ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รู้สึกเจ็บโพงจมูก จะเกี่ยวกับที่เสริมมามั้ย?? [สั่งพิมพ์]

โดย: MonstR    เวลา: 2014-5-3 11:12
ชื่อกระทู้: รู้สึกเจ็บโพงจมูก จะเกี่ยวกับที่เสริมมามั้ย??

ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่9แล้วครับที่เสริมจมูกมาแล้วครับ ตั่งแต่เดือนแรกมาจนถึงก่อนหน้านี้ก็ปกติดี ไม่ปัญหาอะไร
   ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง แต่ระยะนี้ผมมีอาการแปลกๆ เริ่มจากที่รู้สึกสะเทือนที่จมูกอย่างชัดเจนจนน่ากลัวครับ
   แค่เดินปกติก็รู้สึกได้แล้วว่าค่อนข้างสะเทือน แม้แต่เงยหน้าหรือเวลาเอามือตีหัวเบาๆก็รู้สึก พอสี่ห้าวันก็เริ่มมีอาการแทรก
  คือเริ่มเจ็บที่โพรงจมูกขวา รู้สึกเจ็บๆแสบๆ แต่ไม่ได้รุนแรงมาก เหมือนมีแผลถลอกอะไรทำนองนั้นครับ
  จะรู้สึกเจ็บจริงก็เวลาบีบจมูก หรือแคะ แคะด้านซ้ายก็รู้สึกเจ็บคับ เหมือนว่าพอผิวมันตึงๆก็เจ็บ ก็เลยกะว่าลองดูอาการซักพัก
พอผ่านไปสองสามวัน อาการสะเทือนก็เริ่มหายไปจนเป็นกติแล้ว แต่อาการเจ็บยังอยู่ คือเจ็บน้อยลงแต่ว่ายังรู้สึก
  ตอนแรกคิดว่าอาจจะเกิดจากที่ไปแคะเลยมำให้มีแผล แต่ปกติแล้ว แผลแบบนั้นเวลาขนาดนี้ก็ควรจะหายแล้ว
  แต่นี่กลับยังรู้สึกอยู่ เจ็บมากเจ็บน้อยแล้วแต่วัน เป็นอย่างนี้มาสองเกือบสามอาทิตย์แล้วคับ
  ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับที่เราเสริมจมูกมารึป่าว

เป็นกระทู้แรกที่ตั้ง อาจจะยาว หรือภาษาอ่านลำบากหน่อยนะครับ  

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2