ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือเพื่อนๆที่เสริมจมูกแล้วช่วยแชร์ประสบการณ์เป็นวิทยาธานการศึกษาจ้า [สั่งพิมพ์]

โดย: Noonuiinaka    เวลา: 2013-7-30 15:52
ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือเพื่อนๆที่เสริมจมูกแล้วช่วยแชร์ประสบการณ์เป็นวิทยาธานการศึกษาจ้า
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

เราชื่อนุ้ย เป็นนักศึกษาปริญญาโท สาขาสังคมศาสตร์การแพทย์และสาธารณสุข มหาวิทยาลัยมหิดล

มีความตั้งใจและสนใจที่จะทำวิทยานิพนธ์เรื่อง ดั้งโด่งดอทคอม: ชุดประสบการณ์การทำศัลยกรรมจมูกของเยาวชนหญิงไทย

จึงอยากวิงวอนเพื่อนๆ ผู้หญิง อายุตั้งแต่ 18-24 ปี อาศัยอยู่ในเขตกรุงเทพมหานครและปริมณฑลแชร์เล่าประสบการณ์

การทำศัลยกรรมจมูกของตนเองเพื่อเป็นวิทยาธานการศึกษาแก่เราด้วยคะ

ซึ่งวิทยานิพนธ์ของเราได้รับการรับรองและอนุญาตให้ดำเนินการเก็บข้อมูลเรียบร้อยแล้วนะคะ

IRB_DUNGDONG_03.pdf

725.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18

IRB_DUNGDONG_02.pdf

493.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10

IRB_DUNGDONG_01.pdf

708.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9

โดย: pumyy    เวลา: 2013-7-30 19:09
เก็บข้อมูลด้วยตนเองง่ายกว่านะคะ แล้วจะได้ความภาคภูมิใจนั้นกลับมาด้วย เมื่อเวลาที่วิทยานิพนธ์ของคุณผ่าน
มีรีวิวตั้งมากมาย บางอันเล่าไว้อย่างละเอียดมาก ถึงมากที่สุด มีตัวอย่างมาเล่าไห้ฟังเคสนึงค่ะ
      มีคนนึงเข้าเวปหญิงไทยที่มีแฟนฝรั่ง เค้าเป็นสมาชิกในเวปอยู่ร่วมๆสองปี คอยเป็นผู้สังเกตุการณ์
ใช้เวลาอยู่กับสิ่งที่สนใจจะทำเป็นหัวข้อวิทยานิพนธ์ของเค้า เค้าทำอย่างตั้งใจและใจเย็น ค่อยๆเก็บข้อมูล
พร้อมทั้งศึกษาเกี่ยวกับสังคม ความคิด คติต่างๆของผู้คนหลากหลายอาชีพที่แวะเวียนเข้ามาในเวปนั้น มีทั้งหน้าไหม่
และเก่า จนถึงวันนึงเค้าก็ไปเฉลยกับทุกๆคนในเวปนั้น เป็นวันที่วิทยานิพนธ์ผ่าน และเค้าเรียนจบปริญญาโท จากระยะ
เวลาที่เค้าเข้าไปคลุกคลี มันเกิดมิตรภาพขึ้นมากมายค่ะ เพื่อนๆต่างร่วมแสดงความยินดีกับเค้าอย่างจริงใจ คิดดูนะคะ
การเข้าไปแบบนั้น มันทำไห้ได้รู้ ได้เห็น ทัศนคติ ที่แตกต่าง มีทั้งดี ทั้งไม่ดี ได้รู้เบื้องลึก เข้าใจรายละเอียดได้อย่างถ่องแท้ เราว่ามันดีกว่าคุณมาประกาศไห้เพื่อนๆมาร่วมแชร์แบบนี้อีกค่ะ เพราะบางคนอาจจะยุ่ง อาจไม่มีเวลา หรือบางคนเคยรีวิวไว้แล้ว ก็อาจขี้เกียจมาช่วยใน กระทู้ของคุณ คุณอาจจะพลาดบางสิ่ง หรือรายละเอียดไม่แน่นก็ได้ค่ะ อันนี้ถือว่าเป็นคำแนะนำละกันนะคะ ถ้าไม่ชอบก็ขออภัย โชคดีค่ะ
โดย: Noonuiinaka    เวลา: 2013-8-1 14:10
พอดีเราเก็บจากเว็บเป็นข้อมูลทุติยภูมิประกอบการวิเคราะห์คะ

ขอบพระคุณมากคะ ที่ช่วยแชร์
โดย: Noonuiinaka    เวลา: 2013-8-1 14:12
เราไม่ได้จะก็อปข้อมูลไปส่ง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2