เจ้าของ: frankywawah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 23:37:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมรูปรูปไม่ค่อยติดเลย  เล่าเรื่องนี้ดีไหมน้าา

sasd.jpg (27.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 23:43:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนมีแก้มเป็นลูกๆ

DSC01584.jpg (27.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 23:46:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่องกันไว้นะครับ  หน้าต้องเรียวได้ๆๆๆๆๆๆๆ

015753qdtjugdt3u5d5x5a[1].jpg (117.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 00:04:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัวในรูปฉีดแล้ว บวม แสบมากครับ ผมไม่แนะนำเมโสตัวนี้อย่างแรงครับ เพราะผมเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่น เดี๋ยวจะบอกอีกทีนะครับตัวไหน

ทุกคนเข้าใจผิดมาตลอดนะครับว่าว่าต้องฉีด botox หน้าจะเรียว ถ้าจะให้เรียวจริงๆต้อง meso ครับ

รอเพื่อนๆมายืนยันเรื่อง botox อีกก็ได้ครับ เพราะผมก็ฉีดมา โดยเฉพาะผู้หญิง กรามก็เล็กๆกันอยู่แล้ว  หมอก็บอกออกtvอยู่แล้วนะครับว่า botox เอาไว้สำหรับคนมีอายุฉีดเพื่อลดริ้วรอย รอยเหี่ยวย่น  

อยากให้ทุกคนเลิกเข้าใจผิดกันสักทีครับ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 00:10:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไว้ผมจะเอารูปของรุ่นน้องผู้หญิงมาอีกคน คนนี้หน้าใหญ่กว่าผมก่อนฉีดอีก เดี๋ยวมาให้ดู ผมก็แนะนำให้น้องเข้าไปฉีดเมโสครับ ฉีดไปสองอาทิตย์ น้องเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลง ใครๆก็ทักครับว่าไปทำไรมาหน้าดูเล็กลง  น้องเขาก็มาขอบคุณผม ผมก็ดีใจครับ

ผมไม่ได้มีเงินทองมากมายที่จะช่วยทุกคน แต่ผมมีความรู้ที่ช่วยทุกคนให้ดุดีขึ้นได้  ความรู้ผมมี ผมให้ฟรีครับ 555

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 21:56:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกคำชม คำอวยพรนะครับ ติดตามกระทู้ผมต่อไปนะครับ  รู้ทุกอย่างแน่นนอน
คุณ Paneenunt ไปฉีดเมโสของอะไรที่ไหน เท่าไรหรอครับ ฉีดแล้ว บวม แสบ มากไหม ฉีดแล้วลงไหม ถ้าฉีดแล้วไม่ดีขึ้นบอกผมนะครับ  ผมจะบอกตัวที่ผมใช้เอง แต่ช่วงนี้ผมงานเยอะครับ  อยากเขียน อยากบอกทุกอย่างที่ผมรู้ ให้ทุกคนรู้้ ให้เวลาผมหน่อยนะครับ ผมสัญญาว่าข้อมูลของผมมีประโยชน์ต่อทุกคนแน่นนอน

เห็นมีเพื่อนๆมาบ่นกันเยอะ ว่าฉีดโบท็อก ไม่ค่อยลง ฉีดไป 100ยูก็ไม่ลง  เคยรู้ไหมครับว่า 100ยูกี่เข็ม  เคยคิดกันไหมว่าจ่ายเงินไปได้ถึง100ยูไหม โบท็อก เกาหลี เยอรมัน ที่เขาว่าดี ดีจริงป่าว ต่างกันยังไง เดี๋ยวผมมาบอกครับ ขอไปหารูปมาให้ทุกคนก่อน

ผมจะทำ ข้อมูลเบื้องต้นในการฉีด botox ไว้ให้ทุกคนอ่านประกอบก่อนฉีดนะครับ  ขอเวลาแปปเดียว
จะได้รู้กันสักที  โอ้ยยย  botox ยังไม่จบสักที  ไหนจะmeso อีก  เพื่อนๆเคยได้ยิน Stem cell กันบ้างไหมครับ

เมื่อไรจะบอกหมดนี่ 5555  ให้เวลาผมหน่อยนะครับ  อัพทุกวันแน่นนอนครับ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 22:04:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำธุระ แปปนะครับ กลับมาถ้าเป็นไปได้จะทำเรื่อง botox ให้จบ จะได้ไปต่อเรื่อง meso สักที เตรียมตัวอ่านกันต่อเลยนะครับ  ถ้าใครเคยใช้อะไร ใช้แล้วไม่work ก็มาแชร์ มาบอกกันต่อนนะครับ จะได้ช่วยเพื่อนคนอื่นๆที่รักษาไม่ตรงจุดครับ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 14:38:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:20

กลับมาแล้วหลังจากห่างหายไป1วัน พอดียุ่งๆครับ  นี่คือ

ข้อมูลเบื้องต้นสำหรับคนอยากฉีดโบท็อก

1.เคยทราบบ้างไหมครับว่า boxtox 100ยู เท่ากับกี่เข็ม  คำตอบคือ 2เข็มครึ่ง แต่จะไม่เกิน3เข็ม  เข็มเล็กๆในรูปนี่คือเข็ม insulin ที่เอาไว้ฉีดโบท็อกนะครับ มีความจุเท่ากับ 1cc ต่อ1เข็ม มีความจุประมาณ 35ยู เพราะ เวลาฉีด botox เขาจะผสมตัวbotox กับน้ำเกลือแบบฉีด ในปริมาณมาตราฐาน 2.5cc หรือ 2.8 cc แล้วแต่ที่ แต่บางที่อาจจะผสมมากกว่านี้ แต่ถ้าผสมมากกว่านี้ botox ก็จะไม่ออกฤทธิ์เพราะมันจะเจือจาง แต่คนขายจะได้ปริมาณเยอะขึ้น ทำให้เขาได้เงินเยอะขึ้น แต่เราฉีดแล้วจะไม่ได้ผล

2.botox เกาหลี เยอรมัน อเมริกา ต่างกันยังไง  คำตอบคืออะไร ฟังนะครับ
botox มีหลายเกรดหลายราคามันเกี่ยวกับคุณภาพของbotox นะครับ
อย่าคิดนะครับว่าฉีดๆไปเถอะ ลดกรามได้เหมือนกัน  ไม่เหมือนนะครับผลมันต่างกันมาก
ข้อเสียของ botox ราคาถูก คือ

2.1 การควบคุมในการกระจายยา เคยเห็นดาราหนุ่มที่ฉีดbotox แล้วตาตกไหมครับ ที่เป็นแบบนั้นเพราะ เขาจะฉีดยกหางหงส์ เพื่อให้ตาเฉิดแต่พอฉีดbotox ที่มีคุณภาพต่ำ ตัวยาเกิดการกระจายในวงกว้างเกินกว่าปกติ  ยาเลยกระจายไปสู่หนังตาทำให้หนังตาตก   ยังโชคที่ดีนะครับ ที่ตายังไม่บอด

2.2 สำหรับเพื่อที่เคยฉีด botox เคยไหมครับที่ฉีดแล้วไม่ลง พอไม่ลงก็ไปฉีดอีก ไปฉีกอีก ไปฉีดอีกก็ยังไม่ลง แสดงว่าร่างกายเริ่มมีปัญหาแล้วครับ เพราะbotox ทำมาจากแบคทีเรียที่ไปยับยั้งกล้ามเนื้อ แล้วbotox ราคาถูกก็เป็นโบที่ไม่ได้รับมาตราฐานไม่ได้คุณภาพ พอฉีดโบคุณภาพต่ำเข้าไป ร่างกายก็จะจดจำ แล้วสร้าง anti-body หรือภูมิคุ้มกันขึ้นมา พอทีนี้จะฉีดโบท็อกระดับดีแค่ไหนลงก็ไม่ลง เพราะ ร่ายกายสร้าง anti-body มาแล้ว

2.3 อีกเหตุผลที่ฉีดbotox แล้วไม่ยก ไม่ขึ้น เพราะ botox คุณภาพต่ำไม่สามารถ ยกกล้ามเนื้อมัดใหญ่ได้
กล้ามเนื้อบนมในหน้าของเรามีหลายส่วน มัดเล็กบ้าง มัดใหญ่บ้าง botox คุณภาพต่ำ จะไม่สามารถรถยกกล้ามเนื้อมัดใหญ่  เช่น หน้าผาก หางตา กราม  ถึงกยกได้ก็แค่แปปเดียว ไม่เกินเดือนก็เหมือนเดิมแล้ว

2.4 เกาหลี อเมริกา เยอรมัน หรือ ประเทศอื่นๆต่างกันยังไง  ต่างกันแน่นนอน คือ คุณภาพ ความสามารถในการยกหน้า แน่นนอนนะครับ คนที่ขายคุณ เขาก็ต้องบอก ประเทศนี้ดี อันนั้นดี จะมีสักกี่คนที่ฉีดbotox แล้วรู้ว่าตัวเองฉีดของอะไร ผสมยังไง มาจากประเทศอะไร ได้ขวดใหม่ไหม เอาของผสมแล้วจากคนอื่นมาฉีดให้หรือป่าว  ผมเชื่อว่าไม่มีใครรู้หรอกครับ  เพราะเขาดึงใส่เข็มฉีดยามาเรียบร้อยแล้ว  ถ้าจะให้แนะนำ ผมขอแนะนำ ตัวเดียวเลยครับ ของ อเมริกา ชื่อยี่ห้อ allergan
ที่มีน้องมาร์กี้เป็นpresenter ที่เราจะเห็นโบชัวตามคลินิคต่างๆ เพราะยี่ห้อนี้ได้รับมาตาฐานผ่าน อ.ย บ้านเรา เคยสังเกตุไหมครับว่า คลินิค ดังๆ เขาใช้ตัวนี้เหมือนกันหมด  เพราะมันได้คุณภาพ เห็นผลดีที่สุด อยู่ได้นานถึง6เดือน การกระจายคงที่  แต่ต้องฉีดโดยหมอผู้เชี่ยวชาญนะครับ

แต่ราคาก็อาจจะแพงหน่อยนะครับ อยู่ที่ 100ยู ประมาณ 25000 ตามคลินิคต่างๆ  ก็สุดแล้วแต่งบในกระเป๋าตังของทุกคนนะครับ ของดีและถูกบนโลกใบนี้ไม่มีหรอก

เคยเสียตังไปแล้วไม่ได้ผลไหมครับ รู้สึกเสียดายตังโนะ เสียใจ เสียความรู้สึก  ที่ผมกล้าพูดเพราะผมทำมาก็เยอะ เสียตังไปก็เยอะ เห็นผลบ้าง ไม่เห็นบ้าง ถ้าไม่เชื่อผมก็ไม่เป็นไรครับ  เพราะผลสุดท้ายมันก็ลงที่ตัวคุณครับ

ขวดใหม่ในขวดต้องเป็นแค่คราบขาวๆ ไม่มีน้ำ ยังไม่ผสมนะครับ  ถ้าผสมแล้ว ยัดไส้แน่นนอน

ลืมบอก botox ฉีดแล้วก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันนะครับ ประมาณ3สัปดาห์ถึงจะเริ่มเห็นผล ถ้า4-5 วัน ฉีดแล้วลงนี่คงคิดไปเองแล้วครับ 555 แล้วเคยทราบยี่ห้อบ้างไหมครับว่า botox ที่ฉีดมาจากไหน เช่น botox อเมริกา คือยี่ห้อ allergan   ของเกาหลี ก็ neuronox ไม่ใช่พูดแต่ชื่อประเทศ เช่น botox เคนย่า ดีมากๆ - -

allergan_botox.jpg (11.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

คะแนน

1

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 14:39:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-25 16:11

3.botox ไม่สามารถลด แก้ม โหนงแก้ม เหนียง ไขมันส่วนต่างๆได้ เพราะ botox เอาไว้ลดกล้ามเนื้อ ลดรอยตีนกา เหยี่วย่น ต่างๆ
ลดไขมันไม่ได้ครับ

4.ไม่ควรฉีดbotoxเยอะนะครับ แนะนำปีนึงไม่ควรเกิน 2ครั้งต่อส่วน เช่น ปีนึงฉีดกรามไม่ควรเกิน2ครั้ง เพราะถ้าฉีดมากๆหน้าจะเป็นหน้ากาก หน้าแข็งๆ ยิ้มแล้วหุบไม่ได้ พวกฝรั่งจะเป็นกันเยอะครับ เพราะฉีดบ่อยไปและเกินขนาดด้วย

5.เคยเห็นขวดbotox ไหมครับ botox จริงๆจะมองไม่เห็นนะครับ  เป็นแค่คราบๆขาวๆเกาะข้างขวด แทบจะมองไม่เห็นเลยก็ว่าได้  แล้วbotox ต้องแช่อยู่ในความเย็นตลอด เน้นว่าตลอดนะครับ เพราะถ้าเก็บไม่เย็นเมื่อไร botox เสื่อมทันที ไม่ทราบว่าคนที่สั่งbotoxมาจากในเว็บ เขาแช่น้ำแข็งมาให้หรือป่าว ถ้าไม่แช่มาbotoxก็เสื่อมครับ  เสียเงินฟรี

เบื้องต้นก็มีแน่นนี้ครับ ตอนนี้นึกออกแค่นี้ จบแล้วนะครับ botox ใครที่เคยฉีดแล้วไม่ลงก็คงเข้าค่ายข้อใดข้องหนึ่งที่ผมเขียนไว้นะครับ ผมก็ไปถามหมอมาอีกทีครับข้อมูลนี้  ไม่ค่อยมีใครรู้หรอกครับ ไม่มีใครเขาบอกกันหรอกครับ ใครๆก็อยากขายของ  
จำไว้นะครับ เวลาจะใช้อะไรก็ศึกษานิดนึง อย่าดูแต่รูป แล้วของถูกและดีเว่อไม่มีนะครับ

จบแล้วครับ botox เดี๋ยวมาต่อ เรื่องหน้าเรียวของผมกันต่อครับ  

dfsc.jpg (39.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 23:44:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อเรื่องหน้าเรียวกันต่อครับ

หลังจากที่หน้าบวมเพราะ mesoline ไปแล้วเพราะ ที่รู้ว่าใช้ยี่ห้อนี้เพราะหน้าร้านเขามีป้ายติดหน้าร้านอยู่ - -
ต่อมาก็ยังไปฉีดเมโสตามคลินิคต่างๆต่อ หวังว่าไขมันมันตรงแก้มจะลดลงบ้าง ก็ไปฉีดอีกที่นึง ถามเขานะว่าใช้ยี่ห้ออะไร เขาก็บอกว่ายี่ห้อที่ดีที่สุด เห็นผลดีหน้าเรียวเล็ก ผมก็โง่หลงเชื่อไปฉีด อารมณ์เดิมฉีดแล้วแสบมาก แสบสุดๆ เขาก็ไม่ยอมบอกว่าใช้ยี่ห้อออะไร เห็นผสมมาใส่เข็มและ หน้าก็บวมเหมือนเดิม เสียค่าโง่ไปอีกรอบ รู้สึกเสียใจมาก ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้ อะไรที่เขาว่าดี อะไรที่เขาว่าเจ๋ง ที่ทำให้หน้าเรียวผมก็ลองหมด ยังดีผมรู้อยู่แล้วว่าฉีด botox มันลดไขมันไม่ได้ ไม่งั้งคงไปฉีดอีก เสียตังอีก ไม่ลงก็ไปฉีด แสวงหาทุกอย่างที่คิดว่าฉีดแล้วหน้าจะเรียว นี่คือผลของการไม่มีความรู้ +กับการรักษาไม่ตรงจุด ทำศัลยกรรมต้องพึ่งโชคจริงๆครับ เสียตังไปก็เยอะ ไม่ได้ดั่งใจเลย  

ผมก็เริ่มท้อครับ ได้แต่มองดูทีวี ดูพวกดารา ทำไมเขาดูดีกันจัง หน้าเรียวเล็ก ทั้งที่บางคนก่อนทำ ก็ดูไม่ได้เหมือนกัน
พอหน้าบวมปุ๊ป ความวิบัติเริ่มบังเกิด เพื่อนๆดูผมไว้เป็นตัวอย่างนะครับ  ผมหน้าบวม โหนงเริ่มบวก 4-5 วันยังไม่หาย เริ่มใจร้อนจึงตัดสินใจว่า เหลากรามดีกว่าไหม จึงตัดสินใจมาถามเพื่อนๆในเว็ปนี้ ว่าเหลากรามดีไหม นี่คือความไม่รู้เรื่องของผม คิดว่า หน้าบวม มีไขมัน ต้องไปเหลากราม สักพัก ดูหน้าตัวเอง จริงๆที่เราบวมมันไม่ใช่ช่วงกราม  มันเป็นช่วงแก้ม  ทีนี้ไปกันใหญ่ครับ คิดจะไปเหลาโหนกแก้ม พวกกับพวกเพื่อนๆชอบยุ เหลาเลย เหลาแล้ว มึงหล่อแน่นๆ  เพราะแรงบ้ายุ จึงตัดสินใจหาข้อมูลจากเว็บนี้ ก็เลยตัดสินใจว่าจะไปเหลาโหนกแก้ม กับคลินิกศัลยกรรมความงาม หมอชาตรี ที่เชียงใหม่  จึงโทรไปจองกับพี่ไก่บอกเขาว่า จะไปเหลาโหนกแก้ม คิดว่าเหลาแล้วหน้าจะเรียวเล็กเหมือนดาราแน่นนอน

นี่คือผลของการรักษาไม่ตรงจุด+กับไม่มีโชค รักษาหน้ายังไงก็ไม่เรียวสักที ทีนี้ถ้าจะไปเหลาโหนกแก้ม ไม่มีใครไปด้วย ต้องนอนโรงแรมคนเดียว 5คืน ที่เชียงใหม่ ก็กลัวเหมือนกันนะครับ  แต่ในความสิ้นหวัง ผมยังถือว่าผมโชคดีมาก  ผมมีรุ่นพี่คนนึงสนิทกันมากสมัยเรียนมหาลัย มีอะไรก็จะปรึษาเขา เป็นผู้หญิง ผมก็จึงตัดสินใจขอนัดเจอกับเจ๊ เพื่อที่จะบอกเล่าเรื่องนี้ ลืมบอกเจ๊ทำงานเป็น make up costume ให้กับช่องๆนึง พอเจ๊ เจ๊บอกว่าจริงๆปัญหาของผมไม่ได้ อยู่ที่โหนกแก้ม แต่อยู่ที่ไขมันบนใบหน้า ผมก็เล่าเรื่องไปฉีดmeso แล้วหน้าบวมให้เจ๊ฟัง เจ๊บอกว่า ใครๆก็เป็นแบบนี้ แต่เจ๊ทำงานด้านนี้ก็พอรู้มาบ้างว่าเด็กๆที่ช่องใช้อะไรบ้าง เจ๊บอกว่าใครๆก็อยากหน้าเรียว
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:01:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ไม่ค่อยมีใครเขาบอกหรอกว่าใช้อะไรหน้าจะเรียว ถ้ารู้ทุกคนก็ใช้กันหมด ก็แย่ งานวงการมันการแข่งขันสูง เจ๊เล่าว่า เคยสังเกตุบ้างไหม ว่า ดาราบางคนเห็นออกทีอยู่ทุกวัน แต่พอดูดีๆ ทำไมหน้าเปลี่ยนไปอีกและ เหมือนไปทำอะไรมา ทั้งๆที่เห็นในทีวีทุกวัน เอาเวลาไหนไปทำบ้างไม่ต้องพักฟื้นหรอ  เจ๊ก็เลยบอกว่าเขาฉีดตัวนี้กัน ชื่อว่า celluphase    เจ๊ก็เล่าต่อว่า ขนาดซุปตาเมืองไทย ไปทำหน้ากับหมอไหน ยังไม่มีใครรู้ แล้วหมอใช้ยาอะไร ใครจะไปรู้

สำหรับผมตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ เจ๊บอกว่า ไม่ต้องไปเหลาโหนกหรอก ลองใช้ celluphase ก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยว่ากัน ถ้าเป็นคนอื่นพูดผมไม่เชื่อหรอก แต่เพราะเป็นเจ๊  ผมก็เลย  เอาวะ  ลองก็ลอง เจ๊ยังบอกว่า ตัวนี้ฉีดแล้ว ไม่แสบ ไม่บวม ตุ่ยๆเต็มที่ไม่เกิน 3 ชั่วโมง  แม่เจ้า!! ปกติฉีดmeso บวมเป็นอาทิตย์ แต่เจ๊บอก 3 ชั่งโมง โม้ป่าว ที่แตกต่างจากmeso ตัวอื่นเพราะ มันเป็น meso cooktail มันเป็นสูตรเพราะที่ใช้สำหรับลดไขมันบนหน้า ลดได้ทั้ง เหนียง แก้ม คางหมู คาง2ชั้น ลิฟกรอบหน้าให้ชัด ไขมันถุงใต้ตาก็รักษาได้  ผมก็เลยเอาวะ ลองก็ลอง  ผลออกมาปรากฎว่าา....ดูในรูป เดี๋ยวมาต่อครับ

คะแนน

1

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:03:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สิ่งที่เป็นมาทั้งชีวิต ไอที่ตุ่ยๆมันหายไปหมดแล้ว
เวลาผมเอารูปมาให้ดูผมเอารูปที่ผมถ่ายกับคนอื่นแล้วมา cropให้ดูนะครับ  ไม่ได้หามุมแบ้ว หรือถ่ายเอง ดูได้ทุกรูป
เดี๋ยวเอาด้านข้างมาให้ดูครับ

sdsds.jpg (35.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:15:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนเป็นยังไง มาดูกัน   ดูไม่ได้เลย - -

170520082876.jpg (218.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจครับที่เปลี่ยนตัวเองได้ขนาดนี้

dfedw.jpg (68.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-27 00:26:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วเดี๋ยวผมจะรีวิวให้ดู โดยผมจะไปฉีดยาแล้วถ่ายรูปไว้กับหนังสือพิมพ์ของวันเดียวกับที่ผมโพส ให้มันรู้กันไปเลย ว่าบวมมากน้อยขนาดไหน ผมลองมาไม่รู้กี่รอบแล้ว  ถึงกล้ามารีวิว หน้าผมก็เล็กอยู่แล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ เพื่อเพื่อนๆ  อยากให้ทุกคนหน้าเรียว สมหวัง ไม่เสียเงินฟรี รักษาตรงจุดครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 14:42:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลายคนรออ่านอยู่  มาต่อกันครับ

หลังจากที่ได้ลองใช้เจ้า celluphase ผมก็ปรากฎออกมาตามรูปอะครับ  ระหว่างการเปลี่ยนแปลงเป็นยังไงบ้าง ถือเป็นความรู้ละกันนะครับ
จากรูปก่อนและหลัง สังเกตุได้ว่าที่ ส่วนของไขมันที่หายไปคือ  แก้มยุ้ยๆ หน้าดูเรียวขึ้น กรอบหน้าชัดขึ้น ทรงหน้าเปลี่ยนไปเลย เวลาถ่ายรูปสิ่งที่เห็นได้ชัดที่สุด คือ กรอบหน้าชัดมาก เวลาถ่ายรูปทุกรูป จะเห็นเส้นของกรอบหน้า ทำให้หน้าดูเรียวมาก

มีแต่คนทักครับ ว่าไปทำอะไรมา หน้าเรียวมาก  แล้วกว่าจะเรียวขนาดนี้นานไหม  มาดูกันครับ
ขออธิบายนิดนึงนะครับ ว่า อะไรก็ตามที่อยู่กับเรามาทั้งชีวิต อยู่กับเราทุกวัน ถ้าจะทำให้มันหายไป ต้องให้เวลามันนิดนึง
Meso เป็นสิ่งที่ต้องทำต่อเนื่อง ผมเห็นหลายคนทำแล้วไม่เห็นผล เพราะ ไม่ยอมปฎิบัติตามข้อกำหนด ไม่ยอมทำต่อเนื่อง ละเลย ไม่มีความอดทน ถามจริงๆนะครับ พวกเหนียง แก้ม คางหมู ไขมันที่มันมีคุณสะสมมันมากี่ปี  จะให้ฉีดยาทีเดียวแล้วเล็กลงไปเลย  คงไม่มีทาง  แต่ผมพอเข้าใจนะครับ ว่าทำไมไม่ยอมทำต่อเนื่อง ก็เพราะ  มันเจ็บ  ปวด บวมมาก แสบมาก ใช่ไหมครับ
ผมเชื่อว่าหลายคน ติดภาพกับการฉีดmeso ที่ ปวด บวม แสบ  อยากรู้ไหมครับทำไมถึง บวม แสบ  

เพราะmeso แต่ละตัวมีสูตรผสมที่แตกต่างกัน โดยเพราะmeso ที่มีส่วนผสมของ phosphatidylcholine หรือที่เรียกกันว่า ฟอสฟาติดิลโคลีน ตัวนี้หละครับที่ฉีดแล้ว บวม แสบ เรียกสั้นๆว่า ฟอสฟา นะครับ เพราะ ฟอสฟา มีอยู่ในส่วนผสมขอ meso ยี่ห้อที่มีขายกันตามทั่วไป ผมเชื่อได้เลยว่า 9ใน10 คนที่เคยฉีดmeso ทั่วไปคงเลยโดนเจ้า ฟอสฟา รวมถึงตัวผมด้วย

เท่านั้นยังไม่พอ ฟอสฟา ถ้าฉีดไปแล้ว ยังทำลาย อีลาสติน (Elastin)และ คลอลาเจน (collagen) อีกด้วย อยากรู้ไหมครับถ้า 2 ตัวนี้ถูกทำลายไปจากชั้นผิวจะเกิดอะไรขึ้น

(Elastin) เป็นโปรตีนที่อยู่ในเนื้อเยื่อซึ่งมีความยืดหยุ่นและช่วยให้เนื้อเยื่อต่างๆในร่างกายกลับคืนสภาพเดิมหลังจากการยืดและหดตัว ช่วยให้ผิวคืนกลับสู้สภาพเดิม เมื่อผิวถูกกระตุ้น หรือถูกหยิก ถ้าอีราสตินโดยทำลายไป  ผิวหนังบริเวณนั้นก็จะไม่มีความยืดหยุ่น ทำให้ผิวแห้งเหี่ยว เป็นหลุมลึกได้ง่าย เรียกง่ายๆ ทำให้เป็นผิวเปลือกส้มที่หน้านั่นเอง  

เห็นไหมครับ ฉีดยาไม่ดีมันมีผลมากนะครับ  ไม่ค่อยมีใครรู้หรอกครับ....เดี๋ยวต่อครับ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 15:09:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อมาอีกตัวอันตรายคือ Dexamethasone หรือเรีกสั้นๆว่า เด๊กซ่า ไม่ใช่ เด็กซ่านะครับ  ตัวนี้ไม่ใช้มีอยู่ในส่วนผสมของ meso แต่บางที่ก็คิดเองแบบสูตรพิสดาร  เอาเจ้าตัวนี้มาผสมด้วยเวลาฉีด ตัวนี้มันเป็นจำพวก สเตียรอยด์ ผลข้างเคียงก็คือ ไปทำลาย คลอลาเจน และ อีลาสติด เท่านั้ยังไม่พอ ยังทำลายเนื้อเยื่อ ดังนั้น พวกที่ฉีดแล้วลงเร็วๆแบบ ฮวบๆ จนผิดปกติ ฟังให้ดีนะครับ dexa มันไม่ได้ทำลายไขมันนะครับ มันไปทำลาย elastin พอไม่มีelastin ผิวหนังจะไม่มีความยืดหนุ่น ทำให้บุ๋มลงไป  ก็คิดกันไปเองว่าไขมันลง

เวลาฉีดไปdexa ไปมากๆ ไขมันก็จะไปจับตัวกับพวกสเตียรอยด์ที่ค้างอยู่ในชั้นผิวหนัง  ทำให้เกิดเป็น ไขมันที่เป็นก้อนๆ และเป็นไขมันถาวร  ไม่มีอะไรเอาออกได้แล้วนะครับ ถ้าโดนที่หน้าก็จะทำให้เกิดเป็น moon face ทำให้เป็นหลุมถาวร
แล้วdexa ราคาต่อหลอดแค่หลักหน่วยนะครับ คือไม่เกิน10บาทครับ คลินิคที่ไม่มีจรรยาบรร เค้าใช้กันครับ ก็แล้วแต่ดวงของแต่ละท่านแล้วนะครับทีนี้  คุณสมบัติจริงๆของ  Dexamethasone คือ ลดอาการอักเสบและการแพ้เช่น อาการระคายเคือง บวม แดง คัน
ไม่ใช่เอามาฉีดลดไขมัน อันตรายมากครับ

เบื่อกันไหมครับ วิชาการจ้า หรือเกิน แต่ก็เพื่อประโยชน์ของทุกคนนะครับ แล้วที่ผมใช้มันผสมอะไร มันคืออะไรยังไง เดี๋ยวมาต่อ เอารูปไปดูก่อนนะครับ

นี่คือหน้าตาตัวที่ผมใช้  ไว้จะเอาข้างในมาให้ดูครับ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 15:10:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมเวลาเขียนอะไรยาวๆแล้ว อัพรูป  รูปมันไม่ติดทุกทีเลย

zxcv.jpg (47.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 02:12:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-29 02:35

นอกเรื่องนิดนึงครับ  จะเล่าอะไรให้ฟังครับ  คือก่อนคบกันแฟนผมไม่เคยรู้ว่าผมทำหน้ามาก่อน ผมจะจีบใครผมก็ไม่บอกหรอกครับว่าผม modify ตัวเองมาขนาดนี้ กลัวฝ่ายหญิงรับไม่ได้ครับ ถ้าจะบอกก็คงบอกแต่เว็บนี้อะครับ แล้วพอคบกันได้สักพักแฟนแอบเปิดคอมมาดูรูปก่อนทำ  แฟนเห็นเกือบเป็ยลมครับ  
ช็อกอยู่พอสมควร เพราะผมไม่เคยบอกอะไรเลย ที่ไม่บอกเพราะกลัวเขารับในสิ่งที่ผมเป็นในอตีดไม่ได้ เค้าก็ตะลึงแล้วก็เงียบไปสักพัก

แต่ยังดีแฟนผมบอกว่า อดีตจะเป็นยังไงไม่สำคัญ ปัจจุบันสำคัญกว่า  ผมก็ลองถามเขาว่า ถ้าผมตาหน้าเหมือนแต่ก่อนจะคบไหม เขาก็ยิ้มๆ  ไม่พูดอะไร เป็นอันรู้กันไม่ต้องบอก  ไม่นึกไม่ฝันเหมือนกันนะครับ ว่าจะหาแฟนน่ารักได้ 555  

ถ้าเป็นสมัยก่อนทำหน้า จะให้ผมมองหน้าผู้หญิงคนนี้  ผมยังไม่กล้าเลยครับ สูงเกินไม่อาจเอื้อ แต่ถ้าเราตัดสินใจ คิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อสิ่งดีๆในชีวิตในวันข้างหน้า ตอนผมจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ผมก็ไม่รู้หรอกครับ ว่าเขาคืนผลพวงจากการตัดสินใจ เปลี่ยนแปลงตัวเอง  แต่พอหน้าตาเราดีขึ้น มันก็มีส่วนในเรื่องของการดึงดูดเพศตรงข้าม มีความมั่นใจมากขึ้น คุ้มครับที่เจ็บมา ผมยังนึกอยู่เลย ถ้าตาแบบสมัยก่อนเค้าคงไม่มองผมด้วยซ้ำ   แฟนผมยังบอกเลย เมื่อก่อน ผมดูไม่ได้จริงๆ 555

หน้าแฟนผมหน้าเล็กนิดเดียว  เชื่อไหมครับว่า เขาไม่ได้ทำศัลยกรรมเลยสักอย่างเดียว จมูกแฟนผมของแท้นะครับ  สิ่งที่ทำอย่างเดียวคือ แฟนผมก็ใช้meso เหมือนกับผม เพราะผมบอกเค้าใช้เอง อิอิ แล้วเขาก็ใช้ตัวmeso หน้าใสด้วยครับ  นอกนั้นของแท้ แม่ให้มาหมด  ซึ่งดูแตกต่างกับผมมาก ทำมาทั้งหมด ไว้ผมจะเอารูปตอนผมเป็นเด็กๆมาให้ดูกันนะครับ

cvbnm.jpg (98.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

คะแนน

2

45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 02:15:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้อากาศร้อน  สิวเริ่มกลับมาแล้วจ้าา  ดุแลตัวเองกันดีๆนะครับ  จุ๊บๆ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 03:27:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frankywawah เมื่อ 2012-4-29 03:40

ถ้าคนดูยิ่งเยอะ ผมก็จะเอาเรื่องมาเล่าเยอะขึ้นนะครับ และต่อไปนี้คือสุดยอดความลับของผม  ผมไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน ผมจะเอาความลับว่าทำไมคนที่ดูดี หน้าตาดี เขาถึงหน้าตาดูดี   นี่คือความลับและกุญแจไขปริศนา ถึงความสำเร็จ ความลับทุกอย่าง  และมันอาจจะเปลี่ยนหน้าของเพื่อนๆให้กลายเป็นคนที่ดูดีไปตลอดเลยก็ได้   ผมขอเรียกว่า "ศาสตร์ความลับเหนือโลก"   อันนี้คือสุดยอดความรู้ที่ผมมี นี่คือสิ่งที่เปลี่ยนตัวผม  ชีวิตผม และผมหวังว่ามันจะเปลี่ยนชีวิตเพื่อนๆไปตลอดกาลนะครับ  ฟังดูเริ่มหลุดโลกแต่นี้คือสุดยอดความลับจริงๆครับ  เราสามารถออกแบบหน้าตัวเองได้ แล้วมันมีสูตรในการคำนวน วัด ที่ทำให้เราเป็นคนหน้าดีได้

เรื่องนี้เกี่ยวกับตัวเลข  สูตรทางฟิสิกส์  ผมมีความรู้เยอะกว่าที่เพื่อนๆคิดครับ  แต่....

Coming soon

บ้าไปกันใหญ่แล้ว ผมอยากจะเล่าให้จบไปทีละเรื่องๆ meso ยังไม่จบเลย 5555

ถ้าใครติดตามกระทู้ผม คงอ่านกันเพลินไปเป็นปีครับ 555
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 03:29:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปไม่ติดตลอด

zsdf.jpg (56.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

zryyt.jpg (44.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

zdvg.jpg (7.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

pg42RF---Tom-Cruise-w-Male-.jpg (32.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

goldenratio_celebrity.png (202.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

fdsgs.gif (70.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

fdgbd.jpg (34.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

dfgsdf.gif (56.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

dfdf.jpg (101.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 03:32:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะลึงกันบ้างไหมครับ  ตอนที่ผมรู้เรื่องนี้เป็นครั้งแรก อ้า ปากค้างเลยครับ!!!

fgs.jpg (67.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

29vi452.jpg (18.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แสดงความคิดเห็น

ที่เป็นเส้นๆ ทับหน้าอยู่แปลว่าไรอ่ะ  โพสต์ 2012-5-12 15:17
รูปพวกนี้มันคือยังไงหรอคะ ไม่เข้าใจอ่ะ  โพสต์ 2012-5-12 15:17
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 03:52:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยพี่เอเอ คงรู้ความรับเรื่องนี้หรือป่าว เห็นพาเด็กไปทำหน้าคนไหนก็ดูดี  ดังทุกคน  เหลือเชื่อ!!!

84328_12727180088O2e copy.jpg (59.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

84328_12727180088O2e copy.jpg
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-29 14:15:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้ผมไดรู้จักเพื่อนในเว็บมาก บางคนบอกว่าให้ผมเป็นที่ปรึษาเรื่องศัลยกรรม  ผมยินดีนะครับ อะไรที่ช่วยได้ก็จะช่วยครับ มีอะไรก็ถามมาpm มานะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้