ดู: 5394|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลุ้มใจมากค่ะรบกวนหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-5-23 16:45:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mengjai91 เมื่อ 2009-5-23 16:55

เอาใจช่วยให้ยุบบวมเร็วนะคะ

แต่ขอติหมอหลุยส์นิด
**เหตุเกิดกับพี่สาวแท้ๆ ไปปรึกษาทำตา 2 ชั้น เราเป็นคนโทรให้พี่สาวเอง ได้เวลาก็ลงชื่อจองคิว
ก็บอกว่า จะทำตาเลยนะคะ
แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า เอาเป็นว่ามาปรึกษาคุณหมอก่อน มาให้คุณหมอดู แล้วจะทำ ไม่ทำค่อยว่ากัน
เราก็บอกว่า คะปรึกษาแล้ว ก็จะทำเลยนะคะ
เจ้าหน้าที่ก็ ซักถามเรื่องยา อาหารเสริมต่างๆว่าได้รับประทานมั้ย
เราก็บอกว่า ไม่คะ
พอไปถึง คุณหมอก้ดูๆ แล้วพูดโน่นนี้นั้น สุดท้ายบอกว่า กลับไปคิดดีๆจะทำแล้วค่อยมาใหม่
ตลอดที่ฟังหมอพูด ทำให้พี่เราเสียความรู้สึกอย่างแรงคะ
โทรมาเล่าให้เราฟัง จนเราบอกว่า ไม่ทำให้ก็น่าจะพูดให้น่าฟังกว่านี้นะ
พูดว่า หน้าตาดูรวมๆก็ใช้ได้นะ แค่ตาตกนิดด้วยเอง ไม่ทำให้คุณดูแย่เลยนะ หมอว่า..
แบบนี้อ่ะ คนฟังก็จะเดาออกอยู่ว่า หมอไม่อยากทำให้ ดีกว่ามาพูดโน้นนี้นั้น
คนเรา ถ้าไม่มีปัญหา คงไม่ไปหาหมอหรอกคะ..ศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะ มันเจ็บ..
มันก็ดีที่หมอพูดตรงๆ แต่พูดตรงมันมีหลายแบบคะ ตรงแบบขวานผ่าซาก กับตรงแบบนุ่นนวล**
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้