ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำตา2ชั้นแบบเย็บ3จุด เอาปมออกได้มั้ยคะ ตอนนี้เครียดมากเลย [สั่งพิมพ์]

โดย: poopucca    เวลา: 2014-5-30 15:53
ชื่อกระทู้: ทำตา2ชั้นแบบเย็บ3จุด เอาปมออกได้มั้ยคะ ตอนนี้เครียดมากเลย
พอดีไปทำตา2ชั้นมาค่ะ เป็นแบบเย็บ3จุด
แล้วชั้นตามันหนามากค่ะ หน้าดูแก่ขึ้น โดยรวมแล้วมันไม่ได้สวยขึ้นเลยค่ะ ูแย่ลงด้วยซ้ำ เสียใจมากเลย ไม่น่าไปทำเลยค่ะ

เลยอยากถามเพื่อนๆดูว่า ถ้าเราจะเอาปมไหมออกได้มั้ยคะ
จะมีรอยแผลเป็นมั้ย ตาจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ยคะ

เครียดมากเลยค่ะ หมดคว่ามมั่นใจเลย ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยทีค่ะ
โดย: Jeelah    เวลา: 2014-5-30 17:49
เราคิดว่าต้องแก้อ่ะ เราก็เย็บสามจุดมาเหมือนกันตอนนี้ตาตก
คิดว่าจะไปแก้อยู่เหมือนกัน ลองถามคลินิคดูสิ
โดย: poopucca    เวลา: 2014-5-30 18:32
ทางคลีนิคบอกว่าสามารถเปิดแผลเล็กๆสะกิดปมออกได้ค่ะ

แต่กลัวว่าถ้าเอาออกแล้ว ตาจะไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ใครที่มีประมสบการ์ณ์หรือความรู้ด้านนี้ช่วยแนะนำทีค่ะ
โดย: crazyoholic    เวลา: 2014-10-25 18:17
ตอนทำชั้นตาสูงขึ้นเท่าไหร่อ่ะค่ะ เป็นเหมือนกันกังวลมาก
โดย: bovy55    เวลา: 2015-6-15 17:38
เราก็ทำแบบเย็บ3จุดมาค่ะ น่าจะเอาออกได้นะคะ เพราะหมอเย็บด้านใน

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2