ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จมูกเอียงจากอุบัติเหตุมา 7 ปี อยากศัลยกรรมให้โด่งมีดั้ง หมอจะทำให้หรือเปล่าครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: อีนังโจ    เวลา: 2013-12-13 00:30
ชื่อกระทู้: จมูกเอียงจากอุบัติเหตุมา 7 ปี อยากศัลยกรรมให้โด่งมีดั้ง หมอจะทำให้หรือเปล่าครับ
คือ พึ่งจะได้คิวของคุณหมอชาตรี คลีนิคสยามมา วันที่ 27 นี้ เนื่องจากผมได้โทรไปจองคิว และสอบถามกับทางคลีนิค โดยมี ผู้หญิงคนนึงรับสาย บอกว่าจมูกผมค่อนข้างเอียงเนื่องจากเคยได้รับอุบัติเหตุ เมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว คุณหมอจะรับทำหรือไม ทางคลีนิคตอบว่า คุณหมอก้รับทำให้ได้ ผมจึงตกลงนัดวัน คือวันที่ 27 แต่ใจก็แอบกลัวนะ คือ

1 ถ้าคุณหมอเห็นจมูกซึ่งหากพิจารณาดีๆ จะรู้ว่าแกนจมูดคดเอียง ท่านจะทำให้หรือเปล่า. ถ้าคุณหมอไม่รับ ผมคงเสียใจแย่เลยอะ อยากมีดั้ง
2 ถ้าคุณหมอทำให้ การทำจมูกจะเจ็บแค่ไหน เพราะทราบว่าการฉีดยาชาบริเวณจมูกก่อนการทำนั้น เจ็บที่สุด ผมเลยกลัวขึ้นมา แต่อีกใจก้สู้ๆ เพื่อความหล่อ

เพื่อนๆ ดั้งโด่ง คนไหนพอจะทราบบ้างไหมครับว่าปกติหมอชาตรีจะรับทำจมูกที่ฐานค่อนข้างเอียงหรือเปล่า ผมจะได้เตรียมทำใจว่าถ้าคุณหมอรับทำจริงจะได้
เตรียมตัวเจ็บ แต่ถ้าคุณหมอไม่รับ ผมจะได้เตรียมตัวเสียใจไว้

ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2