ดู: 4739|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ผิดหวังกับ vaser ครั้งแรก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
เจนศึกษาหาข้อมูลในการทำ vaser หลายคลีนิคอยู่ค่ะ
แต่สุดท้ายก้อเลือกทำที่ Morphosis Clinic ที่ O.P. Garden สีลม
ราคา้ก้อแพงพอสมควร แต่เจนคิดว่าแพงแล้วอาจจะทำดีมั้ง (สุดท้ายคิดผิดค่ะ)
เรื่องพนักงานบริการก้อดีค่ะ (เค้าอยากได้เงินเรานี่) หมอก้อให้คำปรึกษาดีพอสมควร
แต่พอถึงวันทำ vaser ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี จนทำเสร็จ เจนตื่นมาก้อถามพี่พยาบาลว่า
ไขมันเจนออกมากี่ลิตร พยาบาลบอกว่า ออกมา 500 ML. เจนก้อถามว่าทำไมเอาไขมันเจน
ออกมาน้อยจัง พยาบาลบอกว่าไขมันเจนมีแค่นี้ เจนก้อบอกว่าจะเป็นไปได้ไงท้องของเจนใหญ่ซะขนาดนั้น
พยาบาลบอกว่าต้องรอให้ครบ 1 เดือน - 3 เดือนจะเห็นผล

พอครบ 1 เดือน หน้าท้องเจนก้อยังไม่ยุบลง แถมก้อนแข็งๆเป็นไตๆอยู่บริเวณรอบๆ ที่ทำ vaser ด้วย
เจนก้อถามว่า ไอก้อนแข็งๆเนี่ยมันจะอยู่กับเราไปตลอดไหม
หมอตอบว่า ไม่ แต่มันจะค่อยๆหายไปเอง และหมอก้อทำการวัดสัดส่วน หมอบอกว่าสัดส่วนเจนไม่ลดเลย
เพราะเจนไม่ควบคุมอาหาร เจนก้อบอกไปว่า เจนควบคุมอาหารจนจะเป็นโรคขาดสารอาหารอีกโรคแล้วค่ะ
หมอบอกว่าต้องลดอีก เจนไม่รู้จะพูดอะไรต่อ เพราะคนที่เป็นหมอยังพูดได้แค่นี้

เจนก้อได้แต่คิดว่าคงต้องเก็บตังค์ใหม่ (แต่ไปทำที่อื่นและหาข้อมูลให้ดีกว่านี้)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 14:17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย coffeethatum เมื่อ 2014-3-25 13:16
เอาใจช่วยค่ะ  สู้สู้  ทำมาเท่าไหร่คะ
...

110,000 บาทค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 15:13:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนนะค่ะที่ให้กำลังใจ

เฮ้อ....อุตส่าห์เก็บตังค์มาทั้งชีวิต
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-22 13:54:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย chabakeo เมื่อ 2014-6-20 23:10
เราก้อทำมาเสียความรู้สึกมาก  เป็นคลื่นและบุ๋ม  เราว่ ...

ของเจนไม่เป็นคลื่นค่ะ แต่มันไม่ยุบลงเลย แย่กว่าอีกค่ะ!!!
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-22 13:56:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย green4 เมื่อ 2014-6-19 23:11
ว้าาาาาา แย่แล้วค่ะ พี่เพิ่งไปวางมัดจำมาค่ะ จะทำวัน ...

ที่เดียวกับเจนหรอค่ะ ถ้าใช่ก็ถามหมอไปเลยว่าจำกัดจำนวนไขมันหรือเปล่า
ไม่อย่างนั้นเป็นเหมือนเจนแน่ค่ะ ดูดเหมือนไม่ได้ดูด เสียเงินฟรีเลยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้