เจ้าของ: puwiss
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ไม่ทราบว่าหมอจุฑารับตัดกราม วีไลน์ ที่โรงพยาบาลด้วยไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-9-27 11:39:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะเองลองอ่านกระทู้คุณ.girl love. Star. ดูนะคะ. เรามีคิว.8 ตุลา 2014 แอบเครียดเหมือนกัน.แต่ยังไงก้อเชื่อมั่นหมอค่ะ.ก้อตัดสินใจทำกับคุณกมอเหมือนเดิม.
2#
โพสต์ 2014-9-27 11:49:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่เราเชื่อว่า.เคสหลังๆๆ คุณหมอคงต้องระมัดระวังมากขึ้นค่ะ.ตั้งแต่การตรวจร่างกาย.ซักประวัติ.เคสหลุดคงยากขึ้น
3#
โพสต์ 2014-9-28 07:09:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราผ่า.โหนกแก้มและวีไลน์.8ตุลา นะคะ.ใครผ่าช่วงนั้นบ้าง
4#
โพสต์ 2014-9-28 11:03:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอยู่เป็นเพื่อนกัน.ให้กำลังใจกันและกัน. (แอบกลัวเพราะเหตุเพิ่งเกิด).
5#
โพสต์ 2014-9-28 15:43:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องแอบถามเพื่อนๆๆว่า. ใครมีคิวทำระหส่างช่วงวันที่ 25 กันยา ถึงต้น.ตุลา.2014 มารีวิวเหตุการณ์ในคลีนิคให้ฟังก่อน.คนที่ผ่าช่วงเดือนตุลา 2014 จะได้พอรับมือกับความตื่นเต้น.หรือจะได้เบาใจ
6#
โพสต์ 2014-9-28 20:41:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาใจช่วยค่ะ.เข้าใจหัวอกหัวใจ.
7#
โพสต์ 2014-9-28 20:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
puwiss ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:32
คร้าา เอาสบายใจเนอะ เราว่าทำตอนจิตตกเครียดๆก็ไม่ดี
...

สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ยคะ หมอถึงรู้เรื่องอาหารเสริม.สมมติงดไปสัก 1เดือน จะเพียงพอมั๊ยคะ
8#
โพสต์ 2014-9-28 20:44:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
puwiss ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 20:32
คร้าา เอาสบายใจเนอะ เราว่าทำตอนจิตตกเครียดๆก็ไม่ดี
...

สอบถามเรื่องงดอาหารเสริมค่ะ.ต้องตรวจเลือดก่อนมั๊ยคะ หมอถึงรู้เรื่องอาหารเสริม.สมมติงดไปสัก 1เดือน จะเพียงพอมั๊ยคะ
9#
โพสต์ 2014-9-28 23:04:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิอิอิ มีใครรอบ  1ตุลา - 10 ตุลา 2014 ยังยืนยันทำมั๊ยคะ...(ซาวเสียง)
อิอิอิ จะได้มาเป็นเพื่อนกันค่ะ...(เราก็กลัว แต่ลางานไปแล้ว)
ไม่ได้กลัว เรื่องยาสลบหรือการผ่าตัดค่ะ เราเคยผ่าตัดใหญ่ที่ต้องใช้ยาสลบมาแล้ว สบายมาก...
แต่กลัวอย่างที่ พวกเรากลัวนั่นแหละ สงสัยนอนไม่หลับแน่เลยที่คลีนิคหมอ
10#
โพสต์ 2014-9-29 00:20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจัง แม้ว่าจะเป็นกระทู้ บอกเล่าคุยกัน เรื่องศัลยกรรม แต่ สิ่งที่ได้เจอคือน้ำใจ เพื่อนๆๆ ที่อยู่ในกระทู้ มีน้ำตาเข้ามาตอบคำถาม มาให้กำลังเสมอ... ค่ะ...คิดว่า ใครที่ผ่า ช่วงต้นตุลา 2014 คงมีกำลังขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
รอบนี้ ต้องบังคับแฟนให้ไปด้วยให้ได้ ...ค้างอยู่ด้วย ห้ามหนีออกไปไหน...ผ่าเสร็จถ้าฟื้นตัวได้เร็ว ขอกลับบ้านก่อนเลย ไม่อยากอยู่นานๆๆๆ
12#
โพสต์ 2014-9-29 00:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แอบคิดในแง่บวกช่วงเกิดเรื่อง รับรองว่า หมอคงตรวจละเอียดยิบ และคงมีเวลาให้เรามากขึ้น เพราะหลายๆๆคน คงเลื่อนคิว ...คิดซะว่า ...โอเค หมอมีเวลาให้มากขึ้น หมอก็ระวังเรา เผลอ มีเวลาทำให้เรา ละเมียดละไม มากกว่าเดิม ...(คิดในแง่บวกนะคะ)

แต่เจ้าบรรยากาศที่คลีนิค คงเงียบน่าดู คงมีแต่พี่ๆๆ พยาบาล ทีมงานคุณหมอ...
ห้องพักคงโล่งในช่วงนี้
แต่ไม่เป็นไร พกความมั่นใจไปเต็มที่ จิกเอาคุณแฟนตัวดีไปด้วย...ยังไง มีคนอยู่เป้นเพื่อน และภาวะนา ในช่วง วันที่ 8-10 ตุลา มีเคสมาเยอะๆๆ แล้วเราเข้าไป ไม่ต้องนอนค้าง ประมาณ นัดปุ๊บผ่าปั๊บเลย ประมาณนั้น ...
แต่พอมาถึงวันนี้ ก็สติดีขึ้นมากแล้วแหละ... ไหนจะตอนอ่านกระทู้ ตอนเคส โหนกแก้มยุบ มาเจอ เคสนี้ อีก ...เสียขวัญไปเยอะ แต่ก้เรียกกลับคืนมาได้เยอะค่ะ... คุยกับ เพื่อนๆๆ หลายคน ทำให้รู้ว่า ...คุณหมอ ฝีมือดีจริงๆๆ ทำให้เพื่อนๆๆ หลายคน สวยขึ้นชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น(หวังเราไว้ด้วย ไม่ให้เจอเคสหลุดและหลุดไปจากโลก)
14#
โพสต์ 2014-9-29 11:09:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะเห็นด้วยมาก.ตอนนี้พยายามจะไม่อ่านอะไรเพิ่ม. (ล่าสุดไปลงเว็บ dodden )
ก้อยังมั่นใจจะทำต่อค่ะ
อีกอย่างอย่างที่แชร์กันไป.ภาวะ.แพ้ยาสลบ.malignant. Hypothesis ไม่ได้เกิดง่าย.คนทำยังไม่รู้กระบวนการตรวจสอบค่าใช้จ่ายสูงด้วย.ก้อคงได้แต่ทำใจค่ะ.
15#
โพสต์ 2014-9-29 12:29:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจจัง มีคนมาทยอยให้กำลังใจเรื่อยๆๆๆ ถ้าเราเป็นกลางมองปัญหาอย่างเข้าใจ จะรู้ว่า ...สติ ดวง และความรอบคอบ มันแทบแยกกันไม่ออก
16#
โพสต์ 2014-9-29 23:20:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนใหญ่เลื่อนกันหมด...ซาวเสียงค่ะ...
เหลือใครทำช่วง 1-10 ตุลา 2014 บ้างคะ...มาอยู่เป็นเพื่อนกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ได้เลยค่ะ  โพสต์ 2014-9-30 08:37
ตัวเองถ้าตัวเองทำแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะค่ะ ให้คนที่จะทำต่อไปอุ่นใจขึ้น ได้บุญด้วยเน้อ ✌️✌️  โพสต์ 2014-9-29 23:28
17#
โพสต์ 2014-10-1 14:35:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือ.โทรไปคลีนิคมาค่ะ. ไปโทรบอกอยากเลื่่อนคิวเข้ามาทำเร็วๆๆ. ทางคลีนิคชี้แจงว่าปิดชั่วคราว.เพราะข่าวดังมาก.ทำให้โดนโจมตีมากๆ.ปิดชั่วคราว.พอข่าวเงียบลง.จะเปิดให้บริการอีกครั้งค่ะ
เราเสียดายมาก. อยากรีบทัน. คุยกับเพื่อนๆๆที่ทำแล้วในกระทู้.เค้าปลื้มกับผลงานคุณหมอ. และก้อห่วงคุณหมอมากค่ะ.เกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
18#
โพสต์ 2014-10-1 15:06:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เรื่องใหญ่มากๆๆๆ
19#
โพสต์ 2014-10-1 18:02:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกัยความเห็นคุณมาก. จริงๆๆๆ. หมอท่านเป็นคนละเอียดนะ. เคสนี้สุดวิสัยจริงๆๆๆ. เป็นที่ทราบกันในกลุ่มวิสัญญี

แต่ข่าวออกเพราะ.ไม่รู้.โจมตีคุณหมอซะเละ. เราว่าไม่เป็นธรรมเลย. สงสารทั้งคนเสียชีวิต.และคุณหมอ

20#
โพสต์ 2014-10-2 12:46:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้อตอนนี้รอข่าว.ถ้าหมอเปิดอีกครั้ง.ก้อรอคิวที่ทำก่อนหน้าม่าอัพเดตว่า.หมอเปิดแล้ว.เปิดวันไหน เรียกไปแล้วกี่คิว.ถ้าเราได้ทำจะมาอัพเดทอีกที.(เราคิดเองว่า.หมอน่าจะปิดไม่เกินเดือน.เพราะอาจจะมีค่าใช้จ่ายเรื่องเงินเดือนพนักงาน.เป็นต้น)

แสดงความคิดเห็น

ขอไลน์หน่อยได้มั้ยค่ะ เอาไว้ติดต่อคุยกัน เราเองก็อยากทำกับหมอจุมากก  โพสต์ 2014-10-2 16:46
21#
โพสต์ 2014-10-3 14:23:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ้งข่าวค่ะ.สำหรับคนที่รอ.และมั่นใจ.ในตัวหมอจุฑานะคะ
หมอจะเปิดคลีนิคอีกที.ที่เดิมค่ะ.2 อาทิตย์ข้างหน้า
แต่ไม่ผ่าตัดตลอดเดือนตุลา.2014 ไปผ่าอีกที.เดือน.พย.2014 ค่ะ. เราโทรไปถามช่วงบ่าย.
พนักงานบอก.คุณหมอเข้าขี้แจ้งแพทยสภาแล้ว.(ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)
22#
โพสต์ 2014-10-3 14:35:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โทรไปคลีนิคตอนนี้.น่าจะติดต่อได้ค่ะ.เบอร์เดิมนั่นแหละค่ะ
23#
โพสต์ 2014-10-3 19:24:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก, ศัลยกรรม, เสริมจมูก
ข้อเท็จจริง ไม่ว่าจากข่าว จากกระทู้ หรือปากต่อไป. เราก้อไม่ชัวร์นะคะ
แต่ข้อจริงที่นำมาเผยแพร่ ในกระทู้นี้ ได้มาจากการยืนยันจากพนีกงานที่คลีนิคค่ะ
ซึ่งจะจริงเท็จประการใด ลองโทรไปถามที่คลีนิคได้ค่ะ (โทรไปแล้วและยืนยันว่าจริงค่ะ ถ้าพนักงานไม่โกหก)
ไม่ลองโทรไปสถานีตำรวจ ที่สั่งปิด. คือ จากข่าว ไม่มีระบุว่าคุณหมอทำผิด. ฉะนั้นตำรวจไม่น่ามีอำนาจสั่งปิดนะคะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)
ฉะนั้น ข่าวมีมาหลายสายมาก.  ก้ออยากให้ทุกคนช่วยกันเช็คข่าวค่ะ เอาให้ชัวร์
ส่วนตัวยังไม่เคยศัลยกรรมตกแต่งกับคุณหมอจุฑาหรอกค่ะ. แต่เห็นผลงานและฝีมือคุณหมอซึ่ง คนที่ผ่ามาแล้ว ถ้าไม่ติดเคสหลุดอะไรยังไง พอใจกับฝีมือคุ รหมอมากค่ะ เราเองก้อหวังว่าจะได้มีโอกาสผ่านการตัดโหนกแก้มและทำวีไลน์จากมือคุณหมอ และรอคิวผ่ากับคณหมอ ซึ่งจริงๆๆต้องทำ ตุลาคม. 2014 นี้ แต่ดันมาเกิดเหตุการณ์ จึงต้องพยายามหาข่าว สืบหาข้อเท็จจริง ต่างๆๆ. ดังนั้นเพื่อนคนไหนได้ข่าวดีๆๆมา. มาอัพเดทข้อมูลกันนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้