ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยเลือกคุณหมอหน่อยนะคะ จมูกเนื้อน้อย ^^ [สั่งพิมพ์]

โดย: Thousandyrs    เวลา: 2014-6-6 17:49
ชื่อกระทู้: ช่วยเลือกคุณหมอหน่อยนะคะ จมูกเนื้อน้อย ^^
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนนน :-)

เราสกายค่ะตอนนี้สนใจการเสริมจมูกมากๆซึ่งไม่เคยทำมาก่อนเลยค่ะ
พื้นฐานจมูกเป็นคนเนื้อน้อยค่ะซึ่งได้ดูการรีวิวมากพอสมควรแต่ตัดสินใจไม่ได้สักที T_T
โดยส่วนตัวอยากได้จมูกโด่งธรรมชาติสโลปลงมาสวยๆอะค่ะ เท่าที่ตอนนี้สนใจอยู่ก้มี

1. หมอพิชาญศักดิ์ v-plast บางแสน
2. หมอเกมส์ bb you clinic

เลยอยากรบกวนเพื่อนๆผู้มีประสบการณ์ พอรู้มั้ยคะว่าคุณหมอท่านไหนถนัดทำทรงนี้มากกว่า
หรือมีคุณหมอคนอื่นๆแนะนำมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ :-D

ปล.พึ่งหัดตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ ./\.
โดย: ishowma    เวลา: 2014-6-7 08:19
ขออนุญาติแนะนำเพิ่มเติมค่ะ ^^ ตอนแรกเราก็คิดจะทำ v-plast ค่ะ แล้วก็เปลี่ยนใจมา medmetic แต่ว่าคิวเต็มค่ะ ไม่ฟิตกับช่วงที่เราว่างค่ะ เลยไปคุยกับ meko ได้คิวช่วงที่ว่าง และราคาก็รับได้ค่ะ สามหมื่นนิดๆ ไม่แพงเกินไป เราตะไบฮัมพ์ด้วยค่ะ ทำกับคุณหมอศุภสิทธ์ค่ะ วันนี้ตัดไหมแล้วค่ะ เราชอบทรงที่คุณหมอทำให้นะคะ ไม่โด่งเวอร์ค่ะ เพราะเราก็มีเนื้อจมูกน้อยเหมือนกัน คุณหมอก็แนะนำดีค่ะ เราเอารูปไปให้ดูวันที่คุยกัน คุณหมอก็บอกตรงๆค่ะ ว่าทำได้ทรงตามแบบ แต่จะไม่โด่งเท่านี้จะเล็กกว่านี้ ถ้าทำโด่งเท่าแบบหน้าจะเป็นยังไง คุณหมอแนะนำหมดเลยค่ะ เราก็พอใจค่ะ คุยออกมาก็จองคิว จ่ายเงินมัดจำเลย 55 เหมือนโดนสะกดจิต ตอนนี้ยังรอยุบบวมให้หมดอยู่ค่ะ แต่ก็ออกไปไหนมาไหนได้ บวมเต็มที่แค่ 3-4 วันเองค่ะ

ยังไงเราแนะนำให้จะเลือกหมอไหน ให้นัดไปคุยที่คลินิกเลยค่ะ จะได้ดูบรรยากาศ ดูความใสใจของคุณหมอด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
โดย: aethana    เวลา: 2014-6-8 12:20
จมูกเนื้อน้อย แนะนำเสริมด้วยซิลิโคนอ่อนนิ่มสุดนะครับ
และเอากระดูกอ่อนหลังหูมาแต่งปลาย เพื่อเพิ่มปลายและป้องกันทะลุด้วยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2