ดู: 4951|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] โอ๊ยยย!! งงเป็นไก่ตาแตก ตกลงยาฉีดผิวขาวในประเทศไทยอันไหนที่มันเป็นของจริงบ้างหว่

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-10-8 14:44:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมจะอธิบาย สันๆ นะครับ  ที่ ผลิตจริงๆมีแหล่งที่แน่นอน ก็ของ เบเยอร์ กับ กลูต้าสเปน  เท่าที่ผม รุ้มา

แต่ส่วนมากๆ กลูต้าที่ขายตามอินเตอร์เน็ตแบบฉีดนั้น ร้อยละ 80%  มัก จะ โกหกแหล่งที่มา  เพราะ มันผลิตที่เวียดนาม ฟิลิปินส์ มาเลย์ครับ  ส่วนไทยนั้นไม่เคยได้ยิน ว่าผลิตกลูต้าแบบฉีด

ส่วนใหย่ที่เค้าฉีดกันก็มีบางส่วนรู้แหล่งที่มาว่าไม่ได้มาจากแหล่งที่ระบุข้างกล่องและยอมพร้อมที่จะเสี่ยงฉีดไปเรื่อยๆ

ส่วนคนที่รู้แล้วไม่เคยฉีด มักจะไม่ฉีดเพราะกลัวอันตราย จริงๆกลูต้าถ้าซื้อจากแหล่งที่น่าเชื่อถือได้ แล้วให้หมอหรือคลีนิคฉีดมันก็ไม่เป้นอัตราย เท่าไร หรอกครับ  เว้นแต่คุณฉีดเป้นประจำต่อเนื่องกันเป้นเวลา นาน มันจะมีผลเสียร้ายแรงมาก ตัวอย่าง เม็ดสีผิวกับสีดำที่ตา +ขนที่ขึ้นตามร่างกาย จะไม่ดำเหมือนเดิม (ตาจะมองไม่ค่อยดีเท่าไร))

2.เป๋นอัตรายต่อตับ และไต  ดังนั้น  ถ้าฉีดก็ไม่ควรฉีดนานเพื่อหวังสวย  ระวังหวังซวย ตามมาทีหลังนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆค่ะ รู้สึกว่ากลับไปกิน profimin เหมือนเดิมดีกว่า  โพสต์ 2011-10-8 15:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้