เจ้าของ: IIsJ__Love
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เกือบตายเพราะศัลยกรรม ปากบาง แชร์ประสบการณ์

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-23 17:18:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ คือ เราติดตามกระทู้ของ จขกท มาตั้งแต่แรกเลยนะค่ะ เพราะเราก้อทำวันที่ 10 ถือว่าทำพร้อมๆกัน เราก้ออยากรู้ว่าระยะนี้ๆจะเป็นยังไง ของเราเป็นไง ของคุณเปนไง แต่ตอนนี้ของเราหายดีแล้ว เรามาเปิดบอร์ดแล้วเห็นของจขกทแล้ว ช๊อคมาก @_@ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ส่วนของเรา เป็นการตกตแ่งริมฝีปาก เพระาว่าเราเคยล้มรถ แล้วริมฝีปากบนฉีกทั้งนอก ตอนไป รพ หมอเค้าก้อเย็บๆ ไม่ได้สวยงาม แค่เย็บปิดแผล สุดท้ายปากเรามันก้อบวมอยู่ข้างนึง เวลาพูด ยิ้ม หรือทำอะไรเราก้อต้องคอยเม้มๆไว้ ตอนนี้ผ่านมา5ปี อายุ20พอดี เราเลยไปทำ ทำวันที่10 วันที่เป็นวันที่ 13 แล้ว ก้อดีค่ะ แผลยุบหมดแล้ว แต่ยังทำอะไรรุนแรงไม่ได้ พูด ยิ้ม กิน ได้แบบเบาๆ ระวังๆ

ยอมรับเลยว่า ขั้นตอนการดูแลหลังทำลำบากมาก TT_TT แต่ก้อผ่านมาได้แบบกลัวๆอะค่ะ

ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ เด๋วหมอต้องรักษาให้แน่ๆ ตอนี้ก้อดูแลไปก่อนนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ครับ หมอพรเทพเป็นคนแก้ให้ใหม่ครับเป็นพี่พอใจมาก สวยกว่าเดิมเยอะครับ  โพสต์ 2011-4-23 21:19
2#
โพสต์ 2011-4-24 20:31:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

กินของแสลงรึป่าวค่ะ กินเฉพาะข้าวต้ม กะหมูหยอง ดีที่สุดนะค่ะ 1 อาทิตย์เต็มๆ แผลแห้งเร็วมาก แล้วก้อเช้ดน้ำเกลือทุกครั้งหลังทานอาหาร อย่าให้มีสะเก็ดเลือดติดไหมนะค่ะ เพราะตอนตัดไหมจะเจ็บมากถ้ามีสะเก็ดเลือด พยายามให้มีแต่ไหมโล่งๆเลยจะดีที่สุด แต่อย่าดึงนะ ทำเบาๆ แล้วก้อห้ามให้โดนน้ำเด็ดขาด รับรองแผลสวย หายไวค่ะ อิอิ
3#
โพสต์ 2011-4-24 20:35:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ IIsJ__Love ตั้งกระทู้

เลิกทายานั้นดีกว่ามั้ยค่ะ ไหมมันละลายแบบนี้จะดีหรอ??? ของเราหมอบอกห้ามทาลิป วาสลีนก้อห้าม ห้ามเด้ดขาด ห้ามทุกอย่างเลย ส่วนแผลเนี่ยะมันเปิดแบบนั้นจะดีหรอ??? โทรไปถามคลีนิคแล้วให้พยาบาลถามหมอดีมั้ยค่ะ?? น่ากลัวนะเนี่ยะ

แสดงความคิดเห็น

โอเคค่ะ พยายามให้แผลแห้งสนิทนะค่ะ :)  โพสต์ 2011-4-26 14:21
เริกทาแล้วครับผมรีบล้างยาออกแล้ว ตอนนี้ปล่อยแผลไว้ครับ  โพสต์ 2011-4-24 21:00
4#
โพสต์ 2011-4-26 14:28:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆค่าาาา ยังเป็นกำลังใจให่นะค่ะ เด๋วมันต้องหายดีแน่นอน ดูแลรักษาความสะอาด อย่าละลายอาหารการกิน ทานยาตรงเวลา หายเร็วแน่นอน สู้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้