ดู: 27751|ตอบกลับ: 136
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ทำจมูกมา 2 เดือนแร้ว แต่จมูกไม่ยุบเรยค่ะ By หมอวีระพันธ์ บางแ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-11-12 15:35:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมประมาณ3 เดือนเริ่มยุบอ่ะครับ แบบว่าบวม ๆยุบๆๆ งงมาก
คือเควสของผมทั้งเสริม ตัดปีก และตอกกระดูกด้วย ก้อเรยคิดว่าคงบาดเจ็บเยอะ
ปล.ตอนนี้ก้อยังเจ็บที่จมูกนิดๆ แต่ก้อเริ่มยุบแล้ว

อ่อว่าแต่ไอที่บวมนี้ ถ้าเอามือบีบดู มันจะรู้สึกเหมือนมีน้ำคั่งอยู่ภายในหรือป่าวครับ
ของผมลองรีดออกมา มันออกมาเป็นแบบน้ำเหลืองอ่ะครับ กลิ่นน้ำเหลือง แต่ไม่มีหนองนะ พอรีดหมดแล้วรู้สึกว่าเริ่มยุบลง
ตอนแรกก้อไม่กล้ารีด แต่คือเวลานอนน้ำเหลืองมันจะไหลออกมาที่แผลตรงปลายจมูกอ่ะครับ ก้อเลยลองรีดออกดู ปรากฏว่าโอเคเริ่มหายยุบแล้ว (ไปหาคุณหมอหมอบอกให้กินแต่ยา ห้ามไปรีดไปจับ) นี้ถ้าผมเชื่อหมอนะคงยังบวมอีกแน่เรย
คุณหมอที่ผมไปทำจมูกเห็นว่าเป็นอาจารย์หมอ นี้เห็นว่าหมอมีประสบการณ์เรื่องตอกกระดูกนะ ไม่งั้นไปทำกับหมอสุชาติแล้ว เพราะตอนไปหาหมอสุชาติ ดูเหมือนเควสตอกกระดูกของหมอสุชาติจะน้อยและมีไม่มาก

ปล.หายไวๆนะ จะเอาออกหรือไม่นั้น ลองปรึกษาหมอท่านอื่นจะดีกว่านะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้