็นเรื่องที่น่ากลุ้มมาก ไม่น่าเชื่อคำยุของแม่เลย -*- ปกติก็มีดั้งนะคะเเต่ดัน
      อยากมีมากกว่าเก่า ตอนแรกอยากเป็นแหม่ม ไม่น่าเลย...
      (คลีนิคที่ว่าไปฉีดมา ขนาดตัวหมอคนฉีดเอง เขายังแก้ไม่ได้เลย ตอนนี้หมอ
       จมูกก็ใกล้เคียงกับ ไมเคิล แจ้คสันละ เลยคิดว่าหาที่พึ่งต่อที่อื่นต่อดีกว่า...)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 14:44:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Havok เมื่อ 2009-8-16 14:46

จำไม่ได้นะคะพี่ น่าจะ ไบโอ มั้งคะพี่ ไม่เเน่ใจน่ะคะ แต่หมอเคยบอกว่า

มันจะสลายไปเองได้ เเต่ก็ไม่เห็นจะสลายไปเลย อยู่มา หลายปีเลย...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 19:23:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Havok เมื่อ 2009-8-16 19:26

มาแล้วค่าา พี่แคท เอิ่บบ.. ถามคุณแม่มาเเล้วคะเขาบอกว่า เป็นสารไบโอ
เป็นสารจากธรรมชาติอะไรสักอย่างคะ คือ.. ก็ไม่อยากไปว่าคุณหมอนะคะ
เเต่ เขาไม่น่ามาโกหกเลยว่าเอาออกได้ เเล้วพี่สาวหนูเขาก็ไปเอาออกโดย
การเอาเข็มฉีดเเล้วดูดออก เเต่ยังไงเสีย ก็เอาออกได้จิ้ดเดียวเองคะ ขนาด
พวกพนักงานในคลีนิคเขาที่ฉีกก็กระซิบมาว่าอยากเอาออกเหมือนกันคะ....
หนูก็ตะเวณหาข้อมูลตามบอร์ดต่างๆ ว่าจะเอาออกยังไงดี...

คลีนิค... หมอ รัตตินั...นท์  แถวศรีลม น่ะคะ....

**-** แล้วที่พี่เอาออกตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้วคะ กับอาการ... **-**

ปล. พี่แคทคะ เเล้วถ้าไปขูดออก เเล้วไม่ใส่ซิลิโคนเสริมก็ไม่ได้เหรอคะ ?
      (กลัวหมดเลยตอนนี้ ที่ขึ้นชื่อว่าศัลยกรรม -_-")
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 11:22:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่จำได้คือ มันเป็นหลอดเล็กมากๆ คะ ซิลิโคนเหลวนี่

เหมือนที่มีข่าวออกมาเลย  -*- ละพี่แดงคือใครคะ ?
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-21 11:12:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถามจากที่โรง'บาลนึงมา เค้าบอกว่า

"ก็ไม่แน่ว่า ถ้ามาเอาออก อาจจะมีผลอะไรตามมาอีก
ซึ่งทางเราก็ไม่สามารถบอกได้เหมือนกันนะคะ" ตามนี้

.......

TT^TT
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้