ดู: 2834|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากกระทู้ ทำจมูกออกมาไม่สวย จมูก10วันแล้ว อยากปรึกษาทุกคนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
     จากกระทู้ http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=2 นะคะ ที่ได้ทำการเสริมจมูกด้วยกระดูกหลังหูพร้อมตัดปีก  ถึงวันนี้จมูกยุบลงมาเยอะแล้วค่ะ แต่รูที่รั้งเป็นเหลี่ยมยังไม่มีแววว่าจะเป็นรูปทรงกลมๆตามธรรมชาติเลยค่ะ เครียดมากๆ คิดว่ายังไงคงต้องได้แก้แน่นอนเพราะจมูกยุบลงไปเท่าไหร่ รูก็ยังเหลี่ยมชัดเหมือนเดิม มีลักษณะตีบๆด้วยด้านข้าง
      มีหลายๆท่านได้ให้คำชี้แนะว่าส่วนของรูจมูกเป็นอะไรที่แก้ไขยากมากๆ T-T เลยอยากถามเพื่อนๆทุกคนค่ะว่า

- กรณีของเราถ้าแก้ จะพอมีทางแก้ไขได้บ้างไหมคะ?

- สมมติในทางแย่ที่สุดนะคะ ว่าถ้าแก้ไขไม่ได้ แล้วเราจะถอดซิลิโคน กับกระดูกหลังหูออก จมูกจะน่าเกลียดมั้ยคะ เพราะตัดปีกมาแล้ว?

(ปล. คุณหมอที่ทำให้มีรับประกันแก้ค่ะ และคุณหมอยืนยันว่ารูมันจะกลม แต่เราคิดว่ามันจะไม่กลม เพราะมีความเป็นไปได้สูง จากกระทู้เดิมมีคนมาชี้แจงไว้ และเราไม่แน่ใจว่าคุณหมอจะสามารถแก้ปัญหารูจมูกรั้งเป็นสามเหลี่ยมได้หรือไม่ เพราะตัดปีกแล้ว )

ภาพรูจมูกปัจจุบันค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 16:39:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณามาตอบกระทู้นะคะ ใครมีข้อชี้แนะ แนะนำเลยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ทุกความคิดเห็น ขอบคุณมากค่ะ _/|\_

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นนะคะค่อยๆหาทางแก้ไข ต้องมีทางออก  โพสต์ 2014-3-2 02:21
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้