เจ้าของ: tatar_555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-1 10:23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจสิ่งที่คุณเป้นอยู่มากถึงมากที่สุดคะ
เราเปนคนไม่มีดั้งนะ แต่ภาพรวมโอเค ตาโต เลยไม่ได้น่าเกียดอะไร
เราตัดสินใจเสริมนิดเดียวแบบธรรมชาติ

ความเปลี่ยนแปลงทุกอย่างน้อยมาก แต่เพื่อนหลายคนชอบและบอกว่าดี
แต่สิ่งที่เราค้างในใจคือ ดวงตาโตๆๆ กลมๆๆ ของเรามันไม่เหมือนเดิม
สันที่อยู่ระหว่างตามันไม่ได้ใหญ่มากนะคะ แต่มันมาทำให้ตาเราดุ จากคนตาหวานหน้าหวาน มันเปลี่ยนไปมากจิงๆๆ เรามองตัวเองเรารู้สึกได้

เกิดความไม่มั่นใจตามา ยิ้มไม่กว้างเท่าเดิม เพราะกลัวสันชัดทั้งๆๆที่คนบอกเปลี่ยนน้อย
เราเลยจากคนร่าเริงชอบยิ้มกว้างๆๆ กลายเปนคนไม่กล้ายิ้มไปเลย

ผลเสียตามพาลมา แฟนบอกเราเปลี่ยนไปดูตึงๆๆเครียดๆๆ เราทำหน้าเฉยๆ การอสดงอารมอาจจะเปลี่ยน
แววตาสำคันมากนะคะ แววตาเปลี่ยน คนเราก้อรู้สึกเปลี่ยนกันได้

เราทำมาได้ห้าเดือนแล้ว คือเราเหมือนตุ๊กตาบลายอ่ะคะ ไม่ได้น่ารักมากมาย แต่ตาโตจมูกไม่มีดั้งเลกๆๆ
ตอนนี้จมูกโตขึ้น จนไม่มั่นใจที่จะยิ้มอีกครั้ง

เราเลยตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาออกดีไหม
การมองกระจกไม่สบายใจบางครั้งเพราะเราคิดมากเองรึป่าว หรือเราจิตตกเอง

แต่ถ่ายรูปมามันเหมือนไม่ใช่เราคนเดิม
ให้เลือกได้คงไม่ตัดสินใจทำแต่แรกคะ

คุณก้อทำใจให้สบายนะคะ ถ้าอยากเอาออกก้อเอาออกเลย
เราก้อกลัวการเปลี่ยนแปลงที่หน้าเหมือนกัน เราไม่มีดั้ง ก้อไม่รู้ว่าจะเปนไง

แสดงความคิดเห็น

มีรีวิวมั๊บครับ ขอชมบ้างสิครับ ^^  โพสต์ 2011-6-2 07:12
รู้สึกเหมือนกันค่ะ เหมือนเสียงหัวเราะ รอยยิ้มมันเปลี่ยนไป  โพสต์ 2011-6-1 14:32
อิอิ ความรู้สึกคล้ายๆกันเลยอ่ะ แง้ๆ  โพสต์ 2011-6-1 10:43
2#
โพสต์ 2011-6-1 10:28:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ lukplablabla ตั้งกระทู้

เราเข้าใจเลยคะ จิงๆๆนะ คิดถึงตาแบบเดิม

แสดงความคิดเห็น

แต่มันทำให้อะไรบางอย่างในตัวเราหายไป  โพสต์ 2011-6-1 14:33
ููช่ายค่ะ จมูกราเนี่ยสวยขึ้นมากกกก สวย เนียน  โพสต์ 2011-6-1 14:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้