ดู: 2295|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปรึกษาคนมีประสบการณ์ทำปาก(สำหรับคนปากหนา)หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-11 09:04:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเพิ่งไปทำปากมาเมื่อวันที่ 7/4/2554 กับหมอภู ที่ภูนิศาคลิีินิคอ่ะ หาข้อมูลอยู่นานจนรู้ว่า หมอภูทำปากสวย เราว่ามันไม่เจ็บเลยนะ ตอนแรกก่อนที่เราจะได้เข้าห้องพบหมอเนี้ยแอบมีกลัวเหมือนกัน แต่พอได้เข้าไปพบคุณหมอจริงๆๆ มันทำให้คลายอาการตื่นเต้น คลายอาการกลัวไปได้เยอะเลยค่ะ เราเอาแบบไปให้หมอดูด้วยค่ะ ว่าแบบไหนถึงจะ ok คุณหมอน่ารักมาก พูดจาดีค่ะ เจ็บเหมือนถอนฟันจริงๆๆค่ะ ถ้าเคยถอนฟันมาแล้ว ไม่ต้องไปกลัวเลยค่ะ หลังจากฉีดยาชา คราวนี้คุณหมอจะเทสก่อนว่าเจ็บมั้ย ถ้าเจ็บตรงไหนอีก หมอจะเพิ่มยาชาให้ แต่ตอนเพิ่มยาชาเนี้ย ไม่เจ็บแล้ว ลืมบอกไปหมอจะเอาปากกามาวาดรูปบนปากเราก่อนด้วยนะ ถ้าใจอยากทำก็ทำเลยค่ะ หมอภูคิวไม่นาน แต่ก็ไม่น้อยเหมือนกัน เห็นหลายๆคนในเว็บไปทำมา ปากสวยขึ้นมาก ลองเข้าไปอ่านทู้ของคุณดรีมนะค่ะ คุณดรีมเค้าน่ารัก คงยินดีให้คำแนะนำคุณไำด้มาก ลืมบอกไป หลังจากที่ทำมาแล้ว เราต้องดูแลอย่างดีนะค่ะ ช่วงแรกจะบวมนิดหน่อย แต่ของเราบวมน้อยมากกกกกกก
เชียร์หมอภูสุดใจเลย (เราไม่ใช้หน้าม้านะค่ะ ) ยังไงจะทำกับหมอไหนก็แล้ววิจารญาณของคุณเอง ขอให้โชคดีกับปากใหม่เร็ววันนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้