ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รบกวนหน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: uge    เวลา: 2014-8-10 11:17
ชื่อกระทู้: รบกวนหน่อยค่ะ
ตอนนี้ทำตาไปได้ 2เดือนนิดๆแล้วเราทำแบบเปิดหัวตานะคะแผลเปิดหัวตาตาซ้ายยังชัดอยู่เลยค่ะ (เคสแก้ตานะคะ) มันยังเป็นรอยแดงอยู่เลยแดงกว่าครั้งแล้วอีกโดยเฉพาะข้างซ้าย ทายาแก้แผลเป็นทุกวันเลยค่ะ อยากทราบว่ารอยแผลเป็น มันจะจางใช้เวลานานเท่าไหร่? จะเนียนกับผิวมั้ยคะ? ดูธรรมชาติแบบไม่รู้ว่าทำเลยมั้ยเอ่ย ถ้าหายสนิท? ช่วยประเมินรอยแผลตามรูปให้หน่อยค่า ตอนนี้มีคนมาทักตรงหางตาเพราะรอยมันยาวแอบนอยส์(แก้ครั้งล่าสุดบอกให้หมอมาตายาวๆเรียวๆเป็นไงล่าา) ช่วยประเมินหน่อยนะคะ ขอบคุณมากน้าา
โดย: santaad    เวลา: 2015-5-21 11:01
หมอไหนอ่ะครับ
โดย: Jaynina    เวลา: 2015-5-24 21:39
เป็นเหมือนกันเป๊ะเลยค่า ตอนนี้ 9 เดือนแล้ว แผลยังไม่หายเลย เศร้ามาก
โดย: Jaynina    เวลา: 2015-5-24 21:40
ไม่ทราบหมอคนเดียวกันเปล่าคะ ของเราหมอ รข ค่ะ
โดย: bovy55    เวลา: 2015-5-25 14:40
ค่อยๆทายาไปเรื่อยๆนะคะ เดี๋ยวก็หาย สู้ๆนะคะ ส่วนตัวเราเองก็ทำตามานะ แต่ของเราทำแบบเย็บจุด3จุดค่ะ ไม่มีแผลนะ มีแต่ปมไหมนิดนึง ไม่ถึงเดือนแผลก็หายเหมือนคนไม่ได้ทำตามาเลยค่ะ ปรึกษาเราหลังไมค์มาได้นะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2