ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคร้าาาา ประสบอุบัติเหตุ รถล้ม เย็บหน้า 50เข็ม อยากปรึกษาเรื่องรักษาแผลเป [สั่งพิมพ์]

โดย: navinppp    เวลา: 2014-7-7 12:08
ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคร้าาาา ประสบอุบัติเหตุ รถล้ม เย็บหน้า 50เข็ม อยากปรึกษาเรื่องรักษาแผลเป
ตามนั้นเลยค่ะ รถล้มเย็บ50เข็ม
เป็นแผลเย็บที่จะนูๆเป็นสันขึ้นมา อยากปรึกษาว่ารักษาที่ไหน
ทำศัลยกรรมได้มั้ยค่ะ??? แล้วถ้าทำวิธีไหน ช่วยหน่อยนะคะ ขอชื่อหมอด้วยค่ะ
โดย: namjaimelon    เวลา: 2014-7-7 17:36
เราก็รถล้มเหมือนกันมีแผลใหญ่มากตรงหัวเข่า คือก่อนหน้านี้มันเป็นแผลเป็นมองเห็นแล้วมันยังไม่รู้ แต่แม่เราพาไป รพ.บางมด หมอเขาทำเลเซอร์ให้ ตอนนี้แผลเป็นมันเริ่มจางลงแล้ว ผิวหนังตรงหัวเข่ามันเริ่มเป็นปกติแล้ว ดีใจมากอ่ะ ไม่อยากให้เป็นแผลเป็นด้วยใส่กางเกงขาสั้นแทบไม่ได้อ่ะ
โดย: manadada    เวลา: 2014-7-10 07:26
ของเราเป็นแผลหลุมอีสุกอีใสที่หน้า เป็นมาตั้งแต่ ม.2 ก็เลยมาทำเลเซอร์ ตัดเนื้อพังผืด หรือ subcision ให้ดูตื้นขึ้น เราทำที่ ร.พ บางมด เห็นผลดีมากที่สุดแล้วล่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2