ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครมีปัญหากล้ามเนื้อตาตกบ้างคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Minomiko    เวลา: 2014-5-4 15:56
ชื่อกระทู้: ใครมีปัญหากล้ามเนื้อตาตกบ้างคะ
สวัสดีคะเพื่อนๆ เราพึ่งเคยตั้งกระทู้นี้กระทู้แรก ผิดพลาดยังไงขอโทดด้วยน้า
อยากสอบถามเพื่อนๆว่า ใครมีปัญหากล้ามเนื้อตาตกบ้าง เราตาสองข้างไม่เท่ากัน ข้างนึงปกติ ข้างนึงจะดูปรือๆ ทำตาที่ไหนดี
แล้วใครเคยไปทำมาบ้าง รบกวนขอข้อมูลหน่อยนะคะ
โดย: thunyaras    เวลา: 2014-5-4 16:02
เป็นเหมือนกัน  ตอนนั้นไปทำตาสองชั้น  แต่คุณหมอก็บอกให้ดึงคิ้วด้วยเพราะไม่งั้นมันจะตกอีกเหมือนเดิม  แต่ตอนนั้นขอทำตามาก่อน  พอยุบแล้วก็มองกระจกเออตกมาจริงนั่นแหล่ะ  ตอนนี้ก็เก็บเงินไปดึงคิ้วอยู่
โดย: kookkaib    เวลา: 2014-5-5 15:25
เราก็เป็นค่ะ ไปแก้มาแล้ว หมอบอกว่า เป็นทีกล้ามเนื้อเพราะเราหนังตาตกแต่กำเนิดเลย
ตกชัดเจนมาก ตกแบบชนิดที่ว่า เหมือนหลับตาข้างนึงเลย
แก้แล้วก็ไม่หาย ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปผ่าตัดแก้หัวตา เพราะหัวตาของเราตกมากๆๆๆ

โดย: nnn1977    เวลา: 2014-5-5 15:51
กล้ามเนื้อตาตกแต่กำเนิด..ราคาผ่าตัดตั้งแต่ 25000 บาทขึ้นไปค่ะเท่าที่ทราบมา ราคานี้จากหมอจำนงค์ค่ะแต่ตาม รพ รุสึกว่าจะ 30000-50000 ประมาณนี้นะค่ะ พอดีเคยคุยกับคนที่เป็นแล้วเขาไปปรึกษามาหลายหมอมากเลยค่ะ
โดย: bovy55    เวลา: 2015-6-18 13:33
เคสแบบนี้ต้องหาหมอที่เชี่ยวชาญจริงๆ ถามเราได้นะ เพราะเราก็ทำตามาค่ะ แต่ของเราทำเย็บจุด หมอที่ทำให้ก็เป็นหมอเฉพาะทางเลย ยังไงถามเราได้นะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2