ดู: 6087|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะไปถอนฟันคุดแล้วว ควรเตรียมใจอะไรมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-4-4 03:42:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมขอเสริม คห ข้างบนๆน้าคราฟ
ผมก็จัดฟันมา
ต้องเอาผ่าฟันคุด 2ซี่อ่ะครับ
คือหมอบอกว่าผมกรามเล็ก  ทำให้พื้นที่ของฟันน้อย  
คือผมอายุ18  เป็นช่วงที่ฟันคุดกำลังจะขึ้นแล้ว  
ข้างซ้ายมันขึ้นมาแล้วแต่ไม่หมด มันจะมีเหงือกปิดๆเปิดๆบนฟัน (ตอนแรกไม่รู้อ่ะว่าเป็นฟันคุด)
ส่วนข้างขวายังไม่ขึ้นเลยครับ  
ถ้าถามว่าเจ็บมั้ย  
มันแล้วแต่เคสครับ
อย่างผมคือขึ้นปกติ  แล้วข้างซ้ายมันโผล่มาแล้ว  ก็เหมือกับถอนฟันทั่วๆไป แต่จะต้องผ่าเหงือกบางบริเวนบ้างแต่ไม่เจบเท่าไหร่
ส่วนด้านขวามันยังไม่ขึ้นครับ  เลยต้องผ่าเหงือกออกแล้วถอนฟังออกมา
อันนี้จาเจ็บก่าอิอิ
ส่วนบางคน  นะครับที่ขึ้นเอียงบ้าง  ขึ้นในแนวนอนบ้าง ขึ้นไปชนฟันกามข้างๆบ้าง  อันนี้แน่นอนทำยากก่า  แพงก่า  ละก็เจ็บก่า อ่าๆๆๆ
ละที่พี่ถามว่าข้างบนต้องผ่ามั้ย
อันนี้ต้องอยู่ที่หมออ่ะ
เพราะผมไม่รู้ว่าพี่อายุเท่าไรเพราะถ้า28-30ไปแล้วมันก็อาจจะไม่ขึ้นแล้ว  แต่ถ้าวัยรุ่นๆอยู่
มันก็ยังไม่ขึ้นหรอกครับ  แต่มันก็จะมีแรงดันได้นะ  ทำให้ฟันข้างๆล้ม  อันนี้ต้องดูผลจากเอกเลย์ครับ
แนะนำไรอย่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ก่อนผ่าอ่ะ  อยากกินไรก็กินนนนนนนนนนน ให้เต็มที่เลยคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
เพราะผ่าแล้วจาอดหน่อยอ่าๆๆๆ  ปกติ
ส่วนผมถามว่าเจ็บมั้ย  ก็เจ็บก่าถอนฟันหน่อย  พยายามไม่กินไรดีที่สุด  ต้องตะแคงๆอ่ะเวลากินวันแรกๆ
อิอิ
แต่พออีกซี่ผมชินละมั้งครับ  พอดีเพื่อนมันจะไปสิงคโป  นัดกันเลี้ยงส่ง
กินชาบุชิ!!!!!!!!!!!!!!!!!
อ่าๆๆๆ
กินๆแบบตะแคงกิน  คนอื่นเค้าไม่รู้คงมองว่าไอ้นี่  กินแปลกๆๆ
อิอิ
สุดท้าย
ไม่ต้องกลัวไรเลยนะครับ  เอาออกไปเลยย  
มันจะเจ็บนิดนึงแค่ตอนฉีดยาชาอ่ะ
นิดนึงๆ  ตอนแรกหมอลืมเอาผ้ามาปิด  แล้วผมลืมตา   
เห็นไรรู้ป่ะ
555เข็มบะเลอเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
แอบกลัว
555
เลยบอกหมอว่าให้เอาผ้ามาปิดก่อน
555+
หมอก็ขำๆ
แต่พอชาแล้วก็ไม่รู้สึกไรเลย
นึดนึงก็ตอนที่ดึงฟันออก  ไม่เจ็บนะ  แต่ลุ้นๆให้ออกไปซักทีอ่ะ
เหอๆๆๆ
หลังจากดึงออกก็ไม่รู้หมอทำไร  
มารู้ทีหลัง เย็บแผล นานเหมือนกัน  เอาเข็มแทงไปแทงมา555แต่นึกว่าหมอทำไรที่แผลไม่รู้อ่า
ครับ  ก็ใช้ผ้าก็อตซับเลือดไป  ผมว่ามันน้อยก่าถอนฟันนะเลือดอ่ะ
ก็กินยารอได้เลย  ก่อนหมดยาชาอ่ะ
ทางที่ดีนะ
ทำตัวให้ง่วงๆหน่อย  คือให้กลับบ้านมา กินยาเลย  ที่บอกตอนแรกให้กินข้าวเพราะเหตนี้อิอิ
กลับมากินยานอนเลยยย   พอหายชาได้หลับปุ๋ยยย   ได้ไม่ทรมาน  เพราะช่วงแรกๆ  12ชมได้อ่ะ มันจาเจ็บ
พอตื่นมาก็กินพวกนม  โจกไปอย่าไปกินพวกชาบูชิอย่างผมล่ะ  ทรมาน5555
ซัก2-3วันก็ไม่เจ็บแล้วคราฟฟฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้