เจ้าของ: tigerbalm
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เล่าตอนไปปรึกษากับหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-5-1 16:45:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จาก จขกท เล่าเรื่องคุนหมอล้ว aoao ขออนุญาติ same same เล่าให้ฟัง นิ๊ดนึงนะค่ะ ไม่ว่ากัน นะค่ะ
aoao ได้ อ่านจากเว็บเดิม แล้วก็ตามมาบ้านใหม่แล้ว ก็สนใจในตัวและผลงานของคุนหมอ ก็เลย ตัดสินใจ ไปหาคุนหมอเลยค่ะ ไปตั้งแต่ ฟอร์จูน เริ่มเปิดห้างเลยสิเอ้า (กัวคนมาปรึกษาหมอเยอะค่ะ เลยดักหน้าไปแต่ไก่โห่) ไปถึงคลีนิคยังมะเปิดเลยค่ะ ต้องรออีกเกือบครึ่งชม. แล้วในที่สุด ได้ ปรึกษาหมอ คนแรก แบบว่า เห็น จนท. อยู่ในคลีนิคแล้วแต่ประตูยังมะเปิด พอดีมี จนท.อีกคน เปิดประตูเข้าไป aoao อาศัยความเร็ว เข้าไปถามเลยค่ะ ว่า"เปิดยังค๊า" แฮะ แล้วก็ได้คิว ทีนี้ได้คุยกะคุนหมอ (ขอบอกคุนหมอน่ารักจิงๆค่ะ เป็นกันเองมาก)ก็เอารูปให้หมอดู หมอก็บอก ทำได้ แต่ aoao ยังลังเล แบบจมูก คุนหมอก็เปิด จาก คอม ให้ดูค่ะ หลายแบบ เลย แต่ aoao ก็ยังัลงเล แล้วถาม คุนหมอ ว่าแบบไหนดีค่ะ หมอก็บอก ได้ ตามแบบที่ คุนให้ดู คับ อยู่ที่คุนต้องการแบบไหน aoao บอกอยากได้สไตล์เกาหลี เอาแบบหน้าหวานค่ะ แล้วก็ปรึกษาเรื่องตัดปีกจมูก หมอบอกลองเสริมดูก่อนมั้ย แล้วค่อยตัดปีกทีหลัง (ลืมบอกว่าเรารู้จักหมอได้ก็ จากเว็บ แล้วก็ได้คุยกับ บอบ ค่ะ น่ารักมั่กมั่ก เด็กคนนี้นี่) แต่ สักพัก ก็ได้ยินเสียงกริ่งดัง หมอบอก "หมอต้องคุยกับคิวต่อไปแล้วคับ ไว้ให้คุนเลือกแบบจมูกก่อน แล้วเราค่อยคุยกันวันผ่าตัด นะคับ" แหม เสียดายค่ะ จิง อยากจะคุยกับหมอนานๆ เอาแบบชัวร์ๆๆ เลย  แต่พอออกมาจากห้องหมอ โอ้ว คนมารอเยอะมากกกกค่ะ เข้าใจแล้วค่ะว่าทำไม ต้องมีเสียงกริ่งเตือน คุนหมอ ฮี่ฮี่
2#
โพสต์ 2009-5-1 20:05:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จิ๊งค่ะ คุน mystically  เสียง กริ๊ง กริ๊ง เลยค่ะ
3#
โพสต์ 2009-5-2 17:15:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่คนไข้ที่ไปปรึกษาเยอะขึ้นจิงๆนะคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-2 16:29

เลยต้องมี กริ่ง เตือน คุนหมอไงค่ะ แบบว่า ปรึกษานานไปแล้วนะ มีคิวต่อนะ(เสียงกระซิบ ผช คริคริ)
4#
โพสต์ 2009-5-3 21:37:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากดูรูปคุณเอโอเอโออ่ะครับผม
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 19:32

ดูได้จาก โพส "ศิษย์หมอเฉลิม แนะทีค่ะ กะจมูกยาวแบบนี้" แต่ aoao ยังมะได้ ทำหมูกเลยค่ะ รอคิวเดือน มิ.ย. โน่นแน่ะค่ะ แบบว่ามะรีบ ขอเวลาเตรียมจายยยย  
5#
โพสต์ 2009-5-5 21:17:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หาไม่เจออ่ะน่้องลิงค์หน่อยจิจะได้ไปเยี่ยม
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-4 03:20

เอ่อ ทามไงค่ะ ทามมะเป็นอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้