ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: hlep me plese [สั่งพิมพ์]

โดย: maiizzly    เวลา: 2014-6-5 22:50
ชื่อกระทู้: hlep me plese
อยากถามคนที่ปลายจมูกทะลุนะคะ ที่แน่ๆปลายจมูกเรามีการสูญเสียเนื้อเยื่อแต่เราเห็นมันเราก็จิตตกนะคะ แต่เราเคยไปอ่านเจอบทความหมอท่านหนึ่งเค้าบอกว่าถ้ากลัวปลายบุ๋มสามารถฉีดฟีลเลอร์ได้แล้วจากนั้นให้นวด แต่อยู่ใน2สัปดาห์นะคะ เราก้ได้2สัปดาห์กว่าแล้วแผลมันเหมือนหลุมสิวแต่มองด้านข้างมันก็บุ๋มเราอยากถามว่าไปฉีดดีมั๊ยคะ มีคนที่เป็นอย่างเราไปฉีดมั๊ย หรือต้องรอไปซักพัก เรากังวลอย่างน้อยเราก็อยากให้มันพอเข้าสังคมได้บ้างคะ
โดย: 9golf9    เวลา: 2014-6-5 23:24
เอาซิลิโคนออกหรือแก้จมูกดีที่สุดค่ะ ฟิลเลอร์ช่วยได้แต่ดีอยู่ไม่นาน เห็นคนมีปัญหาจากฟิลเลอร์เยอะเลยค่ะ
เพราะมันเป็นของเหลว มันควบคุมยากค่ะ

โดย: ohohlove    เวลา: 2014-6-6 01:26
อย่าฉีดเลยค่ะ อันตรายน่ะ
โดย: maiizzly    เวลา: 2014-6-6 12:38
ขอบคุณคะ  เราคงต้องอดทนต่อไป มียาอะไรแนะนำกันมั้ยคะให้มันตื้นขึ้นไม่เป็ยแผลเป็น ตอนนี้เราก้กินวิตมินซี แล้วคอลลาเจน
โดย: maiizzly    เวลา: 2014-6-6 12:38
ขอบคุณคะ  เราคงต้องอดทนต่อไป มียาอะไรแนะนำกันมั้ยคะให้มันตื้นขึ้นไม่เป็ยแผลเป็น ตอนนี้เราก้กินวิตมินซี แล้วคอลลาเจน

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2