ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เล่าตอนไปปรึกษากับหมอเฉลิม [สั่งพิมพ์]

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-20 21:48
ชื่อกระทู้: เล่าตอนไปปรึกษากับหมอเฉลิม
ตอนต้นเดือนมีค พี่ก็ได้ไปปรึกษากับคุณหมอเฉลิมเรื่องแก้จมูกและทำคางใหม่ พร้อมกับเอารูปที่ปริ๊นท์ไปด้วยหลายรูป อยากจะบอกเลยว่า นอกจากจะเอารูปที่ตัวเองชอบแล้ว ควรเอารูปจมูกหรือคางที่ตัวเองไม่ชอบไปให้หมอดูด้วย เพื่อบอกหมอได้ว่าไม่ชอบเพราะอะไร

คุณหมอถามว่ารู้จักคุณหมอได้อย่างไร
ตอบ  : ก็รู้จากเวปนึงอ่ะครับ คุณหมอ เห็นคนไปโพสท์ และที่ชอบที่สุดคือคุณหมอทำจมูกได้ยาวจริงๆ
เลยถามคุณหมอต่อว่า : เป็นไงคับคุณหมอ ตั้งแต่ลูกศิษย์ของคุณหมอไปโพสท์นี่ ลูกค้าคุณหมอเยอะขึ้นหรือไม่คับ
คุณหมอเฉลิม : มากันเยอะเลยครับ คนมากันมากมาย แต่ก็ไม่ใช่ว่ารายได้หมอจะมีเพิ่มขึ้นนะ คือธรรมดาคนไข้ทำกับหมอนี่มีเยอะ คิวทำนี่เต็มอยู่ทุกวัน แต่ตั้งแต่พวกน้องๆเค้าไปโพสท์นี่ คนมาปรึกษาหมอเพิ่มขึ้น หมอก็ต้องให้เวลากับการปรึกษามากขึ้น ก็เท่ากับว่าหมอต้องเจียดเวลาที่ทำให้จริงๆ มาให้คำปรึกษา

ผม : นั่นสิครับ ผมเห็นคุณหมอทำแต่ละวัน เดี๋ยวนี้กว่าจะเสร็จถึงเที่ยงคืนแน่ะ คุณหมอไม่เหนื่อยเหรอ
หมอ : เหนื่อยสิครับ แต่ทำไงได้ เพราะคนไข้ต้องการให้เราทำ เราก็ต้องรับไว้
ผม : แล้วทำใมคุณหมอไม่หาผู้ช่วยล่ะครับ
หมอ : เคยมีครับ หมอเคยมีหมอ...จาก รพ... มาช่วย เค้าก็เก่งนะครับ แต่ค่อนข้างช้า แต่คนไข้ส่วนใหญ่ต้องการให้หมอทำเอง หมอบางทียังเคยแนะนำให้คนไข้บางคนที่ใจร้อนอยากทำ ไปทำกับหมอลูกศิษย์ของหมอ เค้าก็ไม่ค่อยยอมไปกัน ทั้งๆที่หมอสอนหมดเลย วิธีการเหลาซิลิโคน วิธีการเสริมของหมอ หมอเล่าให้หมด

ผม : ใช่สิครับ คุณหมอ ก็เหมือนเราไปภัตตาคาร เราก็ต้องไปเพราะกุ๊กทำครัวเค้ามีฝีมือ

....................

จึงมารายงานเพื่อทราบ ว่าคุณหมอไม่จำเป็นต้องมีหน้าม้า คนเชียร์แขกมาโพสท์ให้ ทุกคนที่มาโพสท์เกี่ยวกับคุณหมอ เพราะเลื่อมไสกับบุึคคลิกและความสามารถของคุณหมอ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-20 22:08
That's right
โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-20 22:11
กระจ่างเมาะ ที่นี้
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-20 22:12
โอ๊ว เยส
ว่างๆขอดูตาด้วยนะครับคุณบ๊อบ หายบวมเหรอยัง
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-20 22:26
อือ ครับผม

/เม้มปากตัวเองอย่างแรง พยามไม่กระแนะกระแหน ฮอร์โมนเรายังไม่เปลี่ยนแปลง
โดย: mystically    เวลา: 2009-4-21 03:41
จริงคับ คุณหมอเคยบอกผมเหมือนกันว่า เคสปรึกษาเยอะจนเคสทำในแต่ละวันลดลงจากเดิม

เพราะ ต้องแบ่งเวลาให้คนที่เข้ามาขอคำปรึกษามากขึ้น และที่สำคัญคุณหมอไม่เคยคิดค่าปรึกษาเลย

ก่อนที่จะมีการโพสต์ถึงฝีมือคุณหมอที่แต่ละคนได้ไปทำมา ลูกค้าก็มีอยู่แล้ว และคุณหมอก็มีเวลาทำผ่าตัดได้มากกว่าตอนนี้อีก
โดย: CoffePrincess    เวลา: 2009-4-21 08:06
แหมนๆๆๆ  คำพูดประโยคนี่ พี่หญิงก็ได้ยินจากปากหมอเหมือนกันเลย ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบ
โดย: nung-ka-ning    เวลา: 2009-4-21 12:32
ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ และที่มีใครบางคนมากล่าวหาว่าพวกเราพูดถึงแต่ด้านดีๆผลงานดีๆของหมอ
แต่ข้อเสียไม่เคยพูดถึง ที่ไม่พูดเพราะว่าเราไม่ได้เจอกับข้อเสียนั้นนี่คะแล้วจะให้มาโพสท์ได้ยังไง
ก็เข้าใจว่าคนเราก็ต้องมีทั้งด้านดีและด้านเสีย แต่เราไม่ได้เจอกับตัวก็เลยไม่รู้ว่าจะพูดถึงข้อเสียของหมออย่างไร
เข้าใจกันด้วยนะคะสำหรับคนที่กล่าวหา หรือถ้าใครจะมาโพสท์ว่าเจอข้อเสียอะไรก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
เพราะไม่มีอะไรที่จะสมบูรณ์แบบไปทุกอย่างหรอกจิงมะ
โดย: admin    เวลา: 2009-4-21 13:40
แอดมินขอเปนกำลังใจให้ทุกคนคัฟ

สักวันเราต้องพิสูจน์ตัวเองได้คัฟ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-21 16:01
ต่อ.....

: สรุปแล้วคุณหมอทำผ่าตัดประมาณกี่คนต่อวันครับ ผมนับๆแล้วประมาณเจ็ดคน
หมอ : แปดคนครับ หมอกำหนดไว้ว่าแต่ละวันต้องทำแปดคน
ผม : คุณหมอครับ เท่าๆที่เห็นโพสท์มา ผมยอมรับเลยนะครับว่าคุณหมอทำจมูกผู้ชายได้สูงโ่ด่งยาวได้ใจจริงๆ แต่ในความคิดของผม คุณหมอว่าลักษณะนี้จะเหมาะสมกับผู้หญิงไทยเหรอครับ ใจผมคิดว่าผู้หญิงถ้าโด่งเว่อร์ไปบางทีก็ไม่เหมาะกับตัวนะครับ
คุณหมอ : คือหลักการของหมอนั้น หมอจะไม่เป็นคนตัดสินว่า ลักษณะจมูกที่คนไข้ต้องการทำนั้นสวยหรือไม่ ต้องแล้วแต่ความต้องการของคนไข้เป็นหลัก ถ้าจมูกและร่างกายยอมรับได้ หมอก็ทำให้ได้ เพราะหมอถือว่า ความสวยงามเป็นเรื่องส่วนบุุคคล คนนี้ว่าสวย อีกคนว่าไม่สวย สำหรับหมอ ดูพื้นฐานของร่างกายเป็นหลักครับ
ผม : ส่วนใหญ่ลูกค้าคุณหมอจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายอ่ะครับ
คุณหมอ : ตั้งแต่น้องๆเข้าไปโพสท์งานหมอ เดี๋ยวนี้ลูกค้าผู้ชายมีเยอะขึ้นเลยครับ อย่างเมื่อวาน ทำไปสามคน (เปิดรูปในคอมให้ดู แต่ละคนหล่อๆทั้งนั้น) นี่เดี๋ยวนี้มีผู้ชายมาปรึกษามากจริงๆครับ เมื่อก่อนที่พวกน้องๆจะเอาไปโพสท์ ลูกค้าหมอส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิงครับ พวกพริทตี้มาทำกันเยอะมาก แบบปากต่อปาก แต่เดี๋ยวนี้แต่ละวันคนมาปรึกษามาก
ผม : ครับคุณหมอ คืออย่างที่เมืองนอกนี่ ถ้าเราไปปรึกษาหมอ เค้าคิดครั้งนึง 50ยูโรครับ ราวสองพันกว่าบาท แล้วถ้าเราต้องการทำ เค้าก็จะหักค่าปรึกษาจากราคาทำ อย่างทำตาบนตาล่างผมเคยปรึุกษา เค้าเอาตั้ง 3000 ยูโรครับ ราว แสนสี่ครับคุณหมอ
คุณหมอ : โอ้โฮ นี่ถ้าหมอคิดค่าปรึกษา ป่านนี้หมอมีรายได้เพิ่มอีกเยอะแยะแล้ว
ผม : ครับ แต่ผมว่าคนไทยคงยังรับไม่ไดหรอกนะครับระบบเนี๊ย

.....................................
โดย: bee_bee    เวลา: 2009-4-21 20:05
พีพลนี่ชอบทำให้ค้างๆนะ กำลังอ่านสนุกๆ รีบกลับมา post อีกนะครับ
โดย: fefee    เวลา: 2009-4-21 20:55
กำลังเพลินเลยค่ะมาโพสต่อด่วนนนค่าคุณพี่
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-21 21:12
งานเยอะะะะะะะครับ

-------------------

: คุณหมอไม่ว่านะครับ ที่ผมคุยและซักคุณหมอเยอะๆอย่างนี้
หมอ : ไม่ครับ หมอเองก็ชอบพูดคุยเหมือนกัน แต่ถึงเวลาใส่ซิลิโคนแล้วหมอจะหยุดพูดครับ ตอนเหลานี่ยังคุยกันได้อยู่
ผม : ก็จริงของคุณหมอนะครับ เรื่องความสวยงามนี้ มันเป็นความชอบส่วนบุคคล อย่างน้องที่ชื่อเอนี้ ได้ข่าวว่าเค้าจะมาแก้ใหม่ ผมว่าของเค้าก็สวยดีอยู่แล้วนะ เสียดายอ่ะ
หมอ : เค้าอยากได้ฮัมพ์ชัดๆ แล้วก็โด่งยาวขึ้นอีก หมอทำให้ได้ หมอก็ตามใจ
: แหม คุณหมอใจดีจัง นี่ผมว่าถ้าหมออื่นเค้าคงไม่ยอมมานั่งแก้นั่งทำให้หรอกนะครับ
หมอ : ใช่ เอ เค้าเดี๋ยวนี้หน้าตาดีขึ้นเยอะเลย หนึ่งอีกคน คนละคนไปเลย รายนั้นโด่งฝรั่งไปเลย

ผม ต่อ : ใช่ครับคุณหมอ แต่ผมไม่เอาโด่งๆแบบนั้นนะครับ เอาแบบเอเซียนะครับคุณหมอ

....แล้วจมูกแบบเกาหลี เป็นอย่างไงเหรอครับคุณหมอ

หมอ: ก็มีฮัมพ์นิดๆ ปลายยาว มีหยดน้ำ แบบ..ของโอเปิลอ่ะ ของเค้ามีฮัมพ์นิดๆ แล้วก็ยาวด้วย อยากทำแบบของเค้ามั๊ย
ผม : ไม่เอาครับ (ร้องเสียงสูง)ไม่เอาฮัมพ์นะครับคุณหมอ (คิดในใจ....หน้าไม่นวล มีฮัมพ์เดี๋ยวก็ยิ่งแย่ลงไปอีก เดี๋ยวคนที่บ้านจับได้อีกว่าไปทำหมูกมา)

---------------------

ว่างๆจะมาเล่าใหม่นะครับ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-21 21:22
ช่วงนี้ พรก ฉบับฉุึกเฉิน จึงสังเกตุได้ว่า ยังไม่มีใครมาโพสท์รูปเท่าไหร่ สถานการณ์หายตึงเครียดกัน คงจะได้ดูรูปกันอีก

รายงานข่าวจากสำนักข่าวไทย......
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-21 21:24
อิ อิ

เหตุการณ์ปกติแล้วคัฟ บอบมาลงรูปให้ชมแล้วน่ะคัฟ

อิ อิ เห็นวันก่อนบอกว่าอยากชมรูป บอบ ไง อิ อิ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-21 21:24
พี่ก็เอารูปมาลงบ้างน่ะคัฟ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-21 21:41
แอดมินบอร์ดนี้ ยกเลิก พ ร ก ฉุกเฉินแล้วค้าบ
ออมาโพสกันได้ปกติน๊าคัฟ  อิอิ

คุณพล จำเก่งจังอ่ะ  เวลาคุยกะหมอ ซีมักจาหน้ามึน ตื่นเต้น สมองเบลอ
พูดผิดๆ ถูกๆ ลืมทุกสิ่งอย่าง สงสารตัวเองจิงๆ หมอว่ายังไงกะเรย อืมๆๆๆๆๆค้าบๆๆๆ
อิอิ  คราวนี้ตั้งสติ เตรียมสตางค์ แล้วไปใหม่ คิคิ
โดย: Arty    เวลา: 2009-4-22 14:25
อืม แต่คุณหมอน่ารักมากจิง ๆ นะค๊ะ

ใจเย็นด้วย เราไม่เคยคุย ไม่เคยปรึกษา

ถึงเวลาเอารูปไปให้ดูแล้วก็ขึ้นเตียงรอทำเลย

ได้คุยกันจิง ๆ ก็ตอนนอนอยู่บนเตียงรอหมอ ฉีดยาชา กะเหลาซิลิโคน อะ

แต่ก็ออกมาถูกใจมากอะ เราก็ยังไม่เจอข้อเสียเหมือนกันอะ

ก็เลยไม่รู้จะเอาข้อเสียอะไรมา โพสต์ อะ
โดย: Melodies18    เวลา: 2009-4-22 22:32
....แล้วจมูกแบบเกาหลี เป็นอย่างไงเหรอครับคุณหมอ

หมอ: ก็มีฮัมพ์นิดๆ ปลายยาว มีหยดน้ำ แบบ..ของโอเปิลอ่ะ ของเค้ามีฮัมพ์นิดๆ แล้วก็ยาวด้วย อยากทำแบบของเค้ามั๊ย
ผม : ไม่เอาครับ (ร้องเสียงสูง)ไม่เอาฮัมพ์นะครับคุณหมอ (คิดในใจ....หน้าไม่นวล มีฮัมพ์เดี๋ยวก็ยิ่งแย่ลงไปอีก เดี๋ยวคนที่บ้านจับได้อีกว่าไปทำหมูกมา)

--------------------------------------------------------------------------------
ขอถามหน่อยครับ สงสัย ๆ ปลายยาว  มีหยดน้ำ มันต่างกานไงหรอครับ  พอดีอ่านแระงง ๆ

แล้วที่อย่างถ้าผมก็ไม่รู้เหมือนกานครับ ว่าจะเอามีฮัมพ์ดีไหม  หรือว่าม่ายมีดี
แล้วที่บอกว่ามีฮัมพ์แย่ลงไปอีก มันจริงป่ะครับ  พอดีไม่ค่อยมีความรู้อ่าคับ
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-4-22 23:59
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-23 18:47
อืม แต่คุณหมอน่ารักมากจิง ๆ นะค๊ะ

ใจเย็นด้วย เราไม่เคยคุย ไม่เคยปรึกษา

ถึงเวลาเอารูปไปให้ดูแล้วก็ขึ้นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-4-22 14:25

น้องเมโลดี้ครับ จมูกยาว อธิบายง่ายๆว่า เช่นใครจมูกเชิดดูหน้าตรงแล้วเห็นรูจมูกชัดๆ นั้นจมูกสั้น ถ้าจมูกยาว ดูหน้าตรงก็จะมะค่อยเห็นรู ดูทางข้าง จะเห็นว่าจมูกไม่เชิดหงายขึ้น ยิ่งถ้าสันสูงขึ้นถึงช่วงระหว่างคิ้ว จนลากลงมาเลย นี่ยาวเด๊ะเลย ส่วนหยดน้ำ ต้องดูปลายจมูกตรงกลางครับ สังเกตุได้ว่าจะงุ้มยาวลงมากว่าปีกจมูก  เอ นี่เข้าใจถูกไหมหว่า ถ้าผิดใครช่วยมาแก้ด้วยนะครับ

ส่วนฮัมพ์นี่ เป็นความชอบส่วนตัวครับ ต้องถามคนมีเช่นคุณโอเปิล หรือคุณเคครับ ใจตัวเองไม่กล้ามีคับ

โดย: Melodies18    เวลา: 2009-4-23 21:47
ขอบคุณคุณ tigerblam มากเรยครับ  

แต่ไม่มีเวลาทำเรยอ่า  เปิดเทอม คิวเต็ม กว่าจะได้ทำก็ตุลาอ่าครับ  

ศึกษาไว้  แต่ตอนนี้ กิเลสกินเต็มทีแระ อิอิ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-23 21:50
แอบมีชื่อของเราด้วยอ่า
ดีจัยจังเยยอ่าคัฟ อิอิ

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-24 20:39
หมอ : นี่หนึ่งเค้าจะทำเวปไซต์ให้หมอ
ผม : เหรอครับคุณหมอ
หมอ : คุณคิดว่าไง
ผม : คุณหมอเคยไปดูเวปไซค์ของหมออื่นเหรอเปล่าครับ การมีเวปไซค์นั้นมีภาระอย่างมาก ถ้าเป็นเวปบอร์ด คุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบๆๆๆคำถามต่างๆที่คนไข้เขียนมาปรึกษา คุณหมอคะ คุณหมอขา หนูอย่างโน้น หนูอย่างนี้ ซึ่งคำถามมันจะวนไปเวียนมาซ้ำๆซากๆ อ่ะครับ แล้วคนก็จะถามมากันมาก แล้วคุณหมอก็จะต้องมานั่งตอบทุกคำถาม
หมอ : ถ้าเป็นอย่างนั้นหมอไม่มีเวล๊า (ลากเสียงสูงและยาว)
ผม :  แต่ถ้าเป็นแค่เวปแบบให้ข่าวสาร เรื่องการบริการ ที่อยู่แค่นั้นก็โอเคครับ คนจะได้รู้ว่าหมออยู่ที่ไหน อย่างผมถ้าไม่ได้ข่าวจากอินเตอร์เน็ต ผมก็คงไม่ได้รู้เรื่องของคุณหมอ …ว่าไปแล้วการเป็นหมอศัลยกรรมนี่มีความรับผิดชอบสูงมากนะครับ อย่างเช่น นักบัญชี ถ้าทำบัญชีผิด ก็แก้บัญชีได้ แต่หมอศัลยกรรมถ้าทำผิดนี่ ยุ่งเลยนะครับคุณหมอ
หมอ : หมอก็เคยทำพิ๊ด (พูดอย่างถ่อมตัว) หมอไม่ใช่เทวดา แต่นี่อาศัยที่มีประสบการณ์มามาก ทำ มาเป็นสิบปีแล้ว ก็เลยไม่มีปัญหา แล้วก็พยายามพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆ  อย่างปลายจมูกที่ทำยาวๆได้นี่ก็เทคนิคของหมอเอง
ผม :  อู้หู
หมอ : ใช่ รับรองทั้งประเทศไทยไม่มีใครเหลาจมูกแบบหมอ
ผม : จิงๆอาชีพอย่างคุณหมอนี่ผมว่ามีสองอย่างนะครับ ถ้ารุ่งก็ดังปริ๊ดปร๊าดไปเลย ถ้าไม่งั้นก็ไม่มีคนมาปรึกษาเลย
หมอ : ใช่ครับ ต้องใช้เวลา กว่าคนจะรู้จักไว้ใจเรา
ผม : แล้วก็ต้องใช้ความอดทนด้วยนะครับ บางทีผมอ่านที่คนไข้เค้าเขียนหรือเห็นที่มาปรึกษา เห็นๆแล้วบางทีก็ต้องใช้ความอดทนมาก
หมอ : เอาละ เดี๋ยวไปห้องผ่าตัดได้แล้ว ไปให้คุณแดงวัดความดันก่อน....

ขอลาไปพักร้อนวันกรรมกร 1 พค ก่อนนะครับ อีกอาทิตย์จะกลับมาโพสท์ใหม่

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-24 20:43
อยากเห็นจมูกใหม่ของกั้งจัง

แหม โอเปิลเนี่ย ไม่อยากตอบอะไรอีกแล้ว  เดี๋ยวคนเค้าหมั่นส้ายยมาหาว่าพี่พูดสองง่ามสามแง่มอีก
โดย: rosearmy    เวลา: 2009-4-24 21:02
คุณหมอน่ารักอารมณ์ดี คุยกับคนไข้กันเองดี  เล็งไว้ไม่ผิดเลยเรา ขอเป็นกำลังใจให้คุณหมอนะค่ะ ขอบคุณพี่พลที่มาเล่าสู่กันฟังค่ะ
โดย: somjeed    เวลา: 2009-4-24 22:05
ต่อๆๆๆค่ะ

รออ่านเเบบของผู้หญิงบ้างอ่ะค่ะ...อิอิอิ
โดย: supersaliormoon    เวลา: 2009-4-24 23:06
แก้ไขล่าสุด supersaliormoon เมื่อ 2009-4-24 23:17

คุณไทเกอร์ คะ ชอบจัง สนุกดี เป็นการเล่าที่แหวกแนวดีค่ะ เหมือนได้นั่งอยู่กับคุณเลย ชอบจัง มาต่อเร็วนะค๊า

เพ็ญขอไปพิทักษ์ความยุติธรรมก่อนค่ะ

17.gif (30.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

โดย: baramee    เวลา: 2009-4-24 23:17
จะได้มีโอกาศเห็น จมูกของคุณ ไทเกอร์ หรือเปล่า  อยากดูนะคะ

เพราะว่าชอบอยากได้จมูกแบบเดิมแค่นิดเดี๋ยว

ยังไงช่วยลงรูปหน่อยนะคะ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-25 11:34
อยากเห็นจมูกใหม่ของกั้งจัง

แหม โอเปิลเนี่ย ไม่อยากตอบอะไรอีกแล้ว  เดี๋ยวคนเค้าหมั่นส้ายยมาหาว่าพี่พูด ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-4-24 20:43

กร๊ากก...ๆๆ.....
แถวนี้ม่ะมีหรอกคัฟพี่พล
ที่นี่มีแต่คนน่ารัก น่ารัก
อยากหั้ยทุก ๆ คนมีแต่ความสุข
และที่สำคัญมาพร้อมกับความจริงใจคัฟผม

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-4-25 13:53
ขอบคุณพี่พลสำหรับข้อมูลดีๆคัฟ อย่างนี้ก็รับไปเลย 30 คะแนนคัฟ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-26 01:30
ขอบคุณนะครับน้องๆทุกๆคนที่อุตส่าหอ่าน นี่กำลังเตรียมตัวจะไปพักผ่อนในฐานะกรรมกรทำงานหนัก วันแรงงานแห่งชาติครับ อิอิ อีกอาทิตย์จะมาโพสท์ใหม่นะครับ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-26 01:31
ขอบคุณน้องบ๊อบรูปหล่อเป็นพิเศาครับ ที่ให้คะแนน อิอิ
โดย: mystically    เวลา: 2009-4-26 01:35
เที่ยวให้สนุกนะครับพี่พล

ไงก็กลับมาเล่าต่อด้วยนะครับ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-26 02:12
คร๊าบบ จุ๊บๆ
โดย: mystically    เวลา: 2009-4-26 04:53
ดูจากรูป profile ของพี่พล จมูก คาง ดูเนียนแล้วนะครับ

คางยุบเร็วกว่าของผมอีกอ่ะครับ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-26 05:33
อืมม ครับ ยุบมากไปหน่อยน่ะสิครับตอนนี้ แล้วจะมาอัพเดทครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-4-26 05:48

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-4-26 06:08
ทำใมนอนดึก หรือ ตื่นเช้าจังอ่ะครับ
โดย: waytosky    เวลา: 2009-4-26 09:02
khun moh chalerm is very good krabb..thanx for making my nose very beautiful krabbb
โดย: sakura_1529    เวลา: 2009-4-26 09:26
อ่านแล้วดูอบอุ่นดีจังบอร์ดนี้
อิอิ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-26 10:16
มีแต่คนมารอฟัง  อ่านแล้วเพลินดีอ่ะคัฟ
โดย: opor2233    เวลา: 2009-4-26 19:58
อยากทราบว่า ถ้าจะไปทำต้องโทรนัดคุณหมอก่อนใช่มั้ยคะ
โดย: Yaya    เวลา: 2009-4-26 20:13
อยากทราบว่า ถ้าจะไปทำต้องโทรนัดคุณหมอก่อนใช่มั้ยคะ
ต้นฉบับโพสโดย opor2233 เมื่อ 2009-4-26 19:58

มาตอบให้แทนค่ะ ต้องนัดค่ะ คุณหมอจะไปสัมนาที่เกาหลีปลาย มิย ค่ะ คาดว่าคงมีเทคนิคใหม่ๆมาอีกนะคะ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-26 23:50
ถ้างั้นแสดงว่าคนที่ทำหลังจากคุณหมอกลับมาจากเกาหลีก้อโชคดีอ่าสิคัฟ
โดย: mystically    เวลา: 2009-4-27 05:28
ถ้างั้นแสดงว่าคนที่ทำหลังจากคุณหมอกลับมาจากเกาหลีก้อโชคดีอ่าสิคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-4-26 23:50

งั้นพี่อย่าเพิ่งทำดีกว่ามั้ยโอเปิ้ล

รอของใหม่จากเกาหลีดีฝ่า

แหม...แต่ถ้าพี่เลื่อนคิวจริงๆ คงมีคนกระโดดดีใจอีกแน่เลย
โดย: VANiLLA    เวลา: 2009-4-27 07:53
หมอเฉลิมใจดีจิงๆ.. ว่าจะไปแก้กะหมอเฉลิม หมอคิวแน่นนน
หรือจะรอหมอกลับจากเกาหลีดี หุหุ
ทนเบี้ยวไปก่อน อิอิ
โดย: Arty    เวลา: 2009-4-27 11:25
รออ่าน รอชมอีกค่ะ

อย่าลืมมาโพสนะค๊ะ
โดย: getting_better    เวลา: 2009-4-28 15:38
ฟังแล้วประทับใจจังเลยค่ะ คิดว่าถ้าแก้ คงไปแก้ก่าคุณหมอนี่แหละ
แต่ว่า ของเวลาเก็บเงินก่อน ... ฮ่าๆๆๆ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-4-28 15:56
แง้ๆๆ  ดีใจจัง ผมจะไปทำตาเดือนสิงหา อะ หวังว่า คงได้ตาสไตล์หนุ่มเกาหลีนะ  อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-28 17:15
ง่า เราทำก่อนหมอไปเกาหลีอีก

ช่างเถอะ แค่นี้กะโอเชล่ะ เด๋วเกินหน้าโอเปิ้ล
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-28 17:54
งั้นพี่อย่าเพิ่งทำดีกว่ามั้ยโอเปิ้ล

รอของใหม่จากเกาหลีดีฝ่า

แหม...แต่ถ้าพี่เลื่อนคิวจริงๆ คงมีคนกระโ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-4-27 05:28

พี่โอมพูดเล่นพูดจิงอ่าคัฟเนี่ยะ.....
เด๋วโอเปิ้ลก้อปายทำบ้างหรอก หุหุ
กิเลสเกิด 555555+

โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-28 17:55
ง่า เราทำก่อนหมอไปเกาหลีอีก

ช่างเถอะ แค่นี้กะโอเชล่ะ เด๋วเกินหน้าโอเปิ้ล ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-4-28 17:15

เกินหน้าได้เรยย์น้าซี เชิญตามสะดวก
ชิ ชิ

โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-28 17:59
เกินหน้าได้เรยย์น้าซี เชิญตามสะดวก
ชิ ชิ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-4-28 17:55

ไม่หรอก รู้ว่าคงไม่เกินหน้าคนนี้ได้หรอก ชิล์  ๆ

ยกห้าย  
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-28 18:04
ไม่หรอก รู้ว่าคงไม่เกินหน้าคนนี้ได้หรอก ชิล์  ๆ

ยกห้าย  
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-4-28 17:59

จุ๊บ จุ๊บ รักซีที่สุดเยย หุหุ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-28 18:09
จุ๊บ จุ๊บ รักซีที่สุดเยย หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-4-28 18:04

เด๋วเปงข่าวน๊า เปิ้ล  55555+
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-4-28 18:11
ข่าวอารายอ่า........
ขอแบ๊วหน่อยนะ อิอิ

โดย: freshnight    เวลา: 2009-4-29 13:37
ข่าวอารายอ่า........
ขอแบ๊วหน่อยนะ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-4-28 18:11

มาจงมาจุ๊บ เด๋วสิวขึ้น

ทุกวันนี้กะแอ๊บจนเมื่อยหน้าไปหมดแร่ะ คิคิ
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-1 16:45
จาก จขกท เล่าเรื่องคุนหมอล้ว aoao ขออนุญาติ same same เล่าให้ฟัง นิ๊ดนึงนะค่ะ ไม่ว่ากัน นะค่ะ
aoao ได้ อ่านจากเว็บเดิม แล้วก็ตามมาบ้านใหม่แล้ว ก็สนใจในตัวและผลงานของคุนหมอ ก็เลย ตัดสินใจ ไปหาคุนหมอเลยค่ะ ไปตั้งแต่ ฟอร์จูน เริ่มเปิดห้างเลยสิเอ้า (กัวคนมาปรึกษาหมอเยอะค่ะ เลยดักหน้าไปแต่ไก่โห่) ไปถึงคลีนิคยังมะเปิดเลยค่ะ ต้องรออีกเกือบครึ่งชม. แล้วในที่สุด ได้ ปรึกษาหมอ คนแรก แบบว่า เห็น จนท. อยู่ในคลีนิคแล้วแต่ประตูยังมะเปิด พอดีมี จนท.อีกคน เปิดประตูเข้าไป aoao อาศัยความเร็ว เข้าไปถามเลยค่ะ ว่า"เปิดยังค๊า" แฮะ แล้วก็ได้คิว ทีนี้ได้คุยกะคุนหมอ (ขอบอกคุนหมอน่ารักจิงๆค่ะ เป็นกันเองมาก)ก็เอารูปให้หมอดู หมอก็บอก ทำได้ แต่ aoao ยังลังเล แบบจมูก คุนหมอก็เปิด จาก คอม ให้ดูค่ะ หลายแบบ เลย แต่ aoao ก็ยังัลงเล แล้วถาม คุนหมอ ว่าแบบไหนดีค่ะ หมอก็บอก ได้ ตามแบบที่ คุนให้ดู คับ อยู่ที่คุนต้องการแบบไหน aoao บอกอยากได้สไตล์เกาหลี เอาแบบหน้าหวานค่ะ แล้วก็ปรึกษาเรื่องตัดปีกจมูก หมอบอกลองเสริมดูก่อนมั้ย แล้วค่อยตัดปีกทีหลัง (ลืมบอกว่าเรารู้จักหมอได้ก็ จากเว็บ แล้วก็ได้คุยกับ บอบ ค่ะ น่ารักมั่กมั่ก เด็กคนนี้นี่) แต่ สักพัก ก็ได้ยินเสียงกริ่งดัง หมอบอก "หมอต้องคุยกับคิวต่อไปแล้วคับ ไว้ให้คุนเลือกแบบจมูกก่อน แล้วเราค่อยคุยกันวันผ่าตัด นะคับ" แหม เสียดายค่ะ จิง อยากจะคุยกับหมอนานๆ เอาแบบชัวร์ๆๆ เลย  แต่พอออกมาจากห้องหมอ โอ้ว คนมารอเยอะมากกกกค่ะ เข้าใจแล้วค่ะว่าทำไม ต้องมีเสียงกริ่งเตือน คุนหมอ ฮี่ฮี่
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-1 17:34
จาก จขกท เล่าเรื่องคุนหมอล้ว aoao ขออนุญาติ same same เล่าให้ฟัง นิ๊ดนึงนะค่ะ ไม่ว่ากัน นะค่ะ
aoao ได้ อ่านจากเว็บ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-1 16:45

พี่ก็ลังเลแล้วลังเลอีกเหมือนกัน

ลังเลจนเกือบไม่ได้ทำแล้ว

นีก็เพิ่งรู้จากคุณ aoao ว่า เด๋วนี้ต้องมีเสียงกริ่งแล้ว
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-1 20:05
จิ๊งค่ะ คุน mystically  เสียง กริ๊ง กริ๊ง เลยค่ะ
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-5-1 21:27
อืม เดี๋ยวนี้คุณหมอมีเสียงกริ่งแล้ว ดีจังครับ จะได้ไม่กินเวลาไปมากอ่ะ
โดย: TITAN    เวลา: 2009-5-2 10:03
รอดูจมูกพี่นะครับ  แต่ซิลิโคนที่หมอเหลา ไม่เหมือนหมออื่นจริงๆ ครับ สู้ๆๆๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-2 16:29
แต่คนไข้ที่ไปปรึกษาเยอะขึ้นจิงๆนะคัฟ
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-2 17:15
แต่คนไข้ที่ไปปรึกษาเยอะขึ้นจิงๆนะคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-2 16:29

เลยต้องมี กริ่ง เตือน คุนหมอไงค่ะ แบบว่า ปรึกษานานไปแล้วนะ มีคิวต่อนะ(เสียงกระซิบ ผช คริคริ)
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 01:10
แก้ไขล่าสุด tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 01:11

นี่ๆๆๆ น้อง Opel and Freshnight กรุณาอย่ามาพูดกันแบบเอ็มเอสเอ็น นะ เดี๋ยวบอร์ดนู้นเค้าตามมากรี๊ดดดหรอก

โห เดี๋ยวนี้มีเสียงกริ๊งด้วยเหรอ สงสัยอีกหน่อยคุณหมอต้องมีเสียงออด ตอนศัลยกรรมแล้วนะครับ

ขอพักโผ่นซักแป๊ปนะครับ กรรมกรเพิ่งกลับมาจากการพักผ่อน ดูรูปสะดือผมกับจมูกหนึ่งเดือนครึ่งไปก่อนนะครับ

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 01:12

ทำมาเมื่อกลางมีคครบ รอครบสามเดือนถ้าไม่โด่งเด้งกว่านี้จะไปแก้ใหม่
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 01:14
ช้างล่างนี้เป็นจมูกที่ทำมาเมื่อเกือบปีที่แล้ว ความจริงก็สวยดีนะครับ แต่ธรรมชาติมากไปนิดนึง

................
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-3 01:22
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 01:25
รูปนี้ให้ดูด้านข้าง มุมมันไม่สี่สิบห้าองศาอ่ะ เครียดนิดนึง คางเน้นคุณหมอเน้นแล้วเน้นอีกว่าไม่เอายาวนะ เอายื่น แบบว่าดูข้างหน้าดูไม่ออกว่าไปทำ แล้วไงละ อยากให้มันยาวขึ้นอีกนิดนึง แต่ไม่เป็นไร ไม่แก้คางแล้ว เพราะตอนทำสยองสุดๆๆๆๆ

โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-3 01:33
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 01:33
พี่พล คุยกันมาตั้งนานเพิ่งเห็นรูปแบบเต็มๆก็คราวนี้แหละครับ รูปหมูกที่แก้แล้วล่าสุดเข้ากะหน้าพี่ดีครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-3 01:22

จาไปทำใหม่อ่ะ จาให้มันโด่งแบบว่าถอดเสื้อทีเชิร์ตแล้วโดนจมูกไปเลยอ่า

โดย: mystically    เวลา: 2009-5-3 02:23
จมูกดูดีกว่าเก่านะครับ มันดูสมดุลกว่าอ่าครับ

คางก็โอแล้วเหมือนไม่บวมเลย พี่พลเน้นแบบยื่น เป็นแบบที่คุณหมอถนัดอยู่แล้ว

ผมบอกคุณหมอเน้นยาว แล้วไงล่ะ(ขอยืมคำพูดพี่พลมาใช้หน่อย)

แต่ที่ได้ใจคือ สีเสื้อ แดงดีจริงๆ

แล้วที่ให้ดูสะดือพร้อมกับจมูก แสดงว่า สะดือก็ฝีมือคุณหมอด้วยเหรอครับ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 03:03
เป่าคับ
ปล ต่ำกว่านี้ไม่มีให้ดูนะคับ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-3 12:00
นี่ๆๆๆ น้อง Opel and Freshnight กรุณาอย่ามาพูดกันแบบเอ็มเอสเอ็น นะ เดี๋ยวบอร์ดนู้นเค้าตามมากรี๊ดดดหรอก

โห เดี๋ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 01:10

กะลองมากรี๊ดดูจิ  เหอๆ เด๋วให้พี่พล กะพี่โอมเคลียร์ หุหุ

พี่พลคัฟ  ซีว่าจมูกใหม่นี่สวยแร้วอ่ะคัฟ ได้ความสมดุลดีอ่ะ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-5-3 14:46

โห เดี๋ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 01:10

ม่ะกัวอ่าคัฟ
เพราะที่นี่มีพี่พล กะพี่โอมอยู่
คอยปกป้องน้อง ๆ อยู่งัยคัฟ หุหุ

โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:23
คุณแดง : เอ้านี่ค่ะยาแก้เชื้อ ยาแก้บวม ยาแก้ปวด
ผม :  แหมให้ก่อนผ่าตัดเลยนะครับ เก็บไว้ก่อนก็ได้
คุณแดง :  (ยุ่งจิงโว๊ยอีตานี่ คิดในใจ)ไม่หรอกค่ะ รับไปตอนนี้ค่ะ เพราะเดี๋ยวผ่าตัดเสร็จจะสลึมสะลือ
ผม : ขอบคุณครับ ทำใมยานี่เม็ดใหญ่จังอ่ะ
คุณแดง :  ค่ะ มาวัดความดันนะคะ คุณไทเกอร์
คุณแดง :  ความดันสูงนะคะ ร้อยสามสิบหกแน่ะค่ะ
(ใจกลัวมากๆ กลัวหมอไม่ยอมทำจมูกให้) ครับ ผมเป็นไข้หวัดเรื้อรังมาสองเดือนแล้ว แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วคับ แล้วปกตินี่ความดันต้องเท่าไหร่เหรอ
คุณแดง :  อ๋อ ของแดงยังสูงกว่าเลยค่ะ ของแดง 145
ผม : โอ๊วว สูงจัง
คุณแดง :  ค่ะแต่ไม่ใช่ความดันนะคะ นั่นส่วนสูงของแดงค่ะ
ผม : เอ๊า นี่คุณแดง คนกำลังเครียดๆจะผ่าตัดอยู่ มาพูดเล่นอีก
คุณแดง : ก็จะได้หายเครียดไงละคะ

เข้าห้องผ่าตัด ขึ้นนอน คุณแดงให้ผ้าห่ม…….

ผม : คุณแดงครับ เคยมีมั๊ยที่ผ่าตัดไปนี่ไฟเกิดดับอ่ะ
คุณแดง (อึ้งไปห้านาที ตานี่นี่พูดมากจริงๆด้วย) : เอ่อ ไม่เคยค่ะ
คุณแดง :  ถ้ามี เราก็คงจะจับเย็บที่ๆทำอยู่แล้วก็นัดมาทำใหม่วันรุ่งขึ้นนะคะ
ผม (คิดในใจ อย่าให้เกิดกรณีนี้กับฉันนะ) : อือม ผมว่าอยู่ตึกใหญ่ๆอย่างฟอร์จูนนี่ คงไม่หรอกนะครับ เค้าคงมีระบบไว้แล้ว

แล้วคุณหมอเฉลิมเทพก็ย่างกรายเข้าห้องพร้อมกับค้อนกับไขควงอันใหญ่.......
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:24
เพราะที่นี่มีพี่พล กะพี่โอมอยู่
คอยปกป้องน้อง ๆ อยู่งัยคัฟ หุหุ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-3 14:46

คงจาไม่ปกป้องนะจ๊ะ จะทำร้ายร่างกายจ่ะ อิดฉาคนจมูกสวยกว่า
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:25
ดู เผ็ด ขึ้นอ่ะครับ หมูกนี่ดีแล้วนะ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-3 01:33

อารายเผ็ดอ่ะ ม่ายเก็ต
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:30
กะลองมากรี๊ดดูจิ  เหอๆ เด๋วให้พี่พล กะพี่โอมเคลียร์ หุหุ

พี่พลคัฟ  ซีว่าจมูกใหม่นี่สวยแร้วอ่ะคัฟ ได้คว ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-3 12:00

ค่ะ สมดูลก็สมดูล แล้วเมื่อไหร่พี่จะได้ยลโฉมซีละ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:31
รอดูจมูกพี่นะครับ  แต่ซิลิโคนที่หมอเหลา ไม่เหมือนหมออื่นจริงๆ ครับ สู้ๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-5-2 10:03

ตกลงเห็นแล้วนะครับ คงไม่กลับเข้ามาอ่านเลยชะม๊า
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-3 19:32
aoao ได้ อ่านจากเว็บ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-1 16:45

อยากดูรูปคุณเอโอเอโออ่ะครับผม
โดย: TITAN    เวลา: 2009-5-3 19:55
ขำดีครับ จะรอฟังอีกนะครับ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-3 20:37
ค่ะ สมดูลก็สมดูล แล้วเมื่อไหร่พี่จะได้ยลโฉมซีละ
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 19:30

รอแก้จมูกก่อนน๊าคับพี่พล  

แต่คนอื่นกะได้เห็นตัวเปงๆไปกันเยอะแร้วน๊า คิคิ

ไม่รุเผลอผวาตื่นกลางคืนกันบ้างอ่ะป่าว ภาพมันติดตา คิคิ

พี่พลทำตาด้วยช่ายป่ะ  ชอบๆ ถ้าทำ ทายว่า หมอกมลยูเนี่ยนมอลล์ อิอิ
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-3 21:37
อยากดูรูปคุณเอโอเอโออ่ะครับผม
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-3 19:32

ดูได้จาก โพส "ศิษย์หมอเฉลิม แนะทีค่ะ กะจมูกยาวแบบนี้" แต่ aoao ยังมะได้ ทำหมูกเลยค่ะ รอคิวเดือน มิ.ย. โน่นแน่ะค่ะ แบบว่ามะรีบ ขอเวลาเตรียมจายยยย  
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-4 03:15
รอแก้จมูกก่อนน๊าคับพี่พล  

แต่คนอื่นกะได้เห็นตัวเปงๆไปกันเยอะแร้วน๊า คิคิ

ไม่รุเผลอผวาตื่นกลางคืนกัน ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-3 20:37

Yes baby
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-4 03:19
ขำดีครับ จะรอฟังอีกนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-5-3 19:55

ขอบคุณคับ ที่เล่านี้ พี่ไปถามและคุยมาจิงๆ คือได้คิวสุดท้าย กว่าจะได้ทำก็สองทุ่ม กว่าจะเสร้๗ก็นู่น เที่ยงคืน เลยมีเวลาถามเยอะแยะเลย
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-4 03:20
ดูได้จาก โพส "ศิษย์หมอเฉลิม แนะทีค่ะ กะจมูกยาวแบบนี้" แต่ aoao ยังมะได้ ทำหมูกเลยค่ะ รอคิวเดือน มิ.ย. โน่นแน่ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-3 21:37

หาไม่เจออ่ะน่้องลิงค์หน่อยจิจะได้ไปเยี่ยม
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-4 06:20
คอยปกป้องน้อง ๆ อยู่งัยคัฟ หุหุ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-3 14:46

เรื่องปกป้องพี่ก็ไม่ถนัดนะครับ

ยกให้พี่พลคนเดียวเลยล่ะกานเน้อ

ให้พี่พลเป็นทัพหน้าแล้วกาน สู้ๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-4 10:09
เรื่องปกป้องพี่ก็ไม่ถนัดนะครับ

ยกให้พี่พลคนเดียวเลยล่ะกานเน้อ

ให้พี่พลเป็นทัพหน้าแล้วกาน สู้ๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-4 06:20

555+  แต่ละท่านเนอะ

ร่วมด้วยช่วยกันละกันเนอะ คิคิ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-5 02:05
ง้านขออนุญาตโพสท์ป้ายนี้ให้คนคนนึงจาก........    โดยเฉพาะนะ อิอิ

โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-5 17:38
โดย: TITAN    เวลา: 2009-5-5 18:13
เห็นพี่พลเงียบ แสดงว่ากำลังอยู่ในช่วงผ่าตัดหรือป่าวน่า .....   หรือ ฤทธิ์ยานอนหลับออกแล้ว ก็เลยเงียบไปเลย
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-5 19:30
กั้งครับ ทำแล้วมาเล่าให้ละเอียดดดดดดเลยนะครับ แล้วต้องจ่ายเพิ่มอีกเหรอเปล่าครับ

ขอบคุณครับคุณติตัน แหมชื่อแบบนี้ต้องแมนแน่ๆ คือตอนนี้งานยุ่งรัดตัวเลยครับ
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-5 21:17
หาไม่เจออ่ะน่้องลิงค์หน่อยจิจะได้ไปเยี่ยม
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-4 03:20

เอ่อ ทามไงค่ะ ทามมะเป็นอ่ะ
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-5 22:19
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-5 23:39
มาขอจบเอาดื้อๆนะ นึกอารายไม่ออกแย๊ว เดี๋ยวจะหาเรื่องมาโพสท์ใหม่ครับ

ปิดกระทู้อย่างเป็นทางการ

โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-6 00:27
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-6 01:27
คร๊าบบ ต่อภาคสอง ตอนขึ้นเขียงกับหมอเฉลิม โดย คุณ กั้ง
โดย: tigerbalm    เวลา: 2009-5-6 01:27
มาดันตัวเองให้ครบร้อย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2