ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยค่ะ หลังเสริมจมูก ผิวแห้ง สิวบุก!!!! [สั่งพิมพ์]

โดย: P_L    เวลา: 2013-11-23 13:09
ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยค่ะ หลังเสริมจมูก ผิวแห้ง สิวบุก!!!!
เสริมจมูกได้20กว่าวันละค่ะ ปกติเป็นคนผิวมันตรงทีโซน แต่ตอนนี้ผิวแห้งมาก (มากจนลอกเป็นขุยๆ )

ทีสำคัญ สิวค่ะ มาครบ สิวเสี้ยน สิวผื่น ง่ะ  มีใครเป็นแบบเรามั้งมะค่ะ แล้วทำไงถึงจะหาย คือตอนนี้ลงลองพื้นก้ต้องเว้นตรงช่วงจมูกไว้

รบกวนๆค่ะ
โดย: Prittygirl    เวลา: 2013-11-24 08:33
เป็นเหมือนกันคร่ะ ทำครั้งแรกไม่เป็น แต่พอไปแก้จมูกมาครั้งที่สองก็เป็นคลายๆ กัน ทำมาได้ สอง อาทิตย์แล้วคร่ะ อาจจะเป็นเพราะล้างหน้าไม่เกลี้ยงน่ะค่ะ อาจเป็นเพราะกังวลจะโดนจมูก แต่ไม่ต้องกังวลค่ะ แก้ไขเสริม ตัดปีก หมอเย็บเป็นไหมละลาย ไหมยังติดที่ปีกจมูกอยู่เลยคร่ะ เราก็ใช้โทนเนอร์เช็คหน้าเช็ดจมูก แบบขัดนิดๆ แล้วใช้ผงขัดหน้าค่ะ ขัดทุกที่แบบไม่แคร์ ขัดไหมละลายด้วย ล้างหน้าแล้วก็พอกตัวคลีนสิวอ่ะค่ะ หลังจากนั่นสิวเสี้ยนหายหมด เหลือเป็นสิวผื่นนิดๆ แต่ดีวันดีคืน เหลือแค่ที่เป็นอักเสบสองสามที่ อาจจะอยู่ที่การทำความสะอาดน่ะค่ะ อย่าไปกังวลกับจมูกมาก ทำความสะอาดไปเถอะค่ะ ลูบ ๆถูๆ แค่อย่าไปกระแทกแรงๆ แค่นั้นเองคร่ะ

โดย: P_L    เวลา: 2013-11-24 11:51
ต้นฉบับโพสต์โดย Prittygirl เมื่อ 2013-11-24 08:33
เป็นเหมือนกันคร่ะ ทำครั้งแรกไม่เป็น แต่พอไปแก้จมูกม ...

ขอบคุณค่ะ เราแอบเซ็ง จมูกสวยแต่สิวเสี้ยนพรึบ !!! เกิดอาการอยากลอก แต่ยังไม่กล้า อดทนๆๆ
โดย: Prittygirl    เวลา: 2013-11-24 13:06
ต้นฉบับโพสต์โดย P_L เมื่อ 2013-11-24 11:51
ขอบคุณค่ะ เราแอบเซ็ง จมูกสวยแต่สิวเสี้ยนพรึ ...

เราลอกเลยคร่ะ ใช้ที่ลอกสิ้วเสี้ยน ซื้อมาจาก วัตสัน ที่เป็นโคลนดำๆน่ะค่ะ เราก็ลอกเลยคร่ะ จมูกเพิ่งแก้มาได้อาทิตย์นึง เราก็ระวังเอาคร่ะ แค่อย่าไปกดไปบีบมัน ลอกเอา ปรืดๆ เส็ดค่ะ
โดย: miragelove555    เวลา: 2014-10-28 13:45
ดื่มน้ำเยอะ ๆ ช่วยเรื่องผิวแห้งได้ค่ะ หรือถ้าต้องการครีมที่เหมาะกับคนเป็นสิวเราแนะนำให้ลองใช้ของ DR.G ดูนะคะ
โดย: Sirina28    เวลา: 2014-10-28 22:51
เรื่องผิวแห้งลอกบริเวณจมูก อาจมาจากการประคบร้อน-เย็นค่ะ ผิวเลยลอก
สิวเสี้ยน สิวต่างๆ หลังแกะเฝือกก้เห็นสิวเสี้ยนบุกเต็มจมูกละค่ะ อย่างไปดูดสิวเสี้ยนนะ เครื่องดูดมันแรง
จมูกยังไม่เข้าที่เดี๋ยวเบี้ยวค่ะ เราครบ1เดือนก้ลอกสิวเสี้ยนแบบโคลนดำเอาค่ะ มันมากก
และหลังจากจมูกแห้ง จมูกลอก พอหาย กลายเป็นว่าจมูกมันแทน
คือลงรองพื้นไม่ค่อยติด แป้งนี่เติมตรงจมูกทั้งวันค่ะ
เเอบเซ็ง==
โดย: somwink    เวลา: 2015-6-9 17:10
เราว่าลองทาครีมพวกที่ช่วยเรื่องหน้าชุ่มชื่นดีกว่านะคะ แล้วก็ดื่มน้ำเยอะๆล้างหน้าให้สะอาดๆน่าจะหาย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2