ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามคนที่เคยทำอัลเทอร่ากับร้อยไหมค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mayhoney    เวลา: 2014-2-19 15:44
ชื่อกระทู้: สอบถามคนที่เคยทำอัลเทอร่ากับร้อยไหมค่ะ
อยากทราบว่าอันไหนช่วยเรื่องหน้าตึงยกกระชับมากกว่ากันคะ
รบกวนคนที่เคยทำแนะนำด้วยค่ะ พอดีไปจองคอร์สอัลเทอร่าไว้
แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะช่วยยกกระชับได้จริง เราต้องการเห็นผลอ่ะค่ะ
เพราะเคยไปฉีดโบทอคหลายครั้งแล้วแต่ไม่ได้ผล ซึ่งตอนนี้
อยากลองทำอะไรที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปเพราะราคาไม่ใช่น้อย
เผื่อว่าคนที่เคยทำจะให้ข้อมูลเราเพิ่มเติมได้บ้างค่ะ จะได้ตัด
สินใจถูกว่าจะเลือกทำอันไหนดี เราเน้นยกกระชับหน้านะคะ
เพราะอายุสามสิบกว่าแล้ว หน้าหย่อนคล้อยเล็กน้อยค่ะ

โดย: yinglee    เวลา: 2014-2-19 17:26
เคยทำ Thermage ค่ะหน้ายกกระชับและเรียวขึ้น
โดย: yinglee    เวลา: 2014-2-19 17:32
ต่อค่ะกดส่งไวไปนิด ultera จะเหมาะกับคนหน้าเล็กอยู่แล้ว
แต่ thermage เหมาะกับคนหน้าอูมๆ เพราะนอกจากยกกระชับแล้ว
ยังช่วยลดไขมันที่หน้าด้วย ส่วนโบท๊อกซ์ลดกล้ามเนื้อ ถ้าเป็นแบบ
Botox lift  ส่วนตัวคิดว่าสู้ thermage ไม่ได้ค่ะ
โดย: mayhoney    เวลา: 2014-2-19 19:21
ขอบคุณที่มาตอบให้นะคะ
แล้วร้อยไหมละคะ
เหมือนหรือต่างกับทำอัลเทอร่ายังไงใครพอทราบบ้างคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2