เจ้าของ: mayyo
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากถามผู้รู้..ค่ะ มียา ที่ทานแล้วทำให้สูงขึ้น..มีบ้างมั๊ยคะ..

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-3-24 10:31:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนผม มีคนนึงเตี้ยมากครับตอนมอ 5 [อายุ 16 - 17]
ผมสูง 180 มันสูง 160 กว่า เคยจะมีเรื่องกันผมเอามือยันหัวมันได้สบายๆ
แล้วพอเข้ามหาวิทยาลัย มันไปเร่งสปีดอีท่าไหนไม่รู้ อยู่ๆมันสูงกว่าผมได้ครับ *-*

คือแต่ละคนจะมีช่วงเวลายืดตัว ที่แตกต่างกันไปน่ะครับ ส่วนตัวผมยืดตอนช่วง 14 เพราะตอนนั้นว่ายน้ำ
แต่ว่าต้องดูก่อนว่า ปัจจัยน้องเค้าเกิดจากอะไร  เต้นบีบอยเกี่ยวมั้ย ไม่เกี่ยว แต่ถ้าเล่นกล้าม ..
เกี่ยวครับ การเล่นกล้ามแต่อายุยังน้อยมันจะทำให้ร่างกายไปสร้างกล้ามเนื้อแทนที่จะมาเร่งความสูง
ผมไม่แน่ใจว่าช่วงที่น้องเล่นบีบอย มันเป็นการกระตุ้นกล้ามเนื้อเหมือนการเล่นกล้ามหรือเปล่า

ส่วน"การมีแฟนตั้งแต่ยังเด็ก"  คิดว่าไม่เกี่ยวหรอกครับ ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดูนะครับเพื่อให้ได้คำตอบที่แน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้