ดู: 21751|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดทรานสมินให้ผิวขาว ??

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-22 22:59:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่อันตรายค่ะ  เคยฉีดแล้ว Indication ที่ใช้ห้ามเลือดจริงค่ะ แต่จะออกฤทธิ์ต่อเมื่อมีการสร้างลิ่มเลือดที่เกิดจากบาดแผล ทรานซมินก็จะไปช่วยชลอการทำลายลิ่มเลือดของกลไลเค้าค่ะ  ไม่ได้ไปสร้างลิ่มเลือดเพิ่ม   แต่ในกรณีที่ทำให้ผิวขาวนั้น  เป็นกลไกเสริมจากกระบวนในร่างกายเมื่อถูกกระตุ้นจากสภาวะสิ่งแวดล้อมต่างๆ เช่นแสงแดด อุณภูมิความร้อนฯลฯ ทำให้เกิดการสร้างเม็ดสีเมลานินที่มากขึ้นเพื่อปกป้องร่างกาย ไม่ให้ถูกทำลายจึงทำให้ผิวของเราคล้ำ   แต่ทรานซมินจะไปช่วยลดการสร้างเม็ดสีเมลานินที่ถูกกระตุ้นจากสภาวะแวดล้อมตรงนี้ค่ะ   ที่สำคัญทางการที่ขึ้นทะเบียนให้ใช้อย่างปลอดภัยที่ประเทศญี่ปุ่นและรองรับให้ใช้ในการรักษาฝ้ามาเป็นระยะเวลานานค่ะ....30-40ปีมาแล้วค่ะ ในคลีนิคต่างๆก็ใช้ยากินในการรักษาฝ้าค่ะ

ปลอดภัยกว่าแอลกรูต้าไทโอน ล้าน%แน่นอนค่ะ  เพราะแอลกรูต้าไทโอนเป็นเพียงสารในส่วนผสมในการผลิตเป็นยารักษาโรคมะเร็ง  แต่ก็เอามาใช้ทำให้ผิวขาวกันซึ่งไม่มีการรองรับที่ถูกต้องค่ะ
2#
โพสต์ 2011-5-22 23:02:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทางรพ.รามาก็กำลังมีการทำวิจัยเรื่องนี้อยู่ค่ะ  และตามคลีนิคความงามที่ทำเมโสต่างๆให้หน้าใสเค้าก็เอายาTransamin INJ หักผสมกับพวกวิตามินต่างๆ เช่นVit Cเวลาทำหน้ากันน่ะค่ะ ถึงขาวใส

ปลอดภัยอย่างแน่นอนค่ะ (ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียน่ะค่ะ  แต่เผอิญเราอยู่วงการแพทย์ค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้