ดู: 2315|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปรึกษาคนมีประสบการณ์ทำปาก(สำหรับคนปากหนา)หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]

คือผมเข้ามาใหม่ แล้วอยากจะปรึกษาเรื่องทำปากบางมาก ก็ดูๆอยู่คนที่ทำมาแล้วในเวปนี้กับเวปทั่วไปแล้ว อยู่พักหนึ่งแต่ก็ยังไม่กล้าที่จะตัดสินใจทำสะที เพราะตอนนี้เท่าที่ดูค่าใช้จ่ายหรืออะไรต่างๆ ก็พร้อมแล้วแต่สภาพจิตใจตอนนี้ คือยังกลัวๆ (กลัวเจ็บ TT^TT) แล้วก็ยังไม่รู้ด้วยว่าถ้าเกิดว่าเราอยากทำปาก แบบนู้น แบบนี้ แล้วมันจะเข้ากับสภาพหน้าตาเราโดยรวมแค่ไหน มันเคยมีเคสที่ทำออกมาแล้วเป็นแปลกๆมั้ยครับ คือยังไง ก็คืออยากทำแน่นอนอยู่แล้วเลยอยากจะเข้ามาขอสอบถาม เกี่ยวกับคุณหมอที่มีความชำนาญด้านการทำปากบางด้วยนะครับว่า คุณหมอไหนที่ทำแล้วเรารู้สึกว่าโอเค...

เพราะเดิมอยู่แล้วเป็นคนที่ริมฝีปากหนามาก ปากมันดูหนายื่นเด่นออกมาจากหน้าเวลายิ้มแล้วเนื้อมันปากมันล้น ดูไม่สวยแล้วขัดตามาตลอด สิบปี พยายามทำใจอยู่นานว่าจะเฉยๆกับมันแล้ว แล้วก็เพิ่งได้รู้เรื่องเกี่ยวกับการศัลยกรรมรูปปากใหม่ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับเพราะว่าอยากจะทำ เร็วๆนี้ (อารมณ์กลัวเจ็บแต่ถ้าขึ้นเขียงแล้วก็  ถอยไม่ได้แล้ว สู้ตาย!!)

เคยมีคนพูดเหมือนกันว่าเราริมฝีปากหนา แล้วผมโดยส่วนตัวแล้วก็ไม่ชอบเอามากๆ นอกจากมันจะหนาแล้ว เวลาถ่ายรูป ยิ้มมันก็จะดูไม่สวย ต้องคอยบีบปากตัวเองให้กลายเป็นเป็ดอยู่ตลอดเวลาถ่ายรูป รู้สึกไม่มั่นใจมากเวลามีใครจับกล้องมาจะถ่ายรูปเรา...- - เฮ่อ คิดหนักเลย ถ้าเป็นเรื่องเสริมจมูกที่ว่าเอาอะไรเข้าไปอย่างน้อยยังแก้ได้ แต่ปากมันผ่าแล้วผ่าเลย ก็เลยยังกลัวๆหวั่นๆเกรงๆอยู่ เลยอยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ซักเล็กน้อย ก่อนจะไปสู้ๆ กับของจริงน่ะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-11 19:21:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดสินใจแล้วครับว่าจะทำกับหมอภูนี่แหละ อาจจะเอาแบบไปให้คุณหมอพิจารณาเล็กน้อย แต่คิดว่าคุณหมอท่านมีประสบการณ์เยอะจะไว้ใจคุณหมอมากกว่า...คุณหมอเค้าอาจจะรู้ว่า แบบเรานี่ควรจะเป็นแบบไหนผนวกกับความต้องการของเราออกมา คาดว่าคงจะไม่ผิดหวัง หลังสงกรานต์ว่าจะจองคิวแล้วล่ะครับ เพราะว่าโทรไปถามแล้ว ทางคลีนิคบอกว่า คิวเต็มหมดสองเดือนเลย TT^TT อาจจะได้ทำช่วงต้นเดือน มิถุนายน...อยากทำไวๆจังเลย ตื่นเต้น...

ถ้าคุณ Gift บอกว่าเจ็บเหมือนถอนฟันผมก็สบายใจแล้วล่ะครับ....เคยถอนวันนึง 5 ซี่ตอนจัดฟันแรก คงเจ็บพอๆกัน แต่ก็ทนมาได้ไม่กลัวแล้วล่ะครับ อิอิ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-12 14:00:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย crucio เมื่อ 2011-4-11 21:37
คิวเต็ม นี่เราสามารถลงสำรองไว้ได้ไหมอ่าคับ อยากทำใน ...

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันอะคับ เพราะคราวก่อนโทรไป ถามแล้วบอกว่า เต็มตลอดเลยสองเดือนเลยผมก็อยากรีบทำเหมือนกัน...อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงไวๆ อิอิ ยังไงก็ต้องลองติดต่อเรื่อยๆอะ ครับเผื่อมีคนเลื่อน อะไรทำนองนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้