เจ้าของ: noklovelove
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว นกตีสิบ รูปภาพหน้า 4,7,8,11,12,20,22,23,24,25,26,28,32

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 23:26:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำศัลยกรรม หลังศัลฯ อย่างชัดเจน กับปัจจุบัีน ทุกๆสิ่ง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 23:53:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-1 23:54

ปัจจุบัน
หลังจากโบท็อก เมโสลดแก้ม ฟิลเลอร์ ดูดไขมัน ตา2ชั้น ปากบาง จมูก ตัดปีก ฟิลเลอร์คาง+ปลายจมูก ทำคาง

สาเหตุที่มีกระทู้นี้ขึ้นมา ตอนแรกตัวนกเองได้เคยมารีวิวแล้วค่ะ ทั้งในมีดหมอและดั้งโด่ง หากใครที่อยู่ในนี้มานานจะรู้จักรนกได้ดี
และการทำศัลยกรรม นกอยากบอกเลยว่ามันเป็นได้แค่ 50 % เท่านั้น นอกเหนือจากนั้นมันคือการที่เราใส่ใจ ขยันดูแลตัวเอง ขยันทำเลเซอร์ยกกระชับบ้างอะไรบ้าง หรือโบท็อก บ้าง ลดริ้วรอย ยกกระชับกันไป มันก้อเป็นผลมาจากการที่เราขยันทำตัวหมั่นดูแลหน้าเราเอง

สิ่งที่กำลังจะบอกคือ อยากให้มีกำลังใจในการทำศัลยกรรม ต่อๆไป นกคือคนนึงที่ประสบความสำเร็จ และคิดว่า หากมีอะไรที่อยากจะเข้ามาศึกษาหาความรู้ หรือ หาประสบการณ์ อยากปรึกษายินดีมากๆค่ะ เพราะว่ารูปที่นกเคยมารีวิว ทั้งหมดนั้น ยังหาไม่เจอเลย ตั้งแต่วันแรกที่จะผ่าตัด วันที่ 2 3 4 5 บวมนะ วันตัดไหม นกเคยรีีวิว ไว้อย่างละเอียดเอามากๆ

จนมาถึงทุกๆวันนี้ เรามานั่งคิด ดีจังที่ตัดสินใจทำตั้งแต่ตอนอายุ 21 ตอนนี้จะ 23 แล้ว มันเหมือนเราได้ดูแลตัวเอง ตึ้งแต่ยังเด็ก ไม่ได้สายไปแก่แล้วค่อยมาดูแล ทุกวันนี้นั่งภูมิใจ ดีใจที่เราเองเป็น 1 คนที่โชคดีว่าทุกๆอย่างการผ่าตัดศัลฯ เราไม่เคยแก้เลยสักครั้งเดียว ... แต่มีแต่การเติมฟิลเลอร์ บ้างเล็กน้อย ซึ่งมันก้อไม่นับว่าเป็นการที่เราไปแก้ฐานของจมูกหรือคาง เพียงแต่แค่เพื่อความคมชัดให้กับมันเท่าันั้น

นกมารีวิววันนี้เพื่อให้เป็นแรงบันดาลใจของคนหลายๆคนที่คิดอยากจะทำศํลฯ ไม่ว่าจะกับหมอไหนๆ อยากให้ศึกษาข้อมูลดูกันดีๆ เอาแบบใจๆๆ ที่เค้าทำให้เราแล้วสวย ไม่ได้เน้นที่ธุรกิจและชื่อเสียงเท่านั้น ฉะนั้น การทำศัลฯ มันก้อคือการเปลี่ยนชีวิต สังคม ของคนๆนึงเลยทีเดียว
ยังไงแล้วนกเป็นกำลังใจให้คนหลายๆที่ทำอยู่ หรือคิดจะทำนะค่ะ ว่าทำแล้วดูดี สวยหล่อขึ้นแน่นอน เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะค่ะ

มีอะไรสามารถปรึกษาแนะนำได้นะค่ะ พร้อมให้คำปรึกษาและยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณคณะเวปดั้งโ่ด่ง พี่บ็อบบี้ และคณะ ผู้จัดทำที่เกิดเวปไซต์นี้เพื่อประโยชน์ส่วนรวม เพื่อศึกษาของคนที่กำลังจะทำ ขอให้เจริญๆนะค่ะ

คะแนน

6

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 00:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด

RE: จากคนไม่สวยเลย...และกว่าจะสวย มาดูวิวัฒนาการของนก ทุกๆสิ่งทุกๆอย่าง บันดาลมา

ปัจจุบันนะค่ะ
มาอัพรูปก่อนไปนอน ล่ะ

พรุ่งนี้นกมีฉีดโกลท์เฟตเตอร์ ที่เป็นตัวฉีดใหม่ เป็นตัวฉีดหน้าเด็กใสวิ้งๆ ออร่า เหมือนที่ดาราไปฉีดกันเยอะมาก
ไม่รู้ยังไง จะมารีวิวนะค่ะ เพราะจะต้องดูดเลือกของเราไป กลั่นและแยกโปรตีนจากเลือดของเรา แล้วเอามาฉีดทั่วๆหน้า
เห็นว่าฮอลลีวู้ดเค้าฉีดกัน เป็นยังไงจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ

รีบนอนล่ะค่ะ เด่วต้องโดนดูดเลือด แงแง กลัวๆๆๆๆๆๆ   ฝันดีงับ บายๆๆๆ

คะแนน

1

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 00:06:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ednamola เมื่อ 2011-6-1 23:56
สุดยอด!!!!!!!!!!!!!  เสียเงินเยอะไหม ครับ ถ้าไม่ เยอะ ผมว่ ...

มันก้อเรื่อยๆอ่ะค่ะ ก้อทำไปเรื่อย ๆ หน้าก้อเข้าที่เรื่อยๆ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 00:10:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Moshi_MoD เมื่อ 2011-5-31 23:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moshi_MoD เมื่อ 2011-5-31 23:49

ว๊าววว ๆๆ  ...

ห่างกัน 1 ปีกว่าๆค่ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 01:38:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyam เมื่อ 2011-6-2 01:34
ตัว ไฮยา ฟิวเลอร์ ที่พี่ฉีด นี่ 8000 / ต่อไป 5000 เองเหรอ ค ...

ไม่ถูกนะค่ะ ฉีดทีขนาดเติมปลายจมูก ก้อเกือบ 8000 แล้วอ่า เค้าฉีดจมูกทั้งอันหรือคางมันก้อต้องใช้มากกว่า 2 หลอด หมื่นกว่าๆ ไม่ถูกนะค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 17:27:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-4 17:45

จริงๆ ยังไม่เป๊ะเท่าไหร่ บางรูปดูคางยาว จริงๆไม่ได้ขนาดนั้น คือว่า รูปและกล้องและแสง และมุมทำให้ดูยาวค่ะ
ไม่ชอบอย่างเดียวที่ตัวและหน้า คือ หน้าผาก เพราะมันกว้าง จะไปทุบกระโหลก ก้อกลัวๆ 555 ไม่อยากผ่าตัดไรอีกแล้ว
แม่ไม่ให้ทำด้วย กลัวเอ่อเหรอไป แค่นี้ก้อกร๊ากกกกกกกกกกกมากแล้วค่ะ ขำๆนะค่ะ ก้อเลย ช่างมัน ไว้ให้มันมีจุดด้อยบ้าง
เด่วเป๊ะไป 555+

ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ได้เข้ามายังไงจะเข้ามาบ่อยๆทุกวันนะค่ะ อยากปรึกษายินดีค่ะเท่าที่ความรู้มีอยู่ ไม่ได้รู้มากหรือรู้ขนาดนั้นนะค่ะ

และมีข่าวว่า มีคนเอารูปและโพสต์ไปวิพากษ์วิจารณ์กันต่างๆนานา ในเฟสบุ๊คกระทู้ๆหนึ่งค่ะ ไม่ขอเอ่ย
และคอมเม้นถึงสถาบันครอบครัว พ่อแม่ บ้าน ธุรกิจ การเงิน หรือซะมี หรืออะไรก้อดี คำหยาบคาย
ตอนนี้ นกดำเนินคดีแจ้งเอาความผิดกับคนๆนั้นอยู่ ทัี้้งผุ้ก่อตั้ง และสมาชิกทุกโพสต์ คำหยาบคายด่านก
นกไม่ใช่บุคคลสาธารณะที่จะเอาหน้า เอารูปไป ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักรกันมาด้วยซ้ำ เอาแอดมินในห้องไปด่า

และขอบคุณ สมาชิกบางคน 3-4 คนที่อินบ็อกมาบอกนกในเฟส และได้สละให้ยูสเซอร์เนมและพาสให้แอบไปดู
โอ้โห บอกคำเดียว เหมือนไปฆ่าพ่อแม่เค้ามาค่ะ แต่ละความคิดเห็น ซึ่งยอมไม่ได้จริงๆค่ะ ไม่มีการยอมความใดๆ ทั้งนั้น
และจะฟ้องร้องหมิื่นประมาท ในทุกรูปแบบที่ทำได้ ต้องขอโทษด้วย ที่ไม่สามารถ บอกได้ทั้งหมด ตอนนี้อยู่ในระหว่างการ
ประสานงาน ทนายความและตำรวจ คือถ้าไม่ชอบก้อทำแบบอื่นที่อื่น หรืออะไรก้อได้ หรือจะแค้นใครๆ ก้อเป็นคนๆ
เอาหน้านก รูปนก ไป แล้วเอามาด่ากัน กับบุคคลกว่าอีกหลายๆคน ทางครอบครัวที่บ้านนกก้อไม่ยอม

ก้อขอบคุณบางท่านที่ชอบนก ติดตามนกกันมา บางทีไม่มีเวลา ก้อยังรอ ยังอยากคุยกัน แอดพินบีบีมาหากัน
นกขอบคุณมาก แต่ถ้าไม่ชอบนั่นมันก้อคือความคิดเห็นของแต่ล่ะ คนซึ่งเราห้ามไม่ได้ แต่การเอามาโพสต์ ต่อว่า ประจารณ์
ทุกๆอย่าง นกมีหลักฐานทั้งหมด ฉะนั้น ไว้นกจะมาลงให้ดูแน่นอน นะค่ะ ฝากคนที่เค้ามาส่องนะ เอาไปโพสต์แล้วไปคอมเม้นท์
ด่าต่อได้ ได้เพิ่มมูลค่าการเรียกค่าเสียหาย .... ขอบคุณมากๆค่ะ  และขอโทษ แอดมินที่ใ้ช้พื้นที่ เอารูปเครียดๆมาลงเนอะ แต่
นกคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ทุกๆคน เค้าควรได้รับรู้บ้างอะไรจริงไม่จริง ดีไม่ดี แล้วก้อปากมีไว้พูดสร้างสรรค์ ไม่ได้สามารถจะพูดๆๆไรออกมา ก้อได้
มันไม่ใช่เรื่องค่ะ คุณก้อไม่ชอบเวลาใครมาด่าคุณ แต่นกโดนค่ะ โดนวิพากษ์วิจารณ์ นกไม่ใช่ดารานะค่ะ ที่บุคคลสาธารณะ จะมาคอมเม้นต์ใดๆก้อได้ ลุกมีพ่อแม่ มีชาติตระกูล มีการศักษา แม้จะเพิ่งศึกษา ตอนอายุ 22 แต่ไม่เคยอาย ถือว่าที่ผ่านมา เราต้องการทำงานช่วยที่บ้าน บ้านมีเงินก้อผิดอีกค่ะ หาว่าขโมย อุ๊บอึ๊บเงินพ่อแม่ คุมงานเอง เงินจะไปไหน ไม่มีอ่ะค่ะ ขอบอกไว้เลย แล้วที่ทำไป มันคือ เงินและน้ำพักน้ำแรง ของนกเอง ที่ทำงานแรกมา และก้อไม่ได้ขอซะมี อย่างที่คุณๆ เค้าบอก และอีกหลายๆคำที่นกว่า นกรับไม่ได้ค่ะ ทางบ้านก้อรับไม่ได้ ที่ว่ามีเงินอยางเดียวต้องโง่ด้วย ..... มันไม่ยุติธรรมสำหรับนกเลยค่ะ และอีกหลายๆคนที่น่าสงสารมาก  คุณหมอ แฟนคุณหมอ คุณแอดมิน แม้แต่เพื่อนในคลิปที่นกร้อง อูคูเลเล่ ก้อโดนไปด้วย เลยไม่รู้จะเอาไว้ทำไม คนแบบนี้

เอาเป็นว่า นกจะมาอัพเดรต แต่ตอนนี้พูดได้แค่นี้ค่ะ ยุ่งๆ เรื่องคดีความอยู่ แล้วก้อกำลังดำเนินการกับทนายความกับศาลอยู่ ไม่สามารถ พูดเยอะได้มากกว่านี้จะเสียรูปคดี ยังไงก้อให้กำลังใจกันนะค่ะ ขอร้อง อย่าทำพฤติกรรม การศึกษาสูงแต่ใจคุณไม่ได้สูงตามมันเลย อายุ และหน้าตา มันก้อไม่ได้มีวุฒิภาวะ เหมือนที่ ผู้ใหญ่ เค้าควรจะเป็นกันด้วย นกว่านกอายุแค่นี้ 22 จะ 23 จะทำศัลยกรรมมากไป แล้วมันก้อคือเงินของนก และหน้าของนก มีสิทธิ์ค่ะ จะหน้าแก่กว่าอายุ ก้อไม่สนใจค่ะ แค่นกมีความสุข มีเพื่อนดี สังคมดีๆ มีแต่คนที่รักเราพอ ไม่ตอ้งไปอิจฉาใครๆ หรอกค่ะ รุ้แล้วปรีดดดด มากค่ะ บอกตรงๆ รับไม่ได้ และไม่มีการยอมความกันทั้งนั้นค่ะ

250580_10150194925436024_747206023_7126134_7269842_n.jpg (48.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

คะแนน

1

33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 17:29:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-4 17:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-4 17:48

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบเลยค่ะ ยังไง จะเข้ามาเรื่อยๆนะค่ะ ช่วงนี้ยุ่งๆ เด่วจะเข้ามาตอบบ่อยๆนะค่ะ

และมีอีกหลายๆบุคคลที่น่าสงสารมากๆค่ะ นกรู้สึกแย่มากๆ กับตัวเองและ แทนกับแอดมิน และคนอื่นๆ ที่โดนไปด้วย
ต้องขอกราบขอโทษมาณที่นี่นะค่ะ ถ้าข้อความทำให้อ่านและูไม่สบายใจหรือรู้สึกไม่ดี  ขอบคุณเวปนี้นะค่ะ
เป็นเวปนึงและเข้าบ่อยที่สุด พอๆกับมีดหมอ ที่ให้นกได้มาศึกษาก่อนทำจมุก และผ่าตัดกับคุณหม อ ทำให้นกได้รุ้ได้เห็น
เพื่อนๆ ดูและวิเคราะห์ หาข้อมูล ขอบคุณเวปนี้จริงๆค่ะ ขอบคุณแอดมินมากๆค่ะ ถ้าาไม่มีเวปนี้ นกก้อไม่รู้จะได้ทำไหม๊ หรือทำกับหมอท่านไหน
จะต้องแก้จมุก สัก 5-6 รอบรึเปล่า กว่าจะสวย ขอบคุรมากจิงๆค่ะ

รูปนี้ เขียนแค่คิ้วและใส่คอนแทคเลนส์ค่ะ นอกนั้นหน้าสดๆค่ะ มีคนถามว่าทำไร ก้อฉีดผิวค่ะ แล้วก้อทรีทเมนต์
ดูแลตัวเองปกติที่สาวๆเค้าทำกัน มันก้อดีกับตัวเราเรื่อยๆเองอ่ะค่ะ  อิอิ

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 17:55:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ฟิ้ง เมื่อ 2011-6-4 13:54
หวัดดีค่ะน้องนก พอดีพี่ไปทำตาสองชั้นมาแล้ว ตอนนี้อย ...

นกว่าดัดฟันให้เสร็จก่อนดีกว่านะคะ่ แล้วค่อยทำศัลฯ นะ เพราะว่าเวลาเราทำฟัน นกเคยทำ แต่ยังไม่เสร็จดีค่ะ คืออยากทำคางทำจมูก ทำไง ก้อเอาออก รอเข้าที่ค่ะ เร็วๆนี้ นกจะไปดัดฟันใสค่ะ ขอที่เดียวกับพี่อั้มมาค่ะ ส่วนโบท็อกกะฟิลเลอร์ ก้อทำได้เลยค่ะ ไม่ต้องรอทำศัลก่อน ส่วนการผ่าตัดก้อค่อยๆ ทำก้อได้คะ่ เด่วมันก้อค่อยๆเปีะไปเรื่อย ๆ ยังไงเอาใจ่ช่วยนะค่ะ ทำศัล ยังไง ก้อสวยขึ้นทุกคนอยู่แล้วค่ะ แต่ต้องดูความพอดีของมันด้วยนะค่ะ ขอบคุณที่ติดตามนะค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 15:31:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyam เมื่อ 2011-6-4 18:06
สรุปได้ฉีดคางปะคะ ทำไมเห็นตอบ

noklovelove  ไม่ได้ฉีดคางค่ ...

ก้อโบท็อกไงค่ะ ที่ด้านหน้าคางให้มันคลายตัวพังผื่นลงมามันเลยไม่เหมือนมะม่วง อ่ะค่ะ
ฉีดคาง คำนี้มันเหมือน ฉีดซิลิโคนที่เค้าถามแล้วนกก้อตอบไปว่าไม่ได้ฉีดไงค่ะ ก้อทำมาจากหมอจริงๆ
แล้วนี่คุณ nongyam ทำมา 4 อย่างแล้ว ปากหายบวมหรือยังค่ะ คุณ Artima Japrunpiwong ^__^
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 23:13:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-6 02:04:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ข้อความในใบแจ้งความ นกขอเซนเซอร์จริง ของนกและผู้ที่นกแจ้งดำเนินคดี รวมถึงที่อยู่ด้วยค่ะ
(การนำรูปภาพใบแจ้งความนี้นกไม่ได้มีเจตนานำมาเพื่อขมขู่แต่อย่างใด และได้มีการเซนเซอร์หมดแล้ว)
เพื่อให้เพื่อนๆได้รับทราบเป็นพยาน รู้เห็น ว่านกมิได้ทำตามจิตใจ อารมณ์ ของตัวเอง และนกได้ทำตามตัวบทกฎหมาย หากผู้ที่กระทำผิดได้อ่านข้อความของนก ขอให้เขาได้ทราบว่า ใบแจ้งความนี้มิได้เป็นของปลอมแต่อย่างใดค่ะ และการที่ บุคคลที่กล่าวหานก ยังคงเป็นบุคคลปกติ มิได้ถูกศาลสั่งให้เป็นบุคคลคนไร้ความสามารถ  แสดงว่านกยังสามารถต่อสู้และ ดำเนินคดีต่อบุคคลนี้ เพื่อกอบกู้ความจริงความถูกต้อง ความยุติธรรม มาให้ตัวนก ครอบครัว และเพื่อนของนกที่ได้รับผลกระทบ .....

ข้อความในใบแจ้งความค่ะ ไฟล์ภาพไม่ชัด ขออนุญาติขยายชัดๆๆ

4 มิถุนายน 54 เวลา 22.00น.นางสาว...(นกเองค่ะ)..........อายุ22ปี ที่อยู่.(......................).มาพบพนักงานสอบสวนคลอง(....)แจ้งว่า เมื่อวันที่ 1มิถุนา2554  ผู้แจ้งได้แจ้งว่าได้ไปเปิดเฟสบุคกรุ๊ปของ. นางสาว.....(ศลก).............. ปรากฏว่าเจอรูปภาพของผู้แจ้ง ทำขึ้นกระทู้ภาพในFacebook ที่นางสาว ศลก เป็นผู้โพสขึ้นมา โดยผู้แจ้งไม่อนุญาตให้นำภาพของผู้แจ้งขึ้น และภายในกระทู้ดังกล่าว ได้มีข้อความ ในลักษณะหมิ่นประมาทผู้แจ้งและครอบครัว ในลักษณะที่ทำให้ผู้แจ้งเสียหายและเสียชื่อเสียง  ผู้แจ้งจึงมาแจ้งพนักงาน สอบสวนและแจ้งความไว้เป็นหลักฐาน เนื่องจากว่าผู้แจ้งมีความประสงค์ จะไปฟ้องร้องคดีต่อศาลต่อไปจึงมาแจ้งความไว้ ....
นกเสียใจมาก บุคคลที่นกไม่เคยรู้จักเขา (หากพวกคุณมีหลักฐาน ว่าเคยรู้จักนกดี ก็แสดงออกมา เรามาต่อสู้กันอย่างชัดแจ้งและเปิดเผย ว่าทำไมพวกคุณจึงกล้าใช้คำพูดวิพากวิจารณ์อย่างสนุกสนาน ไร้ความยั้งคิด และภายในกลุ่มไม่ได้มีการเตือนสติหรือห้ามปรามกันและกันแต่อย่างใด)
และตัวนกเองก็มั่นใจว่าตลอด 22 ปีของนกไม่เคยรู้จัก หรือสนิทกับกลุ่มคนพวกนี้เป็นการส่วนตัว
หากพวกคุณกล้าที่จะพูดเรื่องของคนอื่นอย่างเสียงดังฟังชัดและไม่ยอม เลิกรา คุณก็ต้องกล้าที่จะออกมาพูดเรื่องของตัวเองด้วย ไม่ใช่ดีแต่พูดด้านลบและ ให้ร้าย หากบนโลกใบนี้ใครไม่เคยเกิดมามีข้อเสีย ข้อไม่ดี ก็ไม่ใช่คน คงไปเกิดเป็นนาง ฟ้า และไม่ต้องเอารูปนกไปเปรียบเทียบกับรูปคุณ เพราะคุณไม่ได้เป็น ไอดอล ของนกอยู่แล้ว เพราะจิตใจไม่ผ่าน ในสายตาของพวกคุณ นกอาจสวยน้อยกว่า แต่สำหรับนกก็คิดว่าพวกคุณเป็นบุคคลส่วนน้อยที่มีความคิดลบๆและไม่สวยงามแบบ นี้ และตัวนกก็เป็นคนธรรมดาคนหนึ่ง อยากจะสวย ก็อัพทุกสิ่งทุกอย่าง ที่กำลังทรัพย์ของนกได้มาอย่างสุจริต มิได้กู้หนี้ยืมสิน หรือต้องขายไร่ขายนา ขายทรัพย์สิน ///พ่อแม่นกมีอาชีพ มีหลักฐานทะเบียนราษฎร์ มีที่อยู่ชัดเจน อาชีพชัดเจน และตัวแฟนของนก ก็เป็นบุคคลที่ประกอบธุรกิจอย่างสุจริต ไม่ได้เป็นอาเสี่ยบุญทุ่มไร้สมองอย่างที่พวกคุณว่า
ก่อนจะว่าใครอย่าลืมมองข้อเสีย หรือแบคกราวตัวเองบ้าง ว่าต่างจากความเป็นมนุษย์ธรรมดาจากนกตรงไหน คุณมีสิทธิ์ที่จะใช้คำพูดด่าทอนก หรือใครๆก็ได้ ไม่มีใครว่า แต่พอดีนกรู้และรับไม่ได้ เพราะถือว่าเป็นการด่าประจาน!! นก ทำรายชื่อเสียงนกอย่างรุนแรง จนมีคนทนไม่ไหว ต้องpm มาบอก
นั่นหมายความว่า สิ่งที่พวกคุณรวมตัวกันมิได้ทำตามจุดประสงค์ของชื่อกลุ่ม  เพียงแต่เป็นที่ ระบายอารมณ์ ระบายความเก็บกดของตัวเอง เป็นที่ที่สะท้อนด้านลบในตัวพวกคุณ หากเป็นกลุ่มที่สร้างสรรค์ และมีการทำตามจุดประสงค์อย่างมีประโยชน์ 1 ในแอดมินกลุ่มนี้ คงไม่อุทานคำว่า ."ตอ... " ออกมา แล้วอย่ามาอ้างว่าพูดเล่น เพราะนกบอกแล้ว หาดศาลยังไม่ได้สั่ง ว่าคุณเป็นบุคคลไร้ความสามารถ คุณยังมีสติปัญญาครบถ้วน และควบคุมตัวเองได้

วันนี้นกขอประกาศในเว็บนี้ นกจะต่อสู้และดำเนินคดีถึงที่สุด !!!!
หากคุณยังอ่านอยู่ในที่ลับ ไม่มีประโยชน์อะไรอีกต่อไปแล้ว ถึงคุณ จะลบหรือทำลายหลักฐาน ไม่ว่าจะทางเฟสบุค หรือเว็บใดๆ เพราะนกได้แจ้งความก่อนที่พวกคุณจะระเบิดตัวเองหายไป ....................................สวัสดีค่ะ....

คะแนน

7

38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-6 08:12:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-6 08:15

เป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นนะค่ะ หลักฐานพยานยังมีอีกเพียบ ที่นกมาลงเพราะอยากให้รู้เหตุผล คนถามมาเยอะมาก ถ้าไม่เรื่องใหญ่ ไม่ต้องฟ้องหรอก เสียเวลา เปลืองเงิน แต่นกอยากจะบอกว่า เงินไม่มีปัญหาค่ะ เวลาก้อไม่เป็นไร ไม่ได้ทำพนักงานบริษัท ทำธุรกิจส่วนตัวกับที่บ้าน ฉะนั้น การจะเสียเวลาเพื่อให้คนๆนึงได้ออกมายอมรับและขอโทษ หรืออะไรก้อได้ เพ่ื่อเป็นการสำนักผิดรุ้สึกผิดจริงๆ มันก้อพอคุยค่ะ แต่นี่มันรุนแรงแล้วคุณก้อเอานกไปเสียๆหายๆ มานานแล้ว ทั้งแอดมิน คุณหมอ แฟนคุณหมอ รวมเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆอีก ว่าคนโน่นทีคนนี่ที นินทา เรื่องชาวบ้านเป็นงานประจำไปซะแล้ว นกอยากรู้ว่า ถ้าเค้านินทา หรือตั้งกรุ๊ปมาด่าทอว่าร้ายให้ เอาเรื่องส่วนตัว มาเผยแพร่ขนาดนั้น คุยจะยอมหรอ แค่คนๆนึงมาคอมเม้นคุณไม่สวย จมูกเบี้ยว หรืออะไรๆก้อดี คุณยังไม่ชอบ แล้วสิ่งที่นกได้รับ กับการที่พวกคุณทำกัน มันรุนแรงมากเลยนะค่ะ

คิดเป็นไหม๊ค่ะ ความมีจรรยาบรรณ การจริงใจต่อเืพื่อนมนุษย์ และการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข ใช่ว่าจะแบ่งพักแบ่งพวก คนเค้าอยู่รวมกันเป็นกลุ่มเป็นก้อนมานาน แต่คนที่เพิ่งเข้ามาใหม่ๆ บอกตรงๆ เข้ามาเล่นเวปนี้ อีกครั้ง รู้สึก คนเราจิตใจ ชั่วช้ามาก เพราะถ้าเลวอย่างนี้ ก้ออย่าเป็นคนเลยดีกว่า

ตอนเอาไปด่าไปพูด สนับสนุน กับกระทู้ สนุกกับการคอมเม้นต์ ไหนช่วยออกมาพูดอะไรหน่อยสิค่ะ ก่อนที่หมายศาลจะไป ถึงที่คอนโดน่ะค่ะ และที่บ้านของอีกหลายๆคน
ให้มันกล้าๆ เหมือนที่คุณๆ เอาไปด่าหน่อยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ สำหรับพื้นที่ตรงนี้ !!!!!!!!!

คะแนน

3

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-6 08:35:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-6 08:35

ทำลักยิ้มดีไหม๊ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เข้ากับหน้าไหม๊ ขอความคิดเห็นหน่อยจ้า

แสดงความคิดเห็น

ไม่เอาอ่ะ แค่นี้ก้อสวยแล้วมีลูกส้มเหมือนเจนนี่ ไม่สวยง่ะมีลักยิ้ม  โพสต์ 2011-6-14 23:38
สวยแล้วอย่าทำเลยคะเหนหลายคนทำระเหมือนหน้าเปงหลุมอะไรสักอย่างมากกว่  โพสต์ 2011-6-6 13:28
ชอบหน้าคุนนกมาก ดูมีมิติ สวยเป๊ะ หน้าไม่หลอกตาอ่ะ แค่นี้ก้พอแร้วอ่ะ  โพสต์ 2011-6-6 12:19
ลักยิ้มมันแปลก  โพสต์ 2011-6-6 12:00
เราว่าแค่นี้ก็สวยแล้วนะคะ ถ้าทำต้องหาหมอดีๆเลยคะ กลัวเหมือนของเพื่อน  โพสต์ 2011-6-6 11:59
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-12 21:20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ThumSyeJoung เมื่อ 2011-6-7 02:46
สิ่งที่ควรแก้แล้ว ชีวิตจะดีขึ้นมีคางกับจมูก ควรแก้โ ...

คางไม่ได้ฉีดค่ะ จมูกเสริมเอา แต่รูปถ่ายมาตอนที่เพิ่งฉีดปลายได้ 2 วันมันเลยบวมเข้มฉีดยาค่ะ โดยรวมแล้ว เราพอใจ ไม่ต้องการแก้ไข หรือทำศัลยกรรมหลายๆรอบค่ะ ขอบคุณที่ติชมและแนะนำ แต่นกไม่อยากผ่าตัดแล้วค่ะ พอดีพอใจกับสิ่งที่ทำมาแล้วมากๆแล้วค่ะ ่ขี้เกียจขึ้นเขียงล่ะ ถ้าจะทำก้อทำลักยิ้่มค่ะ เร็วๆนี้
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-12 21:33:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอารูปมาฝากกันค่ะ ว่างๆ เลยแวะมาอัพรูปงับๆๆๆๆๆๆๆ เร็วๆๆ เค้าจะไปทำลักยิ้มล่ะเน้อ อิอิ

คนข้างๆ เพิ่งฉีดฟิลเลอรืทั้งปลายจมูกและ สันค่ะ ของนก หลังฉีดฟิลเลอรืได้ 1 อาทิตย์คร๊า
หายเป็นโน๊ตอุดม จมูกโตแล้วจ้า อิอิ

42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 23:27:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-14 23:29

ทักทายทุกคนที่ติดตามกระทู้นกนะคระ ห่างหายไปนานไม่ค่อยได้เข้ามาอัพเดทเลย พอดีติดภารกิจนิดหน่อยคร่า เห็นเพื่อนๆสอบถามกันเข้ามามากมายเกี่ยวกับ เนเฟอร์ติติ ที่นกไปฉีดมา วันนี้นกว่างเลยไปเก็บข้อมูลตามเว็บต่างๆมาให้ทุกคนได้คลายความสงสัยกันนะคระ มาเริ่มกันเลย
Nefertiti Lift

เทคโนโลยีนี้มาจากอเมริกา ได้แรงบันดาลใจจากโครงหน้าสุดเพอร์เฟกต์ของพระนางเนเฟอร์ติติ มเหสีองค์โปรดของฟาโรห์ อาเคนาเตนแห่งอียิปต์ ซึ่งขึ้นชื่อว่าเป็นสตรีที่มีคางสวยที่สุด!! เนเฟอร์ติติ ลิฟต์ เป็นการฉีดโบท็อกซ์แบบใหม่ล่าสุด เพื่อยกกระชับผิวหน้า และลำคอ ให้เต่งตึงดูอ่อนวัย โดยไม่ต้องศัลยกรรม เหมาะสำหรับคนที่มีอายุมากขึ้น และกำลังประสบปัญหาผิวหน้า บริเวณคางกับกรามทั้งสองข้าง รวมถึงลำคอ เริ่มหย่อนคล้อย เป็นเหตุให้หน้าตกห้อย มีเหนียงบริเวณลำคอ ผลการศึกษาจากสถาบันการแพทย์อเมริกัน ระบุว่า การฉีดโบท็อกซ์ด้วยปริมาณที่เหมาะสมไปที่ผิวหนังบริเวณแนวขากรรไกรและลำคอด้วยเทคนิคนี้ จะช่วยผ่อนคลายการดึงรั้งของกล้ามเนื้อพลาทิสมา ซึ่งถูกแรงโน้มถ่วงดึงลง อยู่ตลอด มีผลให้ผิวหน้ากลับมายกกระชับขึ้นได้ชั่วคราว จนกว่าฤทธิ์ของโบท็อกซ์จะหมด ทำครั้งหนึ่งอยู่ได้ราว 3-6 เดือน อย่างไรก็ดี มีข้อควรระวังคือ หากผู้ฉีดไม่มีความเชี่ยวชาญ อาจก่อให้เกิดผลข้างเคียง ทำให้หน้าเบี้ยวขาดความสมดุล.

ที่มาข้อมูล หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 23:39:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-14 23:40
ต้นฉบับโพสต์โดย แคล เมื่อ 2011-6-14 23:35
ทำตาที่ใหนค่ะขอเบอร์คลินิกที่ทำได้มั้ยอยากสวยบ้างอ ...

ทำกับคุณหมอนพรัตน์คร่า รพ.เวชธานี โทร. 089-6990666
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 15:31:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pui_sirikarn ตั้งกระทู้

อิอิ เพิ่งจะว่างเข้ามาคร่า ส่งนเรื่อง เนเฟอร์ติติ นกอยากให้หน้ามันเป็นกรอบสวยๆ วีไลน์ชัดๆอะคร่ะ เห็นดาราเค้าชอบฉีดกัน
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 15:35:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tle-a เมื่อ 2011-6-15 11:42
สนใจมากเลยค่ะ มันคือฉีอะไรเอ่ย เนเฟอร์ติติ ทำที่ไหน ...

เนเฟอร์ติติ ก็คือการใช้โบทอกฉีดไล่ตามขอบหน้าอ่าคร่า เก็บกล้ามเนื้อหย่อยคล้อยบริเวณลำคอ เหนียงได้คางออกคร่ะ หน้าจะได้ดูมีมิติสวยงาม เห็นขอบหน้าเป็นวีไลน์ชัดๆคร่ะ เพื่อนนกพาไปทำอะคร่ะ เจอดาราหลายคนมากๆมาทำที่นี่
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 15:36:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nutluvq เมื่อ 2011-6-15 10:58
เนเฟอติติ เรียกง่ายๆว่า โบทอกลิฟท์หน้าหรือเปล่าคะ
แ ...

ใช่คร่า เป็นโบทอกลิป ฉีดไล่ๆตามขอบหน้าอ้าคร่า เพื่อนนกในวงการเค้าพาไปทำอ่าคร่า แต่ตามคลินิคดังๆก็มีนะคระ แต่ราคาค่อนข้างแพง
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 16:03:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-15 16:11

วันนี้ 5 โมงเย็น นกจะไปสักคิ้วสามมิตินะคร้า เดี๋ยวทำเสร็จแล้วจะมารีวิวคร่า
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 03:10:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noklovelove เมื่อ 2011-6-17 03:12

มารีวิวคิ้ว 3 มิติจ้า
อิอิ แล้วก้อหน้าหลังจากการฉีดโกทต์เฟคเตอร์ หรือ การฉีดสเต็มเซลล์นั่นเอง
รู้สึกว่าใสขึ้นมากๆค่ะ
นี่คือ หน้าสดดดดดดดดดดมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจริงๆค่ะ
แบบไม่ได้ทาใดๆ แป้งก้อไม่ ครีมก้อไม่นะค่ะ อิอิ ล้างหน้ามา ปุ๊บนอนถ่ายให้เห็นชัดๆ ใกล้ๆเลยจ้า

ดูใกล้ๆๆๆๆๆๆๆ จ้า เส้นสี และความละเอียดความเนียน เหมือนมว๊ากกกกกกกกกกกกกกก

แสดงความคิดเห็น

อยากเห็นตอนกลางวันน่ะค่ะ ภาพไม่ค่อยชัดเลย  โพสต์ 2011-6-17 10:31

คะแนน

2

49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 12:31:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้กินเยอะ นอนเยอะ แก้มแต่ง เหนียงออก มะวานเลยจัดเต็มกับ เมโสสลายไขมันที่แก้มกับเหนียง เดี๋ยวมารีวิวนะคร้า
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 11:20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pui_sirikarn เมื่อ 2011-6-22 19:45
รอเมโสด้วยค่า บอกสถานที่ด้วยนะ ราคาด้วย ฮี่ฮี่ ...

พีเอ็มไปบอกแล้วนะจร๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้