เจ้าของ: kibkaeshop
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว/ปาก/หัวนม] เครียดมากค่ะ สอบถามคนเคยลบรอยสักคิ้วถาวร

[คัดลอกลิงก์]
คือเดิมไปสักคิ้วมากับพี่เอี้ยงค่ะ เข้าใจว่าสามมิติ แต่ปรากฎว่าเป็นคิ้วถาวร ทำมาได้ไม่กี่เดือนจางลงมากและเป็นสีแดงๆ  ต้องมาเขียนสีน้ำตาลเข้มหรือเทาดำ ทับตลอด เลยตัดสินใจจะไปทำร้านคิ้วสามมิติกับไว้กับที่นึง แต่ทางร้านแนะนำว่าควรลบให้หมดก่อน จึงไปติดต่อ ได้คิวที่ คลีนิคที่นึงลบคิ้วถาวร เมื่อวันเสาร์ที่ 18/02/55  คุณหมอบอกว่า ลบด้วยเครื่อง Laser Q-Switch

ขณะที่ทำเจ็บมากๆ เหมือนมีหนังยางมาดีด ตลอดเวลา แต่พอจะทนได้ หมอบอกว่าใช้คลื่นพลังงานต่ำ ขนคิ้วไม่ร่วง ไม่เป็นแผลเป็นแน่ๆ
วันอังคารสะเก็ดน่าจะหลุด ก็เลยตัดสินใจทำเลย พอผ่านมาถึงวันอังคารไม่มีทีท่าว่าจะมีสะเก็ด และที่คิ้วเป็นแผลอย่างในรูป อายคนที่ทำงานมาก มาทำงานด้วยความเครียด ไม่อยากออกมาทำงานเลย T_T จนตัดสินใจไปหาคลีนิคเดิม เมื่อวัน พุธที่ผ่านมา หมอคนนี้เป็นเวรประจำวันนี้ ดูอาการก็ตอบไม่ได้ว่ากี่วันหาย เนื่องจาก หมอที่มาทำเลเซอร์วันเสาร์ ไม่ได้เขียนในข้อมูลลูกค้า ว่ายิงพลังงานยังไง เท่าไหร่ หมอเลย จัดยา JA White มาให้กิน และยาทาแก้ผดผื่นคัน เป็นครีมป้ายๆ

จนวันนี้ วันศ.แล้วก็ไม่มีแววว่าจะดีขึ้น เดินออกมาก็มีแต่คนมองคิ้ว ตอนนี้เครียดมากๆ ปรึกษาใครก็ได้แต่บอกให้รอหาหมอเสาร์นี้ใหม่

ไม่ทราบว่ามีเพื่อนคนไหนเลยลบรอยสักคิ้วบ้าง อาการแบบนี้คือปกติรึป่าวคะ ควรทำยังไงต่อไปดี เพราะมันอยู่ตรงหน้าเราเลย เด่นมาก
ถ้ารู้ว่าจะมีแผลแบบนี้ จะไปทำเดือนเมษา ก็ได้ แต่หมอยืนยันว่า อ.ก็แต่งหน้าได้ปกติแล้ว เลยตัดสินใจทำเลยอ่ะค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 15:27:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nootuta เมื่อ 2012-2-24 14:55
เอาปัสเตอร์ปิดแผลอย่าให้แผลโดนแดน ฝุ่นและก้อน้ำนะค ...

ไม่ได้ปิดอะไรออกมาจากบ้านเลยอ่ะค่ะ ออกมาทำงานทุกวันหน้าโล้นๆเลย Y_Y ตอนนี้แผลเราเหมือนกันรึป่าวอ่ะคะ นอนย์มากเลยตอนนี้

แสดงความคิดเห็น

ของเราหมอแนะนำให้ใช้พลาสเตอร์ปิดไว้กันฝุ่นและแดดค่ะแผลจะได้ไม่ดำ  โพสต์ 2012-2-25 13:37
แผลจะแห้งลอกไปเองคะ แต่ห้ามแกะเกานะ เราใช้วาสลีนทาด้วยค่ะแก้แผลตึง  โพสต์ 2012-2-24 19:08
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-24 15:54:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ิbeautiful เมื่อ 2012-2-24 15:49
เราเพิ่งลบรอยสักด้วย Q-Switch เหมือนกันค่ะ แต่เป็นรอยสั ...

ใช่ค่ะ งง เหมือนกันเพราะศึกษาในเนต เค้าก็ไม่ให้โดนน้ำเลย จนกว่าจะแห้ง แต่หมอบอกว่า ให้ล้างหน้าได้ปกติในวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะที่เข้ามาตอบนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 10:47:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย public_relation เมื่อ 2012-2-26 10:47
จากรูปเหมือนแผลติดเชื้อนิดนึง ให้คุณหมอดูหรือยังคะ ...

ไปพบหมอมาแล้วเมื่อวันเสาร์ค่ะ คุณหมอบอกว่า ตั้งค่าพลังงานต่ำมาก แต่หลายรอบค่ะเพราะอยากให้ครั้งเดียวจางลงไปเยอะๆ แต่คุณหมอไม่คิดว่าจะเป็นแผลมากกว่าคนอื่น เลยบอกว่าโดนน้ำได้ในวันรุ่งขึ้น หมอก็ขอโทษใหญ่เลยนะคะ พูดจาดีมากๆ เลยค่ะ ให้ยาในไลน์แก้อักเสบมาทาน และให้ทาออยน์เมนท์ ก่อนนอน ตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมตามภาพจะคะ ยังไม่มีสะเก็ดอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ T_T
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 13:05:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้มีข้างนึง ตรงกลางคิ้วมันหลุดไปหน่อยนึง เอาที่ทาคิ้วไปทาเติมได้ไม๊อ่ะคะ มันเเหว่งๆอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แผลแห้งแล้วก็เติมได้ค่ะ เพื่อความมั่นใจ  โพสต์ 2012-3-1 14:37
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 11:18:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ิbeautiful เมื่อ 2012-2-29 17:59
แผลเป็นไงบ้างคะ ของเราสะเก็ดเริ่มลอกบ้างแล้วค่ะ ...

ตอนนี้สะเก็ดข้างนึงมันหลุดนะคะ แต่ งง มากว่า ตรงที่มันหลุด เป็นร่องๆอ่ะค่ะ และเห็นเหมือนหนองเหลืองๆเเข็งๆ ในร่องอธิบายไม่ถูกเหมือนว่าจะเป้นสะเก็ดขึ้นอีกรอบอ่ะค่ะ เบื่อมากๆ คิ้วหน้าเกลียด เสาร์นี้จะไปหาหมออีกรอบค่ะ ทางคุณ beautiful  ลอกแล้วเป็นยังไงค่ะ ตรงผิวหนังอ่ะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-1 18:33:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ิbeautiful เมื่อ 2012-3-1 14:47
สงสัยแผลคิ้วของคุณkibkaeshop จะติดเชื้อเป็นหนอง เหมือนท ...

ใช่ค่ะโดนวันรุ่งขึ้นเลย หมอบอกโดนได้เลยเชื่อหมออ่ะค่ะ นี่จะสองอา. เเล้ว ทำท่าจะเป็นเเผลเป็นนูนด้วยรึป่าวไม่เเน่ใจ เพราะเป็นคนเป็นคีลอยย์ง่ายด้วยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-3 11:22:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-6-1 09:41
หลังการลบรอยสักด้วยแสงเลเซอร์แล้วแพทย์จะแนะนำให้ค ...

ขอบคุณมากค่ะตอนนี้จะสี่เดือนเเล้ว เปนเเผลเปนนูนเรียบร้อยเเล้วค่ะ เเละสีก็เเดงมาก เครียดทุกวันจนตอนนี้ประสาทไปเเล้ว หมอรับผิดชอบด้วยการให้ไปทำเลเซอร์ดูโอเยลโล่ ที่สาขา The klinique สยาม เเต่จิงๆไปทำสาขาปิ่นเกล้ามานะคะ ทางเจ้าของคลินิคให้ทำเเค่2ครั้งเเละรอดูผล นี่ทำมา2ครั้งเเล้ว สีไม่จางลงเท่าไหร่ เเต่เเผลนูน ก็ยุบลงเล็กน้อยเพราะฉีดสเตียรอย์เข้าไป

อยู่ระหว่างที่จะต้องรอดูว่าทางเดอะคลีนิค จะเอายังไงต่อค่ะ ไว้จะเอารูปล่าสุดมาลงนะคะ

ไม่ได้มาเขียนเล่าต่อเนื่องเพราะเหนื่อย และเบื่อมาก ตั้งเเต่ต้องต่อสู้จนกว่าเจ้าของคลีนิคจะยอมให้รักษา เพราะตอนเเรกเค้าอ้างว่าผิดพลาดจากที่สาขาปิ่นเกล้าก็ต้องใช้เครื่องมือที่ปิ่นเกล้าเเก้ไข ซึ่งปิ่นเกล้าไส่มี ดูโอเยลโล่ มีเเต่ โนว่าเเม็กซ์ ผลจะเห็นน้อยกว่าดูโอเยลโล่ ซึ่งถ้าเปนใครๆที่มีเเผลติดบนใบหน้าคงอยากรีบหาทางรักษาเครื่องมือที่ดีที่สุด เเละไวที่สุด จริงไม้คะหมอ??

ล่าสุดคุณหมอที่ทำเลเซอร์คิ้วพลาดลาออกจากที่นี่ไปอยู่ที่อื่นเเล้ว ก็อยู่ระหว่างรอผลว่าทางthe kliniqe จะยังไงต่อค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้