ดู: 3979|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความเปลี่ยนแปลงของจมูกในระยะเวลา 3 ปี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีสมาชิกดั้งโด่งทุกท่านค่ะ  เราเป็นสมาชิกเว็บนี้มาค่อนข้างนานแล้ว แต่ได้แต่เก็บข้อมูลดีๆจากเพื่อน
ที่เข้ามารีวิว และแบ่งปันความรู้มากมาย ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

วันนี้เรามีเรื่องอยากปรึกษาสมาชิก เกี่ยวกับจมูกที่ทำมาระยะเวลา 3 ปีได้แล้วค่ะ
หมอบุญถิ่น คลินิกที่บางลำพูคือ หมอที่เราเลือก..

อันนี้ถ่ายไว้ตอนหลังจากทำได้ประมาณ 2 เดือนค่ะ สังเกตุว่าจมูกยังมีอาการบวมตรงสัน และหว่างตา
คุณหมอบอกว่า เราเป็นคนหายบวมช้า เลยต้องใช้เวลา 6 เดือนเป็นอย่างน้อย (นานขนาดนั้นเลยเหรอ)
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ภาพแรกสังเกตุว่าจมูกบริเวณสันและหว่างตายังบวมอยู่ ขนาดผ่านไปประมาณ  8 เดือนกว่าแล้ว
ภาพด้านขวาน่าจะครบ 1 ปีค่ะ มองด้านหน้า ไม่เห็นความแตกต่าง
รูปจมูกเดิมเราเป็นคน ช่วงคิ้วสั้น และ ปลายคล้ายจมูกหมู คือไม่ค่อยมีเนื้อตรงปลายมาก
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ชุดนี้คือภาพที่ใกล้เคียงปัจจุบันที่สุดค่ะ ตอนแต่งหน้าและมองผิวเผินจะไม่ค่อยรู้ว่ามันเอียง
แถมตรงปลายเริ่มลงมาแล้วค่ะ เราสังเกตุตอนอาบน้ำเสร็จว่า ตรงปลายจมูกเริ่มขาวๆ
แต่ว่ายังไม่มีอาการผิดปกตินะคะ
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ปัญหาที่อยากปรึกษาคือ เราระแวงมานานแล้วว่า มันเอียง และน่าจะเกิดการทะลุในอนาคต
เคยไปปรึกษาคุณหมอเจ้าของเคส เค้าก็บอกว่ามันปกติ ไม่ได้มีอะไร
ไปหาที่เมโกะ คุณหมอก็ลองกดที่ปลายจมูก และถามว่าเจ็บมั้ย
เราไม่มีอาการว่าเจ็บเลยค่ะ  ปกติเราเป็นคนชอบแคะจมูก ช่วงหลังๆ
พอแคะเสร็จ มันจะรู้สึกปวดหนึบๆๆ บริเวณหว่างตาค่ะ น่าจะมีอาการผิดปกติจริงๆ
ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า จะไปแก้จมูกกับคุณหมอ อยากได้ไอเดียจากเพื่อนๆว่า

ถ้าปกติเป็นคนที่เนื้อตรงปลายน้อย แล้วมีอาการแบบนี้อยู่ เราสามารถแก้ได้ และ
ไม่มีผลกระทบกับเนื้อตรงปลายใช่มั้ยคะ

ถ้าใครมีข้อมูลดีๆ อยากแชร์รบกวนด้วยนะคะ เป็นพระคุณมาก
ขอบคุณเพื่อนๆ และ ดั้งโด่งค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 16:00:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกกำลังใจและทุกความเห็นมากๆ นะคะ
ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเข้าไปปรึกษาหมอ
แต่ว่า หมอท่านไหนที่เชี่ยวชาญ เรื่องเนื้อน้อยๆ แบบนี้บ้างคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 16:01:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-3-28 16:13

สักวันจะต้องดีขึ้น ฮึบๆๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 14:32:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ round4 ตั้งกระทู้

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีเช่นเดียวกันนะคะ เราเองคงเลือกหมอใหม่ ตอนนี้พยายามดูรีวิวแยอะๆๆ
เห็นมีเข้าตา 2 ท่านคือ คุณหมอยุทธพงษ์ กับ คุณหมอศรันย์ ค่ะ
ดูจากฝีมือ และรูปแบบในการทำ เรานัดหมอยุทธฯจะเข้าไปปรึกษาวันที่ 6 เม.ยนี้ ^^
ถ้าตัดสินใจทำคงเป็นช่วงต้น พ.ค. ค่ะ

รีบมามาแก้ไวๆนะคะ สู้ๆๆค่ะ ^__^

แสดงความคิดเห็น

อย่าลืมรีวิวหั้ยเราดูด้วยนะคะ จะตามไปทำเพราะปัญหาเดีนยวกัน  โพสต์ 2011-3-30 19:08
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 18:37:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-4-2 18:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-4-2 18:39

นัดกับคุณหมอยุทธ เพื่อเข้าไปสภาพจมูกวันที่ 6 นี้ค่ะ
จริงๆ อยากแก้ไขเลย แต่ิติดตรงที่ไม่มีคิวและวันหยุดนี่ล่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อีกอย่างช่วงนี้รูปสึกปวดหัวจี๊ดๆๆ หนึบๆๆ แบบไม่เคยเป็นมาก่อน
อยากแก้แล้วววววว

ปล.ปากแห้งมากเลย ^^" อยากทำปากกับหมอภูด้วยค่ะ
เกี่ยวอะไรกัน อิอิ

แสดงความคิดเห็น

เหรอคะ T___T ถ้าไปปรึกษาหมอวันที่ 6 นี้ทำได้เลยมั้ยคะเนี่ย >__<  โพสต์ 2011-4-2 21:33
มันเป็นอาการใกล้จะทะลุครับ แก้ด่วนเลยครับ  โพสต์ 2011-4-2 19:28
อิอิ ทำเลยค่า สวยๆ  โพสต์ 2011-4-2 19:06
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้