ดู: 5614|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Vaserแขนมาค่ะ อยากถามคนเคยทำ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-9-11 09:19:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลอกแขนเดือนแรกใส่ทั้งวันทั้งคืนเลยนะคะ
พอเดือนที่สองแขนเราจะเริ่มเล็กลงให้ใส่ปลอกแขนขนาดเล็กลงค่ะ ซื้อใหม่เลยจ้า แขนจะได้กระชับ
ส่วนเรื่องที่ดูเหมือนว่ามันไม่เท่ากันจะเป็นช่วงแรกค่ะ ของเรา 1เดือนจะสมูทขึ้นค่ะ
แนะนำปลอกแขนใส่ให้ได้ 2 เดือนเลยนะคะ จะได้กระชับค่ะ
เพราะการทำเวเซอร์ มันจะกระชับเข้าที่ไม่ค่อยได้ 100% เหมือนบอดี้ไทป์ค่ะ
เราก็ทำมา หมดไปเกือบครึ่งแสน ไม่ขอเอ่ยที่นะคะ เดี๋ยวจะหาว่าโจมตีอีก
ผ่านมาหกเดือนแล้ว เล็กลงนิดเดียวเอง 555 ทั้งที่เราก็ไม่ได้แขนใหญ่มาก
ขอบอกว่าพอเดือนที่ 2 ถ้าเริ่มออกกำลังกายได้แล้วให้เริ่มออกกำลังกายกระชับแขนนะคะ
ทางที่ดี ช่วง 1-2 เดือนแรกใช้นวดเข้าช่วยเรยจร้า ไม่ว่าจะเป็นเทอมาจ หรือ rf
จะช่วยได้มากค่ะ
2#
โพสต์ 2013-9-12 16:25:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-9-11 16:13
คุณ vanz พี่ทำได้เดือนครึ่งแล้ว ยังไม่หายเจ็บ มันยังเจ ...

รอยดำๆด่างๆนี่หมายถึงรอยช้ำใช่ไหมคะ ขงแวนก็เกือบสองเดือนค่ะ กว่าจะหายหมดแบบไม่เหลือเรย ส่วนช่วงที่ยังฟกช้ำอยู่ ก็ใช้ตัวเรพาริลเจล ทาค่ะ ไม่ต้องทาหนามากนะคะ
เพราะเดี๋ยวหนังลอกจร้า
ส่วนเรื่องเจ็บแปล๊บๆ แวนก็ยังเป็นอยู่บ้างนะคะ แต่จะค่อยๆหายไปใน2-3เดือนค่ะ
ช่วงเดือนแรกนี่ไม่ต้องพูดถึงเรยเจ็บอยู่เรื่อยๆค่ะ เวลาใช้งานแขนหนักไป
เอาจริงๆตอนนี้หกเดือนได้แล้ว ยังมีแปล๊บๆอยู่บ้างค่ะในกล้้ามเนื้อ
เรื่องนวดเพื่อยกกระชับราคาสูงพอสมควรค่ะ ขึ้นอยู่กับแต่ละคลินิคด้วย
ส่วนมากก็หมื่นอัพจร้า ต่อคอร์ส ลองเข้าไปหาปรึกษาดูนะคะ สู้ๆจร้า

3#
โพสต์ 2013-9-12 16:33:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vanz เมื่อ 2013-9-12 16:35
ต้นฉบับโพสต์โดย japjai เมื่อ 2013-9-12 10:46
คุณ vanzคะ พอทำได้สามวันน้ำก็ไม่ใส่ปลอกแขนอีกเลย เพร ...

ต้องรัดจร้า วันแรกๆนี่ห้ามเอาออกเลย แต่ถ้าไม่ไหวอาจมีถอดพักบ้าง สักวันละ 1 ชม.
ตรงที่ไม่ได้โดนรัดจะบวมปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลจร้า
ตอนนอนลองเอาหมอนขนาบสองข้าง และเอาแขนวางบนหมอนให้แขนอยู่สูงกว่าตัวดูค่ะ
จะช่วยเรื่องลดบวมได้พอสมควรเรย
เรื่องช้ำเป็นเรื่องปกตินะคะ เดือนแรกช้ำมากเลย ต้องทนเอาจร้า
ตรงรักแร้อาจมีปัญหาเรื่องแผลบ้างเพราะว่ามันใส่ปลอกแขนตลอด
เอาแป้งฝุ่นทาเอาจร้า ช่วยได้เยอะ
ส่วนเรื่องรอยช้ำบวม เอารีพารีลเจลทาบางๆจร้า สักวันละ 1-2ครั้ง
ช่วยได้ค่ะ
สู้ๆ หายไวๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้