ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอคำปรึกษาเรื่องเสริมคางหน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: milky    เวลา: 2009-7-3 19:20
ชื่อกระทู้: ขอคำปรึกษาเรื่องเสริมคางหน่อยค่ะ
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิก และโพสครั้งแรก ถ้าทำอะไรผิดพลาดไป ก็ ขออภัยล่วงหน้านะคะ

เริ่มเลยนะคะ คือเป็นปัญหากับคางของตัวเองมานานแล้วค่ะ

เพราะเป็นคน "ปากหว่อ" หุบปากไม่ค่อยได้ สมัยเด็กๆ คุณแม่ต้องคอยเตือนเรื่องฝึก "หุบปาก" บ่อยๆ ค่ะ

เพราะเสียบุคลิกมาก บางครั้งนั่งก้มหน้าอยู่ ดีๆ ก็น้ำลายไหล แบบไม่รู้ตัว

เลยอยากจะปรึกษาเรื่องเสริมคางหน่อยค่ะ ว่าแบบนี้ควรเสริมคางหรือไม่อย่างไรดี หรือว่าต้องศัลยกรรมปากแทน

คือสับสนหน่ะค่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นปัญหาที่ปาก หรือที่คางกันแน่ อ่ะค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยดูหน่อยนะคะ

ปากมันจะอ้าแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

พอหุบปากแล้วมุมปากจะตก
พยายามจะหุบปาก คางมันก็จะย่นๆ แบบที่เห็นนี่แหละค่ะ
โดย: plaa    เวลา: 2009-7-3 19:35
รอเพื่อนกั้งมาตอบ
โดย: kindani23    เวลา: 2009-7-3 19:50
--.-- ลี่ชอบนอนน้ำลายไหล มากๆ ตั้งแต่จัดฟัน
T-T บางทีนั่งเฝ้าร้านเผลอหลับ ตื่นมาน้ำลายเปียกโต๊ะทำงานลูกค้า มาปลุก อายๆT-T
โดย: milky    เวลา: 2009-7-3 19:57
อันนี้มันไม่ได้ไหลตอนหลับอ่ะสิคะ....มันไหลตอนตื่นๆ อยู่นี่แหละค่ะ แฮ่ะๆ ๆ ...อายจัง T-T

แบบ ว่า ทำงานพลิน ๆ มันก็ ไหล ออกมาเอง อ่ะค่ะ
โดย: kindani23    เวลา: 2009-7-3 20:10
ทำงานเพลินๆไหล นี่ เป็นบางวันอะค่ะ -.-

ถ้าคิดไรเพลินๆ ไหลแน่ๆ T-T
โดย: milky    เวลา: 2009-7-3 20:11
ง่า....ปัญหาเดียวกานเลย.......T^T
โดย: milky    เวลา: 2009-7-4 08:24
ง่า....มะมีท่านใด ให้ความกระจ่างเลย T^T สงสัยต้องไปปรึกษาแพทย์เองแล้ววล่ะ

ถามนิดนุง นะคะ ปกติเค้าทำคางกันเท่าไหร่อ่ะคะ ???  ขอบพระคุณค่ะ
โดย: chaseau    เวลา: 2009-7-7 16:17
อะไม่เคยรู้มาก่อนมีแบบนี้ด้วย

แต่ไม่หุบสวยดีค่าแต่ดันน้ำลายไหลซะงั้น

ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เอาไจช่วยค่า
โดย: freshnight    เวลา: 2009-7-7 16:43
ราคาทำคางรูสึกจะอยู่ระหว่าง 10000-20000 นี่แร่ะ คับ

แต่ละที่ราคาก็ไม่เท่ากันคับ

ไม่เคยเจอเคสยังงี้เหมือนกาน

มีแต่อย่างเราอ่ะคับ มันจะพ่นเวลาพูด

เพื่อนก็จะบอกว่า พูดอย่างเดียวก็ได้ ไม่ต้องพ่นน้ำตามมา คิคิ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2