เจ้าของ: is_joy_naka
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากให้เพื่อนที่มีปัญหาจมูกทะลุ มาเ่ล่าประสบการณ์ แชร์เตือนภัยให้ทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-22 17:18:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
           ขอแชร์ประสบการณ์ตรงด้วยคนค่ะ  เคยทำจมูกครั้งแรกเมื่อปี 50 ค่ะกับคลีนิคดังแห่งหนึ่ง โดยรวมแล้วรูปทรงจมูกสวยนะคะ(แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยจะเข้ากับหน้าซักเท่าไหร่ เพราะหน้าดูดุและแข็งขึ้นมากๆ) หลังจากทำได้7วันเห็นเลยค่ะว่าปลายจมูกมันแดง เข้าไปพบหมอ หมอก็บอกว่ามันน่าจะอักเสบเลยให้ยาแก้อักเสบทั้งแบบกินและแบบฉีดมาค่ะ  ทั้งกินยาและฉีดยาแล้วมันก็ยังไม่หายแดงอยู่ดี เข้าไปพบหมออีกหมอก็ไม่ได้ว่าอะไรและหมอบอกอีกด้วยว่า!!!สวยแล้ว!!!!  ตอนนั้นก็ไม่คิดว่ามันจะเป็นอะไรค่ะ ก็อยู่กับจมูกที่มีปลายแดงๆต่อไป(อีกอย่างรู้สึกเสียดายตังค์ค่ะเพราะราคามันค่อนข้างแพงนิดนุง)                              

จนมาประมาณกลางปี 52 รู้สึกว่าปลายจมูกมันใสและแดงขึ้นเรื่อยๆ และมีความรู้สึกเจ็บมากทุกครั้งที่เผอิญไปถูกมัน สุดท้ายทนไม่ไหวแล้วค่ะมันเจ็บจิงๆ  เลยตัดสินใจแก้ใหม่กับคุณหมอคนใหม่ค่ะ ตอนผ่าตัดหมอบอกว่านี่มันจวนจะทะลุอยู่แล้วนะ!!!!!แถมข้างในมันเริ่มมีเนื้อเน่าๆบ้างแล้ว พร้อมทั้งได้ตัดเนื้อที่เน่ามาให้ดูเป็นหลักฐานด้วยค่ะว่ามันเน่าจริงๆ หลังจากที่เลาะสิริโคนออกมาเลยขอคุณหมอเก็บไว้เพื่อเตือนใจด้วยค่ะอ่ะ+++++++

แสดงความคิดเห็น

แล้ว มันสามารถทะลุทุกคนที่ทำเลยป่ะคับ  โพสต์ 2011-6-23 11:24
2#
โพสต์ 2011-6-23 12:36:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ fayy ตั้งกระทู้

คงเป็นกับบางคนมั้งคะ แต่ถ้าเริ่มมีอาการผิดปกติ(อาจปลายแดงที่จมูก ที่ไม่ได้เกิดจากสิว)ให้พึงระวังไว้ก่อนค่ะ เพื่อความปลอดภัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้