ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังทำจมูก สิวผดขึ้นเต็มหน้าเลยมันเกี่ยวไหมคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Chickiiz885    เวลา: 2014-2-24 08:31
ชื่อกระทู้: หลังทำจมูก สิวผดขึ้นเต็มหน้าเลยมันเกี่ยวไหมคะ
ทำจมูกมาจะครบสองอาทิตย์แล้ว ตอนนี้สิวผดขึ้นเต็มหน้า รวมทั้งจมูกด้วย
ไปหาหมอที่วุฒิศักดิ์มา ใช้ยาก้อไม่หาย มันจะขึ้นไปแบบนี้ตลอดเลยหรอคะ
ไม่ไหวนะ ปกติถ้าสิวขึ้นไปหาหมอ ใช้ยาวันสองวันก้อหายแล้ว
นี่ไม่มีทีท่าว่าจะหายเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ :)
โดย: kungkong    เวลา: 2014-2-24 09:00
ทำมาจะ2อาทิตย์เหมือนกันสิวไม่ขึ้นนะค่ะ แต่เห็นเพื่อนอีกคนทำสิวขึ้นเพียบเป็นเม็ดเล็กๆ สามเดือนแล้วจนป่าวนี้ยังไม่หายสาเหตุน่าจะทำความสะอาดหน้าไม่เพียงพอเพื่อนบอกมานะค่ะ ยังไงก้อขอให้หายไวๆจะได้สวยๆนะค่ะ อิอิ
โดย: andamon    เวลา: 2014-2-24 11:53
ไม่เห็นสิวจะขึ้นสักเม็ดเลย คนที่สิวผดขึ้นคิดว่าช่วงประคบเย็นผิวหน้าอาจไม่สะอาด เพราะไม่ได้ล้างหน้า บางคนแพ้
พลาสเตอร์,เทปที่ปิดจมูกอยู่ หรือแพ้สารปนเปื้อนที่มากับน้ำแข็ง,น้ำเย็น หรือบางคนไม่ได้ใช้เจลประคบ แต่ใช้ผ้าชุบน้ำเย็นประคบ ผ้าอาจไม่สะอาดก็ได้ อีกอย่างเวลาประคบเย็น แล้วก็มาจุ่มน้ำ เอาไปประคบใหม่ น้ำก็มีเชื้อโรคสะสม จาก
หน้ามันๆของเรา,เศษเลือดบ้างไรบ้าง ผิวหน้าอันบอบบางไม่เคยโดนน้ำเย็น แถมมีเชื้อโรคอีก จึงทำปฏิกิริยาก่อให้เกิด
สิวขึ้นมา แหะๆ วิจัยด้วยความเดาค่ะ
โดย: andamon    เวลา: 2014-2-24 12:00
ลองใช้ดินสอพองสัก1 เม็ด ผสมน้ำมะนาว สัก1เสี้ยว ทาพอกหน้าทิ้งไว้10นาที แล้วล้างออก หรือก่อนนอน ทาิทิ้งไว้เช้ามาก็ล้างออกดูสิ สิวจะไม่มากร้ำกรายเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2