ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยาก แก้ตา2ชั้นแบบเย็บ3จุด โดยเอาไหมออกเลย [สั่งพิมพ์]

โดย: Honeyka    เวลา: 2013-9-24 11:09
ชื่อกระทู้: อยาก แก้ตา2ชั้นแบบเย็บ3จุด โดยเอาไหมออกเลย
อยาก แก้ตา2ชั้นแบบเย็บ3จุด โดยเอาไหมออกเลย

ทำมาได้3ปีกว่าแล้วค่ะ จากคนที่ไม่มีชั้นตาเลย และเป็นคนมีไขมันบนหนังตาน้อย

หมอหลุยส์ ทำชั้นตาให้สูงมาก ปัจจุบัน เหมือนไหมมันคลายและคงเริ่มหลุดแต่
คงหลุดไม่หมด

สภาพหนังตาตอนนี้ เหมือนคนตาปรือ ตาล้า ลืมตาไม่เต็มที่ มีชั้นตา3ชั้น เพราะตาโหลลึก
ตาดูไม่สดใส บุคลิกเสียมาก

อยากถอดไหมออกค่ะ กลับมาเป็นตาชั้นเดวแบบก่อนทำ เว้นเวลาสักพักเพื่อเตรียมทำ2ชั้นอีกรอบ จะทำแบบกรีดเลย

มีที่ไหนรับทำบ้างคะละราคาจะแพงเท่าเหมือนทำตา2ชั้นมั้ย

และถ้าสมมติว่าถอดไหมแล้วตากลับมาชั้นเดียวแบบเดิม เวลาทำตา2ชั้นอีกครั้งแบบกรีด
หมอเค้าจะคิดราคาเรตทำตาใหม่หรือคิดแบบเรตราคาแก้คะ
หรือเหมาครอส หมอให้ทำ2อย่างเลย

โดย: Asiagirl    เวลา: 2013-9-24 17:04
ให้คุณหมอทนงศักดิ์ของเอเชียคลีนิคเป็นอีกหนึ่งทางเลือกสิคะ  
โดย: bovy55    เวลา: 2015-6-19 14:38
ไม่น่าจะแพงเท่านะคะ ลองไปปรึกษาหมอดูจ้า
โดย: paripan    เวลา: 2015-6-19 15:07
สามารถทำตา 2 ชั้นใหม่แบบกรีดได้เลยนะคะ  ไม่ต้องพักค่ะ
ตอนที่ทำหมอก็จะเลาะไหมที่เย็บ 3 จุดออก
เราเคยทำแบบ 3 จุดมา หลายปีมาก
มาแก้ทำ 2 ชั้นใหม่แบบกรีด แต่แค่ 3 เดือนชั้นก็ตกหมด เซ็งเหมือนกัน

เคสแก้หมอจะคิดราคาเพิ่มจากปกติค่ะ
เพิ่มเท่าไหร่ก็แล้วแต่หมอค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2