เจ้าของ: ideafirst
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกกับหมอธีแห่งบางกอกศัลยกรรมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-6-16 23:16:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเฟิร์สค่ะ วันนี้พี่ไปนวดน้องนมกับพี่แป้นเป็นครั้งแรกค่ะ ตั้งแต่วันตัดไหมและนวดที่คลินิกมาหนึ่งครั้ง ก็นวดด้วยตัวเองมาตลอด แต่มันอักเสบเหมือนหน้าอกคัดตลอดเวลา ไม่ถึงกับแข็งแต่ก็ตึงมาก รู้ตัวว่าตัวนวดเองไม่ค่อยเป็นแต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรเพราะนวดที่คลินิกมาครั้งก่อนมันเจ็บมาก พอหน้าอกตึงจะใช้แผ่นเจลเย็นประคบอยู่ตลอดเวลา ปรากฏว่าพี่แป้นบอกว่าห้ามประคบเย็นเด็ดขาดต้องประคบร้อน และต้องโนบราตลอดในช่วงนี้ เพราะกลางวันไปทำงานพี่ใส่สปอร์ตบราตลอด พี่แป้นบอกว่าที่นมตึงเหมือนจะแข็งเพราะพังผืดเริ่มมาเยือน วันนี้พี่แป้นนวดให้แต่วิธีการนวดต่างกันกับที่คลินิกนะค่ะ นวดคนละแบบ และให้นอนทับ thermo pad ทำให้น้องนมนิ่มมาก เหมือนหน้าอกที่หนัก ๆ มันเบาขึ้นมาก และช่วงนี้พี่แป้นบอกว่าให้พี่หยุดนวดก่อน แต่ให้นอนทับ thermo pad ครั้งละ 15 นาที วันละ 2 ครั้ง จะช่วยเรื่องพังผืดได้มาก พี่นึกถึงคุณเฟิร์สว่าน่าจะไปลองนวดกับพี่แป้นดูสักครั้งอาการอาจจะดีขึ้นเหมือนพี่

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2012-6-17 09:38:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทราบแต่ว่าเขาจะไม่ให้เป็นพังผืด แต่เหมือนร่างกายเรายังม่พร้อมเพราะเพิ่งผ่าตัดได้ 5 วันเอง มันยังอักเสบอยู่ ทานยาครบกำหนดทุกมื้อ อาการอักเสบก็ยังมี เทคนิคการนวดแต่ละที่คงไม่เหมือนกันแต่มีเหตุผลเดียวกันคือไม่ให้เป็นพังผืด ตอนนี้พองดนวดนอนทับแผ่นความร้อนอย่างเดียวรู้สึกอาการดีขึ้นมาก น้องนมนิ่มขึ้นและเหมือนกันทั้งสองข้าง วันเสาร์จะไปให้พี่แป้นนวดอีกและจะให้พี่เขาสอนวิธีการนวดให้ เพราะบอกตรง ๆ ว่านวดเองไม่ค่อยถูกวิธีนัก และอีกอย่างพี่เขาบอกว่าการอักเสบมันก็จะยิ่งทำให้เกิดพังผืด พังผืดนี้พี่ว่ามันน่ากลัวจริง ๆ ว่าก่อนไปหาหมอพบน้องสาวประเภทสองคนหนึ่ง ทำมา 3 หรือ 5 ปี นี้แหละแต่บอกว่าไม่เคยนวด ปรากฎว่าน้องนมแข็งเป็นก้อนซิลิโคนไม่ขยับเขยื้อน มาปรึกษาคุณหมอเพื่อผ่าตัดใหม่

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆ เช่นกันนะค่ะ  โพสต์ 2012-6-18 22:12
3#
โพสต์ 2012-6-19 23:10:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่หยุดนวดตามคำแนะนำของพี่แป้น นอนทับ thermo pad อย่างเดียว ตั้งแต่วันเสาร์ที่ผ่านมา ไม่น่าเชื่อน้องนมนิ่มขึ้นมาก อาการอักเสบและบวมดีขึ้นมาก คิดว่าวันเสาร์ที่จะถึงนี้น่าจะเริ่มนวดได้ปกติค่ะ ตารางพี่แป้นตามที่คุณเนสบอกค่ะ สถานที่ php กายภาพบำบัด ลงทางด่วนสาธุประดิษฐ์ชิดขวากลับรถ ขับผ่านเซ็นทรัลพระราม3 ชิดขวากลับรถ ขับผ่านโลตัสแล้วชิดซ้ายเข้าถนนนนทรี มีป้ายตัวใหญ่ว่าทางเข้าสำนักงานเขตยานนาวา ขับตรงไปเลี้ยวขวาเข้าซอยนนทรี 14 ซอยนาคสุวรรณ เลี้ยวขวาอีกทีเข้า pst คอนโด สังเกตซ้ายมือของคอนโด จะมีชื่อตึก ioffice เข้าไปชั้น 1 คลินิกอยู่ด้านล่างของตึกค่ะ จอดรถหน้าตึกหรือข้างตึกได้ค่ะ ไปเช้า ๆ คิวไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ วันเสาร์และอาทิตย์น่าจะสะดวกมากกว่าเพราะพี่แป้นอยู่ที่คลินิกทั้งวัน ของพี่ยังไปพบคุณหมอตามนัดปกติ แต่ถ้าเรื่องนวดน้องนมก็นวดกับพี่แป้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้ดีวันดีคืนนะค่ะ  โพสต์ 2012-6-20 11:26

คะแนน

1

4#
โพสต์ 2012-6-19 23:21:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องทำเหนือกล้ามเนื้อหรือใต้กล้ามเนื้อนั้นไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าเราบอกความประสงค์หมอธีไว้ว่าอยากได้ใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอจะพยายามทำให้ดีที่สุดตามความประสงค์ของคนไข้ ยกเว้นไม่ได้จริง ๆ เนื่องจากกระดูกตรงหน้าอกข้างซ้ายมันนูน คุณหมอจะทำเหนือกล้ามเนื้อ คุณหมอจะคุยกับเราไว้ก่อน ของพี่ตอนแรกก่อนรมยาสลบหมอก็บอกว่าถ้าใต้กล้ามเนื้อไม่ได้จะต้องเป็นเหนือกล้ามเนื้อนะ แต่หมอจะทำให้ดีที่สุด พี่ก็ 0k. ปรากฏว่า ตื่นมาคุณหมอทำใต้กล้ามเนื้อได้จริง ๆ แต่ถึงไม่ได้พี่ก็จะไม่ซีเรียสเพราะเชื่อใจคุณหมอว่าจะต้องทำให้เราดีที่สุด ใกล้วันผ่าแล้วทำใจให้สบาย ๆ นะค่ะ เหมือนคุณเนสว่าผ่าตัดหน้าอกไม่เจ็บไม่หน้ากลัวเท่ากับการนวดหน้าอกครั้งแรก พี่ว่าเหมือนโดนสิบแปดล้อทับเลย แต่ก็ผ่านมาได้สบายมาก แฮปปี้ที่สุดมีความสุขตอนแก่555

ใช่เลยค่ะ ตามนั้นเลยจร้าา  โพสต์ 2012-6-20 11:27

คะแนน

1

5#
โพสต์ 2012-6-19 23:23:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องทำเหนือกล้ามเนื้อหรือใต้กล้ามเนื้อนั้นไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าเราบอกความประสงค์หมอธีไว้ว่าอยากได้ใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอจะพยายามทำให้ดีที่สุดตามความประสงค์ของคนไข้ ยกเว้นไม่ได้จริง ๆ เนื่องจากกระดูกตรงหน้าอกข้างซ้ายมันนูน คุณหมอจะทำเหนือกล้ามเนื้อ คุณหมอจะคุยกับเราไว้ก่อน ของพี่ตอนแรกก่อนรมยาสลบหมอก็บอกว่าถ้าใต้กล้ามเนื้อไม่ได้จะต้องเป็นเหนือกล้ามเนื้อนะ แต่หมอจะทำให้ดีที่สุด พี่ก็ 0k. ปรากฏว่า ตื่นมาคุณหมอทำใต้กล้ามเนื้อได้จริง ๆ แต่ถึงไม่ได้พี่ก็จะไม่ซีเรียสเพราะเชื่อใจคุณหมอว่าจะต้องทำให้เราดีที่สุด ใกล้วันผ่าแล้วทำใจให้สบาย ๆ นะค่ะ เหมือนคุณเนสว่าผ่าตัดหน้าอกไม่เจ็บไม่หน้ากลัวเท่ากับการนวดหน้าอกครั้งแรก พี่ว่าเหมือนโดนสิบแปดล้อทับเลย แต่ก็ผ่านมาได้สบายมาก แฮปปี้ที่สุดมีความสุขตอนแก่555
6#
โพสต์ 2012-6-28 09:35:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณข้าวหอมค่ะ 300cc. ใส่แล้วสวยค่ะ ของพี่ตอนแรกคุณหมอให้ 300 แต่บอกว่าถ้าใส่ไม่ได้จะให้ 275 เผื่อไป 2 ขนาด แต่พี่ยืนยันอีกทีว่าขอเป็น 300 ก่อนนะค่ะ คุณหมอok. ทำออกมาแล้ว
อายุนมตอนนี้ 26 วัน พอใจมากคะ ดูเหมือนเวลามันหายบวมจะยุบลงอีกนิดหน่อย วันแรก ๆ ซื้อสปอร์ตบาร์ได้คัพ 75c แต่ตอนนี้ยังไม่ได้วัดว่ายังเท่าเดิมอยู่หรือเปล่า ลืมไปพี่สูง 148 หนัก 43 ค่ะ

เป็นคำแนะนำดีๆ คร้า  โพสต์ 2012-6-28 11:42
7#
โพสต์ 2012-6-28 23:32:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลใต้รักแร้สวยมากค่ะคุณเฟิร์ส ไม่มีรอยนูนเลย ใช้ยาอะไรบ้างค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
8#
โพสต์ 2012-7-21 15:29:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเฟริสค่ะ2วันที่ผ่านมารู้สึกน้องนมตึงข้างขวาและนิ่มไม่เท่าข้างซ้าย ทั้งๆที่ขยันนวดเองทุกวัน เช้าวันนี้จึงไปพบคุณแอนที่คลีนิคให้ช่วยดูหน่อย ปรากฏว่าคุณแอนลองนวดดูบอกว่าผังพืดเริ่มมาเยือนเนื่องจากแรงนวดของตัวพี่เองไม่พอ และเมื่อคุณแอนลงมือนวดให้อย่างแรงแต่ไม่รู้สึกเจ็บนะค่ะ เสียงผังพืดเหมือนมันหลุดออกจากกันดังจนเรารู้สึก พอนวดเสร็จน้องนมนิ่มมากทั้งสองข้าง เลยเหมือนกลุ้มใจว่าที่เราตั้งใจนวดเองทุกวันมันใช้ไม่ได้เลย พี่เลยอยากได้วิธีนวดจากคุณเฟริสบ้าง เพราะพี่อยู่ต่างจังหวัดคงไม่สะดวกที่จะมานวดที่กทม.บ่อย ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้