ดู: 29148|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถอดซิลิ่แล้ว จมูกบุ๋ม จมูกบุบๆ แก้ได้ที่ไหนครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-9-7 12:28:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยถอดค่ะ แต่เท่าที่ทราบมาเนื้อที่บุ๋มจะค่อยตื้นขึ้น ขึ้นอยู่กับว่าบุ๋มมากน้อยแค่ไหน
ปํญหาของคุณอยู่ที่จมูกหดรั้ง เนื้อเยื่อผิดปกติจากการถอดซิลิโคนออก
ต้องแก้โดย หาหมอที่สามารถทำจมูกที่สั้นให้ยาวได้ โดยปลอดภัย (ไม่ทะลุ) วิธีที่นิยมคือ ต่อกระดูกหูค่ะ
ซึ่งในไทยนั้นมีหมอที่ทำได้โดยปลอดภัยน้อยมากๆค่ะ
เราแนะนำหมอฉันทัสค่ะ เค้าเก่งเรื่องต่อจมูกให้ยาว ดูจากรีวิวจมูกคนไข้ของหมอ ปลายยาวกว่าเดิมมาก ทรงก็สวย
เคยคุยกับพี่คนนึง จมูกเสียจากหมอคนนึงแล้วไปแก้ที่หมอฉันทัสคิด 60000เหมือนกัน (แพงเพราะใช้กระดูกหูอย่างถูกวิธี)
ได้ดูรูปเค้า (ใจดีมากๆให้ดูรูปก่อน-หลังแก้) หมอฉันทัสเก่งมากๆ ไม่ต้องรอเวลา สามารถทำได้เลย
แต่ถ้าคุณรอได้แนะนำให้รอค่ะ เพราะผลที่ออกมาจะเนี๊ยบกว่า เพราะเนื้อเยื่อจะแข็งแรงกว่าไม่รอค่ะ
แต่หมอเก่งมากๆ พี่คนนั้นเลยจมูกออกมาแบบว่าเป็นจมูกปกติ ดูไม่รู้เลยว่าจมูกเคยเสียรูปมาก่อน ไม่คิดว่าจะมีหมอไหนทำได้ขนาดนี้
ส่วนราคาที่สูงก็เพราะว่าเป็นเรทราคานี้ จมูกคนที่ทำครั้งแรก ถ้าใช้วิธีต่อกระดูกหูหมอก็คิด 50000-55000ค่ะ
ถ้าเป็นเคสแก้จากจมูกทะลุ ยุบ บลาๆ ราคาก็ต้องเพิ่มขึ้นอยู่แล้วเนอะ เชียร์หมอฉันทัสค่ะ
เพราะเราเห็นรูปเคสจริงมาแล้ว ถ้าคุณเก็บตังได้นะคะ น่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่คุณต้องเจ็บกับจมูกค่ะ

หมอกมล ไม่แน่ใจค่ะ เพราะไม่เคยคุยกับคนไข้ที่มีเคสนี้ค่ะ แต่มั่นใจว่าจะทำจมูกคุณอาจไม่ได้ยาวเท่ากับหมอฉันทัสค่ะ
เพราะสไตล์หมอกมล เค้าทำทรงธรรมดา ไม่ยาวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้