ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องทำจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: warunee09    เวลา: 2013-12-9 11:30
ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องทำจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ
คือเราอยากทราบว่า  ซิลิโคนของหมอบุญถิ่น เป็นของอะไรคะ  ทำไมหมอทำราคาถูกจัง   ของอเมริกาหรือเปล่า  แล้วมันแข็งหรือนิ่มคะ   ราคาแก้หมอทำเท่าใหร่  แล้วหมอใส่ใจในรายละเอียดของคนใข้ไม๊  หมายถึงว่า ถ้าไม่ได้ก็บอกเลยว่าไม่ได้ ไม่ใช่ตะบี้ตะบันยัดใส่น่ะค่ะ  อยากให้เพื่อนๆ ที่ทำกะหมอช่วยให้คำตอบทีนะคะ  พอดีเรากำลังหาที่แก้จมูกอยู่น่ะคะ มองไว้สองที่ คือ หมอบุญถิ่น กะ หมอจำนงค์  แต่ว่าหมอจำนงค์ซิลิ อเมริกา แพงจัง สู้ราคาไม่ไหว     ก็อยากได้รายละเอียดของหมอบุญถิ่นน่ะค่ะ  รบกวนเพิ่อนๆ ช่วยตอบทีนะคะ
โดย: hellobeautiful    เวลา: 2013-12-9 12:14
เรายังไม่เคยทำกับหมอบุญถินนะคะ แต่เท่าที่อ่านรีวิว หมอเค้าใช้ซิลิโครนอเมริกาค่ะ ที่เค้าคิดราคาถูกแค่ 5000 บาทเพราะเค้าไม่บวกเพิ่มคิดเงินลูกค้าซะเวอร์อะไรประมาณนั้น ก็แค่เอามีดกรีดจมูกใส่ซิลิโครนแล้วเย็บแค่นั้นเอง หมอบางท่านคิดแพงเป็นหลายหมื่นจนถึงแสนกว่าบาท เพราะเค้าบอกกำไรซะเยอะ ค่าเช่าที่ ค่าลูกจ้างพนักงาน ค่าภาษี ค่าฝีมือหมอ อะไรประมาณนั้นค่ะ
เคยเห็นรีวิวท่านนึง ถามหมอว่าทำไมหมอคิดถูกจัง หมอตอบมาประมาณว่า ซิลิโครนแผ่นนึงซื้อมาไม่กี่พันบาท ตัดแบ่งทำจมูกให้คนไข้ได้หลายคนอยู่ ก็เท่ากับว่าหมอบอกตรงๆเลยค่ะว่า ไม่จำเป็นต้องคิดแพงเค้ามีจรรยาบรรณดีค่ะ
เราพึ่งโทรไปนัดคิววันนี้เอง อยากได้ต้นเดือนมกราคม แต่เค้าบอกให้โทรมาใหม่ตอนวันที่ 20ค่ะ ถ้าได้ทำแล้วจะมารีวิวให้ดูค่ะ  

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2