ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อุทาหรณ์...หมอเถื่อน!!!! [สั่งพิมพ์]

โดย: aueng.aye    เวลา: 2014-3-25 21:58
ชื่อกระทู้: อุทาหรณ์...หมอเถื่อน!!!!
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2014-3-26 16:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2014-3-26 16:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2014-3-25 22:19

(ยาวหน่อยแต่อยากให้อ่านให้จบนะคะ)

สวัสดีคะ :)
ชื่อเอิงนะคะ เรื่องราวที่นำมาแชร์ต่อไปนี้อาจจะยาวสักหน่อย แต่อยากให้อ่านกันนะคะ เชื่อว่าเรื่องราวของเอิงต้องเป็นอุทาหรณ์ และประกอบการตัดสินให้ให้เพื่อนๆได้อย่างดีเลยละคะ,,

เอิงมีโอกาสรู้จักและสนิทเพื่อนอยู่คนนึง เขาสวยขึ้นเรื่อยๆจากหน้ามือเป็นหลังมือเลย แต่เขาไม่เคยยอมบอกใครเลยว่าไปทำอะรัยมา,,
จนกระทั้งวันหนึ่งเขามาชวนเอิง กับเพื่อนอีกคนให้ไปทำธุระเป็นเพื่อนเขา เราก็ว่าไหนๆก็ว่างไปก็แล้วกัน ใกล้ๆบ้านด้วย เสร็จธุระ ตรงนั้นก็กลับบ้านง่ายด้วย

พอไปถึงเป็นคอนโดคะ ก็เป็นห้องคอนโด ห้องพักธรรมดาที่ไม่ได้แต่งอะไรเพิ่มเติมนั้นแหละคะ แบบไม่ได้มาอยู่ถาวร แบบมาเปิดห้องชั่วคราว ก็จะมีแค่เตียง กับเก้าอี้นั้งซักผ้าตัวเล็กๆเต็มห้องไปหมด เข้าไปมีคนนั้งเกือบเต็มแล้วคะ
โอ้โห!!!!!! เขามาทำอะรัยกันเยอะแยะ งงคะ กลัวคะ อะรัยเนี่ยยยย
พอนั้งฟังคนอื่นคุยกันสักพัก ชัดเลยคะ! หมอเถื่อนชัดๆเลย คอนโดแบบนี้ แอบมากันแบบนี้
หมอเถื่อนดีดีนี่เอง

รู้ตัวแล้วควรที่ที่ไม่ควรจะมาซะแล้ว เพื่อนคนดีของเอิงเขามาเติมฟิลเลอร์(มั้ง)ที่จมูกคะ แล้วก็มาฉีดคางเพิ่ม
จุดที่พลาดที่สุดมันอยู่ตรงนี้คะ ด้ยความที่เอิงอยากทำจมูกมากๆๆๆๆๆๆๆ อยู่แล้วเป็นทุนเดิม ก็นั้งคุยกับคนอื่นๆที่มาทำที่นี่ เขาก็ว่าดีอย่างงั้น ดีอย่างงี้ ฟิลเลอร์ของแท้นะ บลาๆๆ
เคลิ้มคะ เคลิ้มมมมม,, ไปกับคำพูดต่างๆนาๆ แต่... ด้วยความเป็นเด็กดี(ดื้อ)ของเอิง ไหนๆมาแล้ว ลองซะหน่อยคงไม่เป็นไร ฟิลเลอร์เดียวมันก็สลายหายไปเองแหละ เราก็แค่ฉีดนิดเดียวให้มันมีอะรัยมากั้นระหว่างตาก็พอเน๊อะ แม่ก็ไม่รู้หรอกม๊างงงงงง
เพื่อนเราที่พามานางก็ฉีดเยอะแยะ ไม่เห็นจะเป็นไรเลย คงไม่เป็นอะไรหรอกน่า
สุดท้ายก็ตัดสินใจฉีดคะ เอิงฉีดไป  2 เข็ม ราคาเข็มละ 1,000 บาท เท่านั้น Oo

หลังจากวันไหนผ่านมาเป็นระยะเวลาประมาณ2ปีกว่าๆ จมูกเอิงเริ่มเปลี่ยนรูปร่างคะ จากที่เคยไม่มีปัญหาอะรัย แต่ตรงปลายเริ่มเบี้ยวเบาๆคะ แค่เบาๆ คนอื่นอาจจะไม่ได้สังเกตเห็น แต่เอิงแต่งหน้าตัวเองทุกวันคะ
  เอิงเริ่มทำงานเป็น make up artist คะ การแต่งหน้าตัวเองเป็นเรื่องง่ายมากๆเปลี่ยนลุคไปเรื่อยๆไม่ซ้ำเลยสนุกกับการแต่งหน้าตัวเองและแต่งให้คนอื่นคะ เจอนางแบบมาค่อนข้างเยอะ บอกได้เลยในฐานะช่างแต่งหน้าตัวเล็กๆคนหนึ่ง คนเราแค่จมูกเป๊ะ ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วละคะ 
หัดกลับมาส่องจมูกตัวเอง  เอิ่มมมม..... คือปลายนางเบี้ยวเล็กน้อย ดั้งก็ยังแหมบเหมือนเดิม แถมคล้ำๆไปก็ยังเจออะรัยหยึ๋ยๆอยู่ตรงปลายที่เบี้ยว กับสันที่ตุ๋ยๆด้วย เริ่มนึกขึ้นได้ว่ามันผ่านมาก็สองปีกว่าละนะ ทำไมยังมีไอหยึ๋ยๆ นี่อยู่ มันไม่ตลกละ TT___________________TT

ปลายจมูกที่เบี้ยวเล็กหน่อย กับดั้งแหมบๆของเอิงเป็นอุปสรรคต่อการแต่งหน้ามากคะ ต้องใช่เวลาปั้นนานมากกว่าจะทำให้ทุกอย่างแลดูสมดุลเพราะจมูกที่ดูผิดรูปร่าง ทำให้ทุกอย่างดูเบี้ยวไปหมด คงเป็นเพราะจมูกเราอยู่ตรงกลางด้วย ยิ่งเจอแต่นางแบบที่หน้าเป๊ะๆ อยากจะซ้อนตัวเองไว้ในหลืบมากเลยคะ ฮื้อออออ,,
ปมด้อยดั้งแหมบของเอิงเริ่มกลับมาพร้อมความกังวลที่มากกว่าเดิม เพราะไอก้อนหยึ๋ยๆ ที่คล่ำเจอมันดูจะไม่ใช่เรื่องเล่นๆแล้ว เพราะลูบๆไปแล้วเริ่มเจ็บแปลบๆคะ โอ้ยยยยยยยย!!! เอิงแย่แล้วคะ

ทนไม่ไหวแล้ว สุดท้ายความกลัวมันอัดอั้นมาก จนต้องคลานมาปรึกษาขุ่นแม่ที่เคารพ และเล่าเรื่องต่างๆให้ฟังทั้งหมด และยอมทนหูชาไปชุดใหญ่ที่สุดที่เคยเจอออ
สุดท้ายขุ่มแม่ไล่ให้ไปแก้คะ ไปเอาข้อมูลมา นำเสนอซะ,,

โอ้วววว,, เอาเข้าจริงๆ การตัดสินใจเลือกคุณหมอหรือสถานที่ที่เราจะทำจริงๆ มันไม่ง่าย จะไปแก้ที่ไหนดีละทีนี้ ยิ่งเคสเราเป็นหมอเถื่อนด้วย หมอท่านไหนจะรับแก้บ้างเนี่ย น้ำตาตกในเลย เสียใจกับการตัดสินใจครั้งนั้นมาก ไม่น่าเลยยย แม่ก็ต้องมานั้งเครียดด้วย อยากจะตีตัวเองให้ฟิลเลอร์หลุดออกมาเองเลย ฮื้ออออออ ;’(

ลงโพสตอนแก้มาแล้วนะคะ ตามไปดูกันเลยย >>จากหมอเถื่อน,, สู่มือคุณหมอมนัส(เมโกะ)

โดย: aueng.aye    เวลา: 2014-3-25 21:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2014-3-25 22:12

โดย: aueng.aye    เวลา: 2014-3-25 22:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2014-3-25 22:13

โดย: ohohlove    เวลา: 2014-3-25 22:34
แล้วคุณเอิงไปแก้ยังค่ะ หรือเลือกหมอได้หรือยังค่ะ
โดย: ohohlove    เวลา: 2014-3-25 22:35
ขอให้หาหมอดีๆแก้ให้ได้น่ะค่ะ
โดย: lookkaewkay    เวลา: 2014-3-25 23:08
สู้ๆนะครับ
โดย: Akue    เวลา: 2014-3-26 09:31
แนะนำลองปรึกษาแก้ไขจมูกกับหมอทนงศักดิ์ ที่เอเชียคลินิกก่อนดีไหมค่ะเพราะที่นี่ก็มีคนมาทำเคสงานแก้กันเยอะ สุดท้ายขอให้ได้ที่แก้ไวๆนะค่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------------------
ดูข้อมูล รีวิว หรือถามผ่านทางนี้ก่อนได้เลยค่ะ

(ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ปล.อยากให้หาได้ไวๆค่ะ เพราะยิ่งแก้ช้ายิ่งเสี่ยงว่าจะแก้ยากค่ะ ปลใการขูดฟิลเลอร์ออกจะทำให้หนังจมูกบางนะค่ะ หลังขูดเสร็จก็ลองถามหมอว่าจะแก้ทรงจมูกยังไงได้บ้าง หรือเอาแบบจมูกที่ต้องการถามหมอที่คุณสนใจอยากทำด้วยก็ดีค่ะ)

www.asia-clinic.com
https://www.facebook.com/AsiaClinic
https://www.facebook.com/messages/asiaclinic

โดย: toon27    เวลา: 2014-3-26 10:19
สู้ๆนะค่ะ ขอให้เจอหมอเก่งๆดีๆแก้ให้นะค่ะ คนเราพลาดกันได้ค่ะ
อันนี้เรียกว่ารู้เท่าไม่ถึงการค่ะ อย่าหลงเชื่อของถูกนะค่ะ เราว่าสมัยนี้คุณหมอเก่งมีหลายที่ค่ะ
ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆนะค่ะ หรือไม่ก็ลองไปปรึกษาคุณหมอผู้เชียวชาญดูค่ะ
โดย: koko56    เวลา: 2014-3-26 11:30
แนะนำลองไปปรึกษากับคุณหมอมนัส เมโกะคลินิคค่ะ คุณหมอเก่งมาก เห็นแก้ออกมาแล้วสวยหลายเคสแล้วค่ะ
โดย: Unteera    เวลา: 2014-3-26 15:04
ลองเสิชดุนะคะ ณพลักคลินิค แก้จมุกฉีดโดยเฉพาะคร่าา

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2