เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-18 15:46:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีใครช่วยชี้แนะหนูได้บ้างอ่า   หนูอยู่  ตจว.   จะลงรถต่อรถ  ไปยังไงอ่าค่า   TT^TT     นัดวันอาทิตย์นี้แล้ว
2#
โพสต์ 2011-4-28 14:24:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยเจอเคสหนูมั้ง ฮ่าๆ  หมอทำอยู่ประมาณชั่วโมงกว่าๆเห็นจะได้   บอกว่าฐานจมูกเบี้ยว  หมอเอาซิลิโคนเข้าๆออก   เจ็บมากๆ ทั้งตะไบทั้งเลาะ  เจ็บปวดทรมานสุดๆเลย  มีตอนที่หมอทำอะไรไม่รู้เหมือนดันๆกระแทกๆจมูกแบบว่าตัวหนูโยกไปตามแรงที่คุณหมอดันเลยอ่าค่ะ  พี่เดือนต้องเข้ามาช่วยพูดปลอยใจ  จับมือ จับขา  แล้วพอฉีดยาชาเพิ่มเป็นอะไรที่สุดๆเลยพี่อาร์  มันแบบแสบๆขึ้นหัวเลยอ่า  ตอนแรกบอกหมอว่าตัดปีกด้วย  แต่ว่าพอหมอทำเสร็จหมอบอกว่ายังตัดปีกไม่ได้  เพระาว่ามันบวมมาก  ยังดูไม่ออก   หนูก็ได้แต่ค่ะๆ   พอมาส่องกระจกข้างหน้า  อยากจะร้อง  บวมมาก  ซิลิโคลนเป็นแกนใหญ่มากๆ  ปีกสองข้างก็เป็นรอยกรีดๆ   TT^TT  กลัวเป็นรอยแผลเป็นมาก   เครียดสุดๆ   จิงๆก่อนแก้หนูก็ชอบทรงเก่ามากแล้วน่ะค่ะ  แต่ว่าหว่างตามันโยกได้อ่า   ก็เลยคิดว่าจะแก้ดีไหม หรือว่าแค่ตัดปีกดี   แต่แล้วก็คิดว่ามาไกลทั้งที   ขอแก้ให้จบๆเลยดีกว่า   ตอนนี้อยากกลับไปหอหมดเดิม  อยากทำแบบเดิมแล้ว  แค่โยกได้คงไม่เป็นไรมั้ง  TT^TT
3#
โพสต์ 2011-4-29 09:37:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ค่ะหนูเครียดจังเลย   ทรงจมูกไม่ได้ตามที่บอกหมอเลยสักอย่างอ่ะค่ะ  หนูบอกหมอ  ไม่เอาสโรป  ไม่เอาหว่างตาสูง  ไม่เอาสันใหญ่  ขอตรงกลางจมูกโด่งๆ  แล้วก็ขอโด่งเท่าที่โด่งได้  ยาวเท่าที่ยางได้   แต่ว่าตอนนี้ซิลิโคนมันทั้งใหญ่  แล้วหว่างตาก็สูง  แล้วก็เป็นทรงสโรป  ปลายแบบแหงนๆขึ้น  คือ ทรงมันตรงข้ามตามหนูบอกเลยอ่าค่ะ  ก่อนหน้านี้หนูก็ศึกษาฝีมือของหมอมาแล้วค่ะ   ที่หนูสนใจคือคุณหมอสามารถแก้เรื่องของซิลิโคนที่มันขยับได้  แต่เรื่องทรงที่แต่ละคนทำมาหนูก็ชอบเป็นบางคนอ่ะค่ะ  ก่อนทำก็บอกก็ย้ำคุณหมอแล้วน่ะค่ะ  คุณหมอก็บอกว่าได้ๆ   ตอนนี้หนูเครียดมากเลยค่ะพี่อาร์  นอนร้องไห้เกือบทุกคืน  กระจกก็ไม่อยากจะส่องเลย  ไม่กล้าโทรไปถามด้วยว่าทำไมถึงไม่ได้อย่างที่บอก  เพราะหนูเป็นคนไม่ค่อยกล้าพูดกล้าค้านอะไร    ตอนนี้เลยคิดว่าจะยอมกลับไปแก้หมดเดิม  หนูยอมให้มันขยับได้เหมือนเดิม  ดีกว่าหนูต้องมาส่องกระจกแล้วเสียสุขภาพจิตแบบนี้อ่าค่ะ  หนูเข้าใจที่พี่อาร์บอกน่ะคะว่าให้รอเวลามันยุบ  แต่หนูก็พอดูทรงออกอ่ะค่ะ ว่าถ้ายุบจะเป็นแบบไหน เพราะมันยุบได้ก็ยังใหญ่อยู่เหมือนเดิมแน่ๆ  เพราะลองจับดูมันก็เป็นซิลิโคนแข็งๆแล้วอ่ะค่ะ  หรือว่าหนูจะไปแก้กับหมอท่านไหนดีค่ะ  ที่จะช่วยในเรื่องของซิลิโคนที่มันขยับได้อ่ะค่ะ      
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้