ดู: 55658|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครเคยทาน Acnotin บ้างครับช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-3-29 17:52:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ดีจริง ๆ ค่ะ

อาการที่เราเป็นนะค่ะ ตือ ผมร่วง มาก ๆ ผมบาง มีผื่นขึ้นตรงข้อศอกคันมาก ๆ ลำไส้แปรปรวน ไม่สามารถขับถ่ายได้ปกติ เหมือนท้องผูกค่ะ

ทรมานมาก ๆ เราไปหาหมอ ให้ยาถ่ายมา ยังไม่ออกเลยอ่ะ   หลังจากหยุดกินยา acnotin ประมาณ 4 วัน ร่างกายถึงถ่ายเป็นปกติ ค่ะ

นอกจากนั้นก็รู้สึกปวดหลังมาก ๆ แล้วพอมีเรื่องมากระทบจิตใจหน่อยก็เครียด ค่ะ เหมือนอยากฆ่าตัวตาย บอกไม่ถูก แต่จิตสำนึกมันก็รู้นะค่ะ ว่านี่มันเป็นผลข้างเคียงจากยา ตอนนี้ หยุดกินมา 2 อาทิตย์ กว่า อาการ ดีขึ้นมาก แต่ผมยังร่วงบ้าง ค่ะ แต่ก่อนเราเป็นคนผมหนามากเลย แต่เดี๊ยวนี้มันบางลงมาก ๆ อ่ะ อยากให้กลับมาหนาแบบเดิม

ผลข้างเคียงมันเยอะมากจริง ๆ ค่ะ  แต่คงเป็นเพราะเรากินมาหลายโดสด้วย เพราะเรากืนมาประมาณ 5 โดส ได้แล้วอ่ะ กิน ๆหยุด ๆ ผลมันก็เลยสะสม มาขนาดนี้อ่า

แต่ตอนนี้เราเข็ดมากจริงค่ะ ผลที่ได้มันไม่คุ้มเสียเลย เริ่มแรกเราซื้อยามาเป็นกล่องเลย 2 กล่อง ตอนนี้โยนทิ้งหมดแล้ว รับไม่ไหวกับผลข้างเคียงอ่ะ เพราะตอนเราพบกับอาการหนักล่าสุด คือ มันเหมือนลำไส้ไม่สามารถทำงานได้

อยากให้คนที่กินคิดดี ๆ ก่อน นะค่ะ แรก ๆ ผลมันอาจจะไม่รุนแรงอะไรมาก เหมือนร่างกายมันยังรับไหวอยู่ แต่นาน ๆ ไป เราว่ามันสะสมต่อผลระยะยาวแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้