เจ้าของ: pammy2530
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลากราม] รีวิว พัฒนาการความสวย before and after

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคน  ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อแพมมี่ค่ะ วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมและพัฒนาการความสวยนะคะ เพราะมีแต่คนมาปรึกษาการศัลยกรรมประกอบกับ ถามว่า ไปทำอะไรมาทำไมสวย ขาวขึ้นมาก จริงๆแล้วพื้นฐานเดิมเมื่อก่อนไม่ได้เป็นคนหน้าตาดี ตัวดำ ฟันเหยิน ดั้งแหมบ 55 เรียกได้ว่าขี้เหล่ เลยล่ะ แต่ด้วยความที่เป็นคนรักสวยรักงาม อยากสวย เวลาเห็นคนสวยๆหรือดาราก็อยากสวยบ้าง เลยเริ่มดูแลตัวเองมากขึ้น ทั้งผิวพรรณตั้งแต่หัวจรดเท้า โดยเริ่มจัดฟันและ ศัลยกรรมครั้งแรกด้วยการเสริมจมูก กับคุณหมอ คมอกริช แห่งคลินิกสุขุมวิท 22 ส่วนตัวแล้วเป็นคนจมูกเล็ก เนื้อน้อย ผิวบางมาก จึงทำให้เสริมได้นิดเดียว โดยรูปทรงแล้วก็ชอบนะ ธรรมชาติมาก

หลังจากเสริมจมูกครั้งแรกได้ 2 ปี ก็ได้ตัดสินใจแก้จมูกกะคุณหมอท่านนึง (ขอไม่เอ่ยนามนะคะ) แต่ผลที่ได้คือจมูกบุ๋มเบี้ยว เอียง คด เครียดมากค่ะ จนไม่อยากส่องกระจก ออกจากบ้านเลย แต่โชคดีได้มาเจอคุณหมอเฉลิม ใจดีมากๆ ฝีมือเทพจริงๆ สามารถแก้จมูกที่มีผิวบางบุ๋ม คด เอียง ให้โด่งขึ้น ยาวมีหยดน้ำได้ อันนี้ก็อยากแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆที่อยากแก้ หรือสนใจทำจมูกเป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะคะ

หลังจากที่ได้แก้จมูกกับคุณหมอเฉลิมแล้วก็ได้ตัดสินใจทำตาสองชั้นค่ะ จากเดิมเป็นคนตาหมวยแบบสองชั้นหลบใน ต้องแปะสติ๊กเกอร์ แต่นานๆไปเริ่มขี้เกียจแปะสติ๊กเกอร์ เลยตัดสินใจไปทำตาสองชั้นกับคุณหมอชลทิศค่ะ จากสาวตาหมวย หลายเป็นสาวคมตาหวาน ส่วนตัวแล้วชอบมากค่ะ คุณหมอมือเบามากๆ ไม่มีแผลเรยค่ะ และก็หายเร็วด้วยค่ะ เพื่อนๆคนไหนอยากทำตาสองชั้นก็ลองพิจารณา เป็นอีกทางเลือกนึงดูนะคะ^^

สุดท้ายอยากเป็น หลังจากที่ร่ายมายาว55 ก็อยากกำลังใจให้เพื่อนทุกคนที่อยากสวย อยากหล่อ จะบอกว่าทุกคนสวย หล่อได้ค่ะ ถ้าดูแลตัวเอง ถึงแม้จะสวย-หล่อ เพราะศัลยกรรมก็ทำไปเถอะค่ะ ขนาดดาราบางคนยังทำ เอาเป็นว่า ถึงจะศัลย์แต่สวย จบเนอะ อิอิ  ถ้าใครสงสัยหรืออยากปรึกษาได้นะคะ ยินดีค่ะ:)

รูป before ค่ะ

ทำจมูกครั้งแรกหมอคมกริช+จัดฟัน

ปัจจุปันค่ะ หลังจากแก้จมูกหมอเฉลิม+ตาหมอชลทิศ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 11:34:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนนะคะ การดูแลผิว แพมทาเน้นครีมบำรุงเยอะๆอ่ะค่ะ ทากันแดดตามทุกครั้ง แล้วก็กินพวกวิตามินซี คอลลาเจน เวลาว่างก็สครับ ขัดผิวบ้างค่ะ

แสดงความคิดเห็น

บอกยี่ห้อได้ไหม.ครีมอะไร วิตามินอะไรบ้าง  โพสต์ 2013-11-18 15:52
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 11:39:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mellon เมื่อ 2013-7-1 01:14
รูปแรกมัธยมเทียบกับปัจจุบันต่างกันเยอะมาก สวยขึ้นม ...

ขอบคุณมากนะคะ แพมฉีดโบทอกด้วยค่ะ ปีล่ะครั้ง
ส่วนผิวแพมทาครีมบำรุงและกันแดดเยอะๆ แต่ไม่เคยฉีดนะคะ และก็กินพวกวิตามินซีค่ะ
ลองทำดูนะคะ ทาครีมบำรุงเยอะๆ สครับผิวบ้างถ้ามีเวลา และอย่าลืมทาครีมกันแดดทุกครั้งนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 20:41:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mon.zajung เมื่อ 2013-7-1 16:47
ว้าวไม่น่าเชื่อเรย มีเฟชหรือเปล่าค่ะ ...

ขอบคุนทุกคนนะคะ รู้สึกมีกำลังใจที่ลงรีวิว มีประสบการณ์อะไรดีๆจะได้มาแชร์กัน ^^ เฟสบุคแพม
Pammie Nathamon ค่ะแอดมาคุย ทักทายกันได้นะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 14:58:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
https://www.facebook.com/pammie.nathamon

เฟสบุคค่ะ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 21:26:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
http://www.dungdong.com/home.php?mod=space&uid=20926&do=album&id=10028
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-5 21:26:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
http://www.dungdong.com/home.php?mod=space&uid=20926&do=album&id=10028
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้