ดู: 5318|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] หน้า กาง หน้าใหญ่ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ช่วยบอกผมที T^T

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-26 08:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-25 21:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-25 21:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-25 21:23

ตอนแรกคิดว่า ปัญหา โหนกแก้มเลย ครับ แต่พอจับดู ตรงข้างๆมัน เล็กมาก ไม่ได้ใหญ่ จนทำให้หน้ากาง

หน้าผากก็กว้าง   เหมือนกระดูกมันกางออกทั้งหน้า คงแก้อะไรไม่ได้แล้ว

คิดอยู่ตลอด  ส่องกระจก เดินผ่านกระจก เห็นทีไรก็ คิดตลอด ว่าเป็นเพราะอะไร แล้วต้องแก้ไงล่ะ  คิดไม่ตก เหมือนมันใหญ่ไปสะทุกอย่าง  

มันกางออกทั้งหน้าเลยครับ  T^T

ช่วยผมที  อะไรก็ได้  ทำไงก็ได้ แนะนำทีครับ   

คุยกะแม่แล้วครับ  แม่บอกว่า  ก็ปกติ เพราะไหล่กว้าง  หน้าเลยกว้าง ไม่เห็นเป็นอะไร  -.-!!   

แต่มันกว้างเกินไป กว้างและหน้าผมก็สั้น  ผมสรุปไม่ได้สักที  เหมือนมันไหลไปเรื่อยๆ  โหนกแก้ม  หน้าปาก ตาเล็ก โน่นนี่  ทั้งหน้ามันกาง เลยครับ T^T

ขอร้องแม่ จนแม่ บอก ทำได้อย่างเดียว จะทำไรก็ทำ  เพราะ  พวกผ่าตัด ราคามันสูง และแม่ก็เป็นห่วง  แต่แม่อยากให้ทำตาอย่างเดียวก็พอ

"ยอมเจ็บกาย   ดีกว่าเจ็บใจ " // "ไม่ทำตอนนี้ คงเสียใจไปทั้งชีวิต "  ผมคิดงี้เสมอ ให้เจ็บเท่าไหร่ก็ได้   ตอนเด็กๆเคยเอามือกดหน้าแรงๆบ่อยๆ บีบหน้าจนเจ็บไปหมด แต่ก็รู้สึกดีเหมือนหน้ามันเล็กลง (คิดไปเอง -.-)    นี่อาจจะเป็นสาเหตุให้หน้ากางก็ได้  ตอนเด็กๆนอนคว่ำด้วย  เห้ออออ คิดไหลไปเรื่อยอีกแล้ว  T^T  

ขอข้อมูล  ขอรูป ผมเพิ่มได้ ยินดีเสมอ ครับ   ช่วยผม ทีครับ    แนะนำได้หมด ขอบคุณมากครับ

ผมรอ มาตั้งแต่เด็ก  คิดตั้งแต่เด็ก เครียดตั้งแต่เด็ก ตอนนี้ 20 แล้ว  ถ้าเป็นไปได้ไม่อยากรอแล้ว  ทำตอนนี้ได้ ก็อยากทำเลยด้วยซ้ำ

คิดวนเวียน อยู่แต่เรื่องนี้ ซ้ำๆซากๆ  เบื่อเหมือนกัน แต่ อดคิดไม่ได้  ตื่นมาก็เริ่มคิดแล้ว T^T   

งบประมาณจำกัด  เพราะยังหาเงินไม่ได้  ยังเรียนปี3ครับ  แต่ถ้าไม่ทำตอนนี้คงเสียใจไปทั้งชีวิต จริงๆ  ถ่ายรูปก็หลบๆ ตลอด เพราะหน้าใหญ่มากเลยครับ

ถ้าไปทำ  มาแล้ว  ผมพร้อมจะมารีวิว  เสมอครับ  

แสดงความคิดเห็น

หน้าพี่ถ้าทำแล้วน่าจะเปนทรงเกาหลีเลย ไปเหมาหน้าเหอะ ไม่เกิน25000 จบป่ะ  โพสต์ 2013-6-26 12:28
เราว่าพี่ไปคุยกะหมอเลย ที่เดียวกะเราก็ได้  โพสต์ 2013-6-26 12:27
เราว่าอันนี้ต้องไปปรึกษาหมอแล้วหล่ะ ที่ชนกานต์็ ตรงพระราม2  โพสต์ 2013-6-26 12:26
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 22:07:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...................  ทุกวันนี้   ขณะใช้ชีวิต  ประจำวัน  ผมก็เลิกหมกมุ่นได้ครับ  สลัดมันทิ้งไป  แต่ก็จะกลับมาคิด  ตอนอยุ่คนเดียว หรือว่างๆ อยู่ดี     .......  คือหน้ามันใหญ่

ลองคิดดูสิครับ  

---ตัวเล็กหน้าใหญ่
  ---แต่ผมตัวใหญ่  แล้วคนยังบอกว่าผมหน้าใหญ่  .... มันผิดปกติสุดๆเลยนะครับ   ผมมั่นใจปกติ  เวลาอยุ่กะเพื่อน กะพ่อแม่ไม่ต้องสนหน้าตา ....  แต่ถ้ากะคนอื่น  ผมไม่มั่นเลย ....  ถ้าแก้ให้หน้าเล็กได้  ไม่ต้องเรียวสวยแบบณเดช แค่มองแล้วปกติ  ไม่จำเป็นต้องหล่อแบบณเดช แบบดาราเลย   ผมจะมั่นใจกว่านี้มาก

เคยคิด  ว่าจะไปหา  จิตแพทย์เหมือนกัน ครับ   มันแปลกๆ คิดไม่ตกจริงๆ  บางทีก็คิดว่าอีกนิดเดียว หน้าก็จะดีแท้ๆ  ทำไมเราไม่ทำ    ถ้าเราคิดว่าช่างมันเหอะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้  ตอนแก่ผมจะมานั่งเสียใจหรือปล่าว  
ถ้าผมไม่สนใจมัน  คิดสะว่ามันไม่เป็นปัญหา ทั้งๆที่ปัญหาอยู่บนหน้า  คนอื่นก็เห็นปัญหานี้กันหมด ...ผมจะเป็นคนหนีปัญหาหรือปล่าว ไม่สู้ไม่แก้มัน ทั้งๆที่ปัญหายังอยู่    นั่งกิน ก๋วยเตี๋ยวอยู่ดีดี  ....มีคนทัก  ทำไมไม่เอาผมปิดๆโหนกแก้ม  หน้าจะได้ไม่ใหญ่   
.........คือตอนนั้นผมก็มั่นใจ  ไม่ได้คิดว่า  เห้ยหน้าใหญ่  เห้ยไม่มั่นใจ ...ผมมั่นใจและคิดว่ามันไม่เป็นปัญหาแท้ๆ  แต่ปัญหามันก็ยังอยู่อยู่ดี ครับ
........ผมคิดว่า ตอนนี้ หมอไทยก็เก่ง โรงพยาบาลก็มีมาตรฐาน การแพทย์พัฒนาสะขนาดนี้  ถ้าทำได้  มีโอกาส ก็อยากจะทำ  ครับ   
.....อยากใช้ชีวิต ในแบบที่หน้าตาดี บ้าง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-25 22:49:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เพิ่มรูปครับ ....
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-26 21:21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-26 23:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-26 23:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lalalove เมื่อ 2013-6-26 22:26

ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-6-26 13:38
มันเป็นที่โครงหน้าโดยรวมอ่ะครับ ถ้าจะทำคงต้องไปเกา ...

รูป ที่ 2   คล้ายๆ ผมเลยแหะ  ต้องไปเกาหลี  ราคาไม่เป็นล้านเลย เหรอครับ T^T

ถ้ามีแบบ  ธุรกิจ เอเจนซี่  เปิดใหม่  เอาผมไปทำศัลยกรรม เกาหลี  แล้วให้ผมเปนพรีเซ็น เตอ ก็ยอม ครับ 555555+ จะร่วมมืออย่างดี ... .... หน้าใหญ่ๆ แบบนี้  ถ้า แคบลง เข้ารูป  จะเห็น before  after ชัดมากเลยนะครับ   โฆษณาตัวเอง 5555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้