ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยดูจมูกให้หน่อยคะ อย่างนี้ยังบวมอยู่รึเปล่า [สั่งพิมพ์]

โดย: friendza    เวลา: 2014-4-27 16:11
ชื่อกระทู้: ช่วยดูจมูกให้หน่อยคะ อย่างนี้ยังบวมอยู่รึเปล่า
เราเลือกแก้จมูกกับหมอสมอปอง ซิลิโคนอเมริกาปลายนิ่ม นัดคิว 5 โมง แต่ได้ทำเกือบ 5 ทุ่ม
ทำเป็นคนสุดท้าย เรารอนานมาก เราไม่ได้โจมตีอะไร แค่รุ้สึกว่าเป็นการจัดการคิวที่แย่มาก
เพราะก่อนหน้าเรา คนไข้นัดทำแค่จมูก พอเจอหมอคนไข้ทำจมูก ตัดปีก ทำตา ตัดปาก

และคิวก่อนเราก็รอนานเช่นกัน พอหมอทำเสร็จก็เหนื่อยมากแล้ เหมือนหมอไม่อยากทำเคสของเรา

ตอนนี้ทำมาได้ประมาณ 27 วัน จมูกเราขึ้นเป็นแท่งมาก ส่งไลน์ไปหมอก็ไม่ตอบ โทรไปก็เจอแต่คนที่รับคิว ไม่รู้เรื่องอะไร
เราอยู่ต่างประเทศ เป็นกังวลมาก

ตอนนี้จมูกเรายังบวมอยู่รึเปล่า มันจะยุบอีกมั๊ย ถ้าไม่ยุบจิงๆ เราคงต้องบินกลับไทยอีกรอบ

โดย: patt_fino    เวลา: 2014-4-27 16:35
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โดย: Thunviga    เวลา: 2014-4-27 16:47
เหมือนของเราเลย. ทำมาได้สัก 20 วันแล้ว ยังเป็น
แท่งๆ. อยากรู้เหมือนกัน. โดยเฉพาะ ระหว่างคิ่้ว จะยุบอีกไหมนะ
โดย: sizef    เวลา: 2014-4-27 17:45
ยุบคับ ของทุกอย่างต้องใช้เวลา สุ้ๆๆนะคับ
โดย: robinjarh    เวลา: 2014-4-27 18:13
เหมือนกันเลยค่ะ ทำหมอสมปอง นัดเที่ยง ได้ทำบ่ายสาม
ที่แย่กว่านั้นเราเบี้ยวด้วยค่ะ ไปหามาแล้วรอบนึงคุณหมอบอกว่า
เบี้ยวนิดเดียว แก้ไม่คุ้ม ถ้าแก้ก็ไม่รับประกันว่าจะตรง???
คือนอยมากๆ แล้วคุณหมอก็แค่บิดให้ มันก็ไม่ตรงค่ะ
โดย: Thunviga    เวลา: 2014-4-27 18:25
ต้นฉบับโพสต์โดย robinjarh เมื่อ 2014-4-27 18:13
เหมือนกันเลยค่ะ ทำหมอสมปอง นัดเที่ยง ได้ทำบ่ายสาม
ที ...

จากที่ฟังเพื่อนๆหลายคน เล่า ทำไมหมอ ถึงเป็นอะไรกันนะ. ตอนไปครั้งแรกก็บอกได้ๆๆ แต่พอมีปัญหา ตรงข้าม.  
ไม่ได้ๆๆๆๆ. เออ. ต้องเข้าใจนะ
โดย: ann3-ann3    เวลา: 2014-4-27 18:25
เด่วมันจะยุบลงอีกค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะิ
โดย: pompamza555    เวลา: 2014-4-27 23:58
รอดูสักเดือนกว่าๆค่ะ  เราก็พึ่งทำมาได้เดือนกว่าๆ ตอนแรกยังไม่ถึงเดือน เราก็มองเป็นแท่งนะค่ะ ยิ่งเวลาอยู่กลางแดดมันเห็นชัดเป็นแท่งเงาเลย  มันอาจจะเป็นเพราะซิลิยังไม่ยึดติดกับเนื้อเราก็ได้รอดูไปเรื่อยๆนะค่ะ
โดย: saiyyo    เวลา: 2014-4-28 11:41
มันต้องใช้เวลานะค่ะ ของเราก็ทำกับหมอ แกก็ดีนะ ช่วงหลังๆเคสแกเยอะค่ะ อาจตอบช้าไงมีปัญหาก็โพสถามหน้าเพจแกก้ได้นะ แต่ของเราทำมามีแต่คนทักว่าสวย โอเคเลยงานละเอียด ตอนเราไปทำก็เห็นมีคนมาแก้กะแกพอดีแกก็พูดดีนะ รีบแก้ให้แบบที่ต้องการเลย ไงอย่าเพิ่งอคติกะหมอค่ะ มีคนดูแลเพจแกอยู่ลองปรึกษาเค้าดูกันนะ
โดย: bensarasay    เวลา: 2014-4-28 11:52
เป็นกำลังใจให้คะ ดูแลตัวเองดีๆนะคะ
โดย: toon27    เวลา: 2014-4-28 11:58
รอรอดูสัก2-3เดือนก่อนอะค่ะ ตอนนี้อาจจะยังบวมอยู่ต้องใช้เวลา หรือไม่ก็ลองโทรไปหาหมอที่ทำอะไร เป็นเราเราก็นอยนะโทรไปแล้วหมอไม่อยู่เนี่ย แล้ว จขกท ยังอยู่ต่างประเทศอีก ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะค่ะ
โดย: friendza    เวลา: 2014-4-28 17:36
ถ้ายังไงเราจะรอดูอีกสักเดือนหรือสองเดือน ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่เราก็ต้องแก้อ่ะค่ะ
ไปไหนมีแต่คนบอกว่าไม่ดีเลย สูงไป ไม่สวยเลย เราก้นอยด์ค่ะ เจอสิบคน ทักสิบคน
แล้วนี่อีกสองวันก็ครบเดือนแล้ว ยังไม่ยุบเท่าไหร่เลย เศร้าค่ะ ได้ไม่คุ้มเสียเลย เชื่อแต่ในเฟส
โดย: ouou    เวลา: 2014-4-29 14:51
ถ้าขึ้นแท่งตั้งแต่แรกแล้วยังไงก็ไม่ธรรมชาติแล้วค่ะ พอครบ3เดือนผังผืดรัดแกนเนื้อรอบๆยุบบวมดีแล้ว ก็จะยิ่งเห็นชัด
โดย: noofayza99    เวลา: 2014-4-29 15:39
เห็นด้วยกับ จขกท. ค่ะ คุณหมอสมปองรับคิววันนึงเยอะมากๆ คลินิกก็น่ากลัวสุดๆ เห็นในเฟสตอนแรกคือหมอทำปลายจมูกสวย โด่ง และพุ่ง แต่ไม่ค่อยนำเสนอในส่วนของคลินิกเลยค่ะ เราก็ไปทำที่นี่มาเมื่อ ต้นเดือนเมษาเหมือนกัน  ในเฟสคลินิก น่าจะโชว์ด้านดี และไม่ดีด้วย เพื่อให้ลูกค้าตัดสินใจ เราพอไปที่คลินิกเห็นสภาพแล้ว อยากกลับบ้านเลย แต่ก็ลองทำดู ผลที่ออกมาก็ เฉยๆค่ะ ถือซะว่ายังโชคดีที่ไม่มีปัญหา
โดย: zupernook    เวลา: 2014-4-29 21:57
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ
โดย: friendza    เวลา: 2014-4-30 18:47
แล้วถ้าจะแก้ เราควรรอให้ครบสามเดือนก่อนรึเปล่าค่ะ อยากจะร้องไห้จิงๆ น่าเกียดกว่าเดิมอีก
โดย: papaixix    เวลา: 2014-5-8 20:09
รอดูสามเดือนก่อนดีกว่าน้อ ใจเยนๆจ้ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2